Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan

Go down 
suju-elf
ELF
Hi!sky
PizAngel
CTM2010
E.L.F suju no1
vn13
kyu_1996
justice
fighter_for_freedom
lilus90
Chung_nazi
Tatsumaru
sapphirekid
Ayaka
Ploy_13
shocking_vip
love_yong
Fro
chuoikun
eunhae_13
pink.b0y
Su_siêu nhân :)
valkyrie
c0b30
Love For MJJ 4ever
VipVIp
anti_sonmoi
soundmax
arisachan
Yul_baby
ngaloveme
CassDb
elf_cass
usher9
39 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
Fro

Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 6:11 pm

ơ quên thằng này rồi à :)).Ava bệnh hoạn chứ sao.vì k xác d dịnh đc người trong ảnh là con zai hay gái.Thần tượng đáng chửi thì chửi là đúng, bênh cái je?
sapphirekid

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 6:41 pm

ôi zời ơi ngu chưa kìa ông trời cho 2 con mắt mà k thấy đường nhờ .....thảm hại nhờ!!! ước mơ của Fro là E.L.F cùng hạ đẳng giống Fro chứ jiề?! thôu mơ đi nga ...... dù sao thì trình của E.L.F còn lâu mới = cái trình vô học của bạn Fro đc, đừng lo, k ai ngu đc như bạn đâu nha
Fro

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 8:56 pm

Hơi lạ nhỉ, mình đang khiêu chiến love_yong cơ mà.Nhưng k sao , anh chơi tất :)).thật hãnh diễn:"dù sao thì trình của E.L.F còn lâu mới = cái trình vô học của bạn Fro đc, đừng lo, k ai ngu đc như bạn đâu nha".Bạn quá lời rồi.Ý bạn là trình E.L.F các bạn cũng chỉ bằng trình độ Fro nếu Fro ngu học thôi chứ j :)).Quá khen.Mà thật sự tớ chả nghĩ ai thông minh mà lại đi hâm mộ mấy thằng k trym :)), nhảy nhót uốn éo như đồng bóng.Xem cái MV bonamana tớ gọi cả bác Hồ sống lại chắc Bác cũng chả biết đc giới tính chúng nó.Trông giống mấy con khoe hàng trên Maxim gớm =))
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 9:01 pm

Đề nghị cho 13 thằng SuJu sang Nhật và nộp đơn vào ngành công nghiệp sex để bọn ELF nhận thức được sư vô dụng của bọn này.

Mình dám chắc bọn này không được đạo diễn nào nhận vào đâu. Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 Dribble Đéo có chym thì sao hoạt động trong ngành công nghiệp này đc
Ploy_13

Ploy_13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 9:22 pm

cái bạn ml suju sao mở miệng ra là chim với chả chim vậy nhỉ???
đúng rồi!
suju mà gửi đơn vào cái công ty sex gì đó bên nhật theo lời bạn nói thì ai mà nhận, ng ta trong sáng thế kia mà....
nhưng bạn thì khác, gửi đi (khuyên chân thành đấy!) bảo đảm đạo diễn nhận ngay =)) =)
love_yong

love_yong

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 10:08 pm

@Fro: mắc cười qá à...mắc chứg zì bệnh hoạn....vô duyên =]] tôi thíc bênh ai thì bênh làm zì tôi !!!
justice

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 10:29 pm

Mình không quá hào hứng với K-pop, nhưng bạn Usher9 này, bạn đang vơ đũa cả nắm à? Ai bảo bạn là khi có chiến trạnh TQ-VN, mọi người đều sẽ chạy hết, hả? Mà cái câu "VN chắc chắn thua" là ở đâu ra vậy hả? Đúng, mình thừa nhận, VN ít dân hơn, ít đất hơn, cũng chưa phát triển bằng TQ, nhưng này, dân VN yêu nước đâu có kém ai? Nếu có chiến tranh thật thì mình tin phe thiện sẽ thắng (mà trong chiến tranh VN-TQ thì mình tin kẻ gây sự trước là bọn TQ vì dân Việt mình vốn hiền hoà không hay gây sự) vì nếu có yếu thế thì vẫn được bạn bè quốc tế ủng hộ và giúp đỡ mà! Những người thờ ơ khi nghe chuyện đồng bào bị bắt giữ mà không có phản ứng gì chỉ là một bộ phận nhỏ thôi, sao lại quy chụp cho cả một thế hệ thế? Còn hàng VN xài tốt hơn hàng TQ gấp vạn lần ý chứ! Bọn TQ thủ đoạn chết lên được, ai mà biết trong mấy cái thứ hàng xuất khẩu sang VN chúng nó dùng những cái gì!
P/S: Mà cái người 'cười mỉa mai' đó là ai vậy? Sao lạ thế? Hàng TQ thì có gì là tốt đẹp?
kyu_1996

kyu_1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 11:36 pm

"đáng buồn cho thế hệ K-pop fan" cãi vã làm gì. Buồn thì đi mà khóc. Ra vẻ hiểu biết để dạy đời người khác. Lo cho mình đi đã... E.L.F sẽ không bao giờ phản bội bội Suju đâu, dù có chuyện gì xảy ra.
@máu lồn Suju : chửi nhau thì cũng phải có văn hóa một tí chứ... Những câu nói tục tĩu đó không có sức thuyết phục đâu, chỉ làm người khác thấy khinh bạn mà thôi... Tôi khuyên chân thật đấy. Bạn nói ra những lời đó mà không biết ngượng mồm. Bạn nói :bạn là người văn hóa, nhưng khi tiếp xúc với E.L.F thì không cần văn hóa như vậy. Tôi nghĩ rằng: Những người có văn hóa thì ở trong hoàn cảnh nào, tiếp xúc, nói chuyện với ai cũng thể hiện sự văn hóa, lich sự. Để là một người văn hóa thì khó, nhưng để là một người vô văn hóa thì rất dễ. Cái vô văn hóa đã ngấm trong cơ thể bạn, nó cứ ngấm dần, cứ thể đọng lại. Và đến một lúc nào đó, khi bạn tức giận chẳng hạn, nó sẽ phát ra hết thôi. Không chỉ vs E.L.F mà ngay cả chính bạn bè của bạn, người thân của bạn, những người hàng ngày giao tiếp với bạn... Chính những lời lẽ vô văn hóa của bạn là thứ làm mất mặt, xấu hổ những người sinh ra và nuôi dưỡng bạn.
Tôi nói những lời này thực chất chỉ có ý khuyên bạn. Chứ không dạy bảo bạn và cũng không mong rằng bạn làm theo.
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyFri May 21, 2010 11:41 pm

Địt mẹ cái con này. mày hãy tìm những bài viết của tao mà đọc để thấy tại sao tao lại luôn chửi lũ ELF chúng mày:

Trích dẫn :
Đã nói rồi, với người khác thì tao lịch sự. Còn với chúng mày thì không.

Bọn ELF đã từng war với nhiều forum. Nhưng tao chỉ nói về lichsuvn. Các anh trong forum đấy đã dùng những lời lẽ rất nhã nhặn khuyên răn chúng mày, mà chúng mày cứ mở mồm ra là cãi: Chúng tôi thần tượng ai là quyền chúng tôi, các anh không có quyền cấm đoán. Rồi đến bài báo trên Tuanvietnam nói: "Chết đứng còn hơn sống quỳ" thì chúng mày lại mở cái mồm thối ra cho rằng Tuanvietnam là báo lá cải. Đếch đỡ được cái kiến thức chúng mày. Chắc suốt ngày thủ dâm với ảnh các thím SuJu nên đéo đọc báo về các vấn đề xã hội bao giờ mà dám nhận định Tuanvietnam một câu nguy hiểm như thế.

Vậy nên tao nghĩ nói năng lịch sự với chúng mày thì chúng mày chả thấy nhục. Tốt nhất là phải chửi thẳng vào mặt không nói năng xa xôi, nói giảm nói tránh thì chúng mày mới hiểu thế nào là nhục.
sapphirekid

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 2:45 pm

cứ làm như ở chung nhà ấy nhờ!!! thôi biết là Fro đang cố duy trì nòi giống mấy đứa ngu như Fro nhưng mà cũng phải biết lựa người chứ nhờ!! lựa đứa nào k não giống Fro íh, chứ người ta chả vô học được như Fro thì Fro chửi là không thông minh.phải chửi tục như Fro mới là khôn chứ j?thôi Fro đừng lôi kéo để ngừi ta trở thành kái loại hạ đẳng giống Fro nha.
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 7:43 pm

Mình phải công nhận là các bạn anti Kpop và fan Kpop nói 1 số điều có lý!
Cả 2 bên đều có cái được và cái chưa được ( bản thân mình cũng là fan Kpop, cả fan USUK và mình cũng thích 1 số bài hát của Vpop)
Mình là 1 E.L.F, Shawol và T-Express

Nói thật là mình không hề thích thú với chuyện anti chút nào
bất kể anti Kpop hay Vpop
Chỉ là cả 2 bên đều có cái chưa hoàn thiện
Mình không có ý nói xấu hay chê bai Vpop mà chỉ là thực sự không thích dòng nhạc thị trường và dòng nhạc teen hiện nay của Vpop. Vấn đề đạo nhạc hay đạo vũ đạo thì mọi người đều có thể nhận ra. Nhưng bên cạnh đó thì mình không thể phủ nhận mình thích nhạc của Trần Trung Đức, M4U hay Thuỳ Chi,.. những con người thực sự mang lại cái hồn của Nhạc Việt. Còn những nghệ sĩ gạo cội thì mình xin không đề cập đến vì họ thực sự là những người đáng ngưỡng mộ trân trọng.

Nhưng là 1 Kpop fan và đặc biệt là 1 E.L.F thì mình thực sự buồn khi đọc được những lời lẽ không hay về fan Kpop nói chung
các bạn anti Kpop không nên chụp mũ chung tất cả như vậy
Ngày xưa khi mình không thích Kpop thì mình cũng từng ghét, từng chê bai chính thần tượng của mình bây giờ :(
nhưng thực sự khi mình tìm hiểu về họ- Super Junior, thì thực sự mình rất trách bản thân.
mình nói thật! Không đơn giản mình thích SJ vì vẻ bề ngoài vì nếu vậy mình có thể thích rất nhiều ca sĩ khác đẹp hơn. Tài năng ư? cũng chỉ là một phần mà thôi! Mình thích họ, yêu quí họ vì tính cách, nghị lực là nhiều hơn cả. Có thể vẻ bề ngoài của họ không được đàn ông theo cách nhìn nhận của một số người. Nhưng chẳng phải là con người ta vẫn nói là "Đừng đánh giá một quyển sách qua bìa ngoài của nó" sao? Mình đã xem rất nhiều Show truyền hình cũng như Show thực tế ( từ lúc họ chưa ra mắt đến bây giờ) và thực sự là bản thân mình cũng rất sốc. Mình không cần biết vẻ bề ngoài họ như thế nào nhưng nghị lực của họ làm mình khâm phục. Với những ai là E.L.F thì hẳn đã biết nhưng mình cũng xin được nói lại để những ai chưa hiểu rõ về SJ được rõ. Họ đã luyện tập thâu đêm suốt sáng, mỗi ngày chỉ ngủ 2-3tiếng và thậm chí có những đêm không ngủ. Đã có những thời kì 3-4ngày liên tiếp họ không ngủ. Họ luyện tập chăm chỉ hàng năm trời để được ra mắt. Han Kyung -thành viên người Trung Quốc do bất cẩn trong lúc luyện tập mà đã bị gãy xương tay. Nhưng cậu ấy không biết vì đã quen chịu đau đớn nên vết gãy đã tự lành nhưng sau này xương tay đã bị lệch. Kang In dù chân đau và bác sĩ bảo phải nhập viện ngay nếu không sẽ rất nguy hiểm nhưng cậu ấy vẫn muốn được lên sân khấu để đứng cùng các thành viên còn lại. Kang In đã thể hiện rất tuyệt trong màn biểu diễn ngày hôm đó, không ai nhận ra sự bất thường thì cậu ấy. Nhưng khi vừa xuống sân khấu thì đã gần như ngã quị và phải vào bệnh viện ngay sau đó. Và chắc chắn không thể không nhắc tới chuyện Kang In đã luyện tập với cường độ rất nặng để giảm được 25kg trong 40ngày để có thể ra mắt. Từ một người hơn 100kg Kang In đã giảm 1số cân khác đáng kể để có thể làm đều đội hình hơn. Trong Dream concert 07 chắc chắn mọi người không thể quên hình ảnh Si Won ngất đi và phải có người dìu vào ngay khi vừa hoàn thành xong màn biểu diễn. Dù bị sốt cao nhưng vì không muốn đội hình bị khuyết nên cậu vẫn cố gắng tham gia màn biểu diễn. Còn cả chuyện Hee Chul bị tai nạn ôtô và phải đưa 1 thanh kim loại dài khoảng 30cm để định hình xương đùi nhưng vẫn cố gắng trở lại biểu diễn với nhóm ngay khi có thể. Dù đau đến mấy nhưng Chul vẫn cố nén để khán giả không nhận ra... Có những thành viên đã luyện tập trong 6 năm trời để chờ đến ngày được ra mắt! Dù khó khăn nhưng họ vẫn không bỏ cuộc...vâng! còn rất nhiều những chuyện nữa nhưng mình chỉ xin kể ra vậy thôi để mọi người có thể thấy rằng mình yêu SJ vì con người, bản tính của họ chứ không phải vì vẻ bề ngoài.

Mình cũng từng ghét SNSD nhưng giờ thì hoàn toàn không
nhưng mình không phải Sone
mình không ghét họ nữa vì mình đã hiểu rõ hơn về con người họ
họ cũng khiến mình khâm phục tài năng và tính cách

Mình hoàn toàn không đồng tình với việc anti bất cứ nghệ sĩ nào :-<
không thích thì giữ trong lòng thôi việc gì phải lập hẳn cả một 4r chỉ để chửi bới họ
chẳng phải ngoài việc bêu xấu họ thì chính các bạn cũng đang tự huỷ hoại hình ảnh của chính mình sao? các bạn mạnh mồm chửi bậy văng tục đơn giản vì đây chỉ là thế giới ảo và chẳng ai biết bạn. Nhưng các bạn thử nghĩ xem nếu ở ngoài đời thực thì sẽ thế nào? Liệu thần tượng của bạn có vui vẻ đồng tình khi bạn đi nói xấu thậm chí là thoá mạ nghệ sĩ khác không.
Thích hay ghét là do bản thân mỗi người
không thể bắt ép người khác theo sở thích của mình được
nhưng mình nghĩ cái sự "ghét" hãy dành ở trong lòng thôi được không.

Thẳng thắn mà nói tuy là fan Kpop nhưng mình phải thưà nhận là có một số bộ phận fan quá đà. Họ mù quáng tới mức đặt thần tượng lên đầu mà sống! mình thừa nhận điều này
nhưng xin đừng chụp mũ cho tất cả fan Kpop những điều không hay
những cái không đẹp kia chỉ là 1 vài con sâu làm rầu nồi canh
mọi người chỉ chăm chú đi tìm những cái xấu mà quên rằng còn nhiều điều tốt đẹp bị bỏ quên sao?
Nếu có trách xin hãy trách fan đừng trách thần tượng của họ vì thần tượng hoàn toàn không có lỗi!

aish! >"< mình hết vốn từ mất rồi
đây chỉ là ý kiến của mình
xin mn nếu có phản hồi thì đừng dùng những lời lẽ không hay!

Đang có Dream Concert mà không được xem :(
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 8:25 pm

War qua nhiều topic với lũ ELF thì mình thấy bạn này mới là 1 fan chân chính. Tuy nhiên từ hồi đi war với bọn nó thì mình chỉ công nhận mỗi mình bạn là fan chân chính. Vậy nên mới nói ELF 99% là bọn bại não phản quốc.

Mình ghét SuJu, ghét cái phong cách gay và nhạc của họ. Sự việc sẽ chẳng có gì, và mình cũng sẽ giữ trong lòng như bạn nói thôi. Vì những ca sĩ mình thích như Axl Rose, Marilyn Manson, Elton John cũng là gay (tuy nhiên họ không biểu hiện cái gay bệnh hoạn trên sân khấu như SJ). Tuy nhiên sau sự việc 27/3 thì với tư cách là 1 người VN yêu nước mình phải thông não cho cái bọn ELF này. bạn có thể thấy các bài viết của mình chủ yếu là chửi ELF. Còn việc mình chửi SuJu, mình chỉ lấy SuJu ra làm công cụ để cho bọn ELF thông não thôi. Họ không đáng bị ghét như vậy
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 9:44 pm

Này bạn chung_nazi, ăn nói cho cẩn thận. Mới đọc 1 cái bình luận rồi ăn nói như thế đó hả, xem mấy bài sau tôi viết có dấu không. Mà tôi làm thơ thì ảnh hưởng gì đến bạn, bạn ngứa mắt thì đừng đọc, mà bài viết của tôi cũng không phải cho những người hở tí là nói tục như bạn đọc đâu. Cũng nên tôn trọng người khác với chứ. Còn bạn máu lồn suju, bạn không nên xúc phạm người khác như thế chứ, thế nào gọi là thể hiện cái gay bệnh hoạn, cố gắng làm cho những người xem mình hát cười sảng khoái cũng được cho là tội sao. Tuy có những elf đã hành động nông nỗi trong ngày 27/3, nhưng đó cũng là do họ hâm mộ thần tượng quá mức mà thôi. Có thể trong các elf có những người hơi quá đáng khi treo cờ HQ hay gì đó, nhưng đó chỉ là hành động thiếu suy nghĩ của những fan cuồng, đáng để được thông cảm chứ không phải trách mắng hay chửi bới, hi vọng các bạn đừng dùng những từ ngữ thô tục như thế để nói về đồng bào của mình, dù sao thì chúng ta cũng là đồng loại. Bạn vn13, bạn nói tuyệt lắm, những điều bạn nói nếu có ai đọc rồi sẽ khó quên. Phải, thần tượng thì không có lỗi, nhưng không phải thần tượng nào cũng hoàn hảo, có fan thì phải có anti fan, lẽ thông thường. Nói thật, mình là anti fan của snsd, nhưng qua những lời bạn nói, có lẽ mình cũng nên suy nghĩ lại.^.^
E.L.F suju no1

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 10:06 pm

ai mà dám anti suju thì hãy tự coi lại mình đi. Ở VN mà di ra nc ngoai ha
hok mun nghi toi
thu hoi vn wa HQ di
ai ra đón
bít suju tốn bao nhiu công sức mới nổi tiếng ho6k.
người ta làm trên sức lao động của mình
làm thực tập sinh từ 113-14 tuổi
ho6k dám xài hàng hiệu, còn o vn xem
nghèo wa1 mà tao2n chơi nổi
mới nổi tiếng tí mà đã mua xe hơi,nghèo wa đúng là VN nghèo mà
nghèo mà nhà lầu xe hơi wa troi
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 10:32 pm

máu lồn SuJu đã viết:
War qua nhiều topic với lũ ELF thì mình thấy bạn này mới là 1 fan chân chính. Tuy nhiên từ hồi đi war với bọn nó thì mình chỉ công nhận mỗi mình bạn là fan chân chính. Vậy nên mới nói ELF 99% là bọn bại não phản quốc.

Mình ghét SuJu, ghét cái phong cách gay và nhạc của họ. Sự việc sẽ chẳng có gì, và mình cũng sẽ giữ trong lòng như bạn nói thôi. Vì những ca sĩ mình thích như Axl Rose, Marilyn Manson, Elton John cũng là gay (tuy nhiên họ không biểu hiện cái gay bệnh hoạn trên sân khấu như SJ). Tuy nhiên sau sự việc 27/3 thì với tư cách là 1 người VN yêu nước mình phải thông não cho cái bọn ELF này. bạn có thể thấy các bài viết của mình chủ yếu là chửi ELF. Còn việc mình chửi SuJu, mình chỉ lấy SuJu ra làm công cụ để cho bọn ELF thông não thôi. Họ không đáng bị ghét như vậy

Nói thật thì mình phải thừa nhận là cái chuyện mà vào ngày quốc khánh Việt Nam mà lại có người đi treo ava là cờ Hàn Quốc thì quả thật là đáng trách! Mình thật sự không đồng tình với chuyện này mặc dù mình là 1 fan Kpop!
Mình cũng thích Kpop thật, thích đất nước Hàn Quốc thật đấy nhưng mình không quên rằng mình là NGƯỜI VIỆT NAM!
Nhưng mình nghĩ đó có lẽ chỉ là một số bộ phận nhỏ làm xấu mặt E.L.F mà thôi! Nếu có thời gian bạn và những người khác có thể tìm hiểu thêm. mình chắc chắn rằng các bạn sẽ thấy những E.L.F còn lại khác hoàn toàn! Những con sâu nhỏ ấy đa phần là những em nhỏ với tuổi đời còn ít nên suy nghĩ cũng như lời lẽ không được chín chắn khách quan!
Mình 20 rồi nên suy nghĩ cũng có phần khác với các em ấy! Mình không hứng thú với kiểu nói chuyện *hất tục* vào mặt nhau như thế! Cả 2 bên cùng không bình tĩnh mà đều cố ăn thua với nhau thì chẳng đem lại kết quả gì mà chỉ làm mâu thuẫn thêm sâu sắc!

Mình rất thích USUK trước khi thích Kpop! Cũng từng điên đảo vì BSB, West life, Brit,... Bây giờ cũng vẫn thích nhưng có lẽ là cũng giảm bớt phần nào do dồn bớt tình cảm cho Kpop mất rồi! thú thật là nhạc USUK bây giờ mình cũng chỉ nghe được một số như của Leona Lewis, Colbie Calliat, Jason Mraz còn phần lớn là thích ngồi lục lọi nghe lại nhạc ngày xưa hơn (MLTR, Rascal Flatts,All 4 one,...)

Nhưng thú thật thì khi biết chuyện thần tượng mình bị xỉ nhục thì fan nào chẳng tức tối! mình cũng phần nào hiểu được tâm lý của các fan Kpop! mới đầu vào 4r này chỉ là do tò mò không hiểu sao lại anti Kpop thôi! đến lúc nhìn thấy những bài viết, những bình luận bôi bác SJ thì mình cũng thấy tức tối thật >"
Nói như thế không có nghĩa là mình đồng tình với cách làm của những anti fan! Các bạn cũng có thần tượng vậy nên các bạn nghĩ sao nếu thần tượng của mình cũng bị bôi nhọ như thế này!:-< Mình thú thật là mình thấy chạnh lòng lắm! Kiểu như danh dự của mình cũng bị tồn thương vì chẳng phải là người ta nói "Thần tượng nào thì fan nấy" sao? thực sự mình rất thích SJ! Có thể nhiều người sẽ nghĩ là mình điên khi mình nói SJ chính là động lực để mình thi đỗ ĐH! thực sự lúc đó là mình mất phương hướng kinh khủng vì chuyện gia đình lục đục, bạn bè mâu thuẫn. Không còn điểm dựa nào cho mình hết. Lúc ấy chỉ có mình và SJ! Mình đã nghĩ đến họ và quyết tâm sẽ học vì họ! Lúc đấy mình chỉ nghĩ thế thôi và mình làm được! Có phải mình là fan cuồng không? Tuỳ các bạn phán xét! Mình cũng từng khóc vì họ, vì 13 con người ấy! Các bạn có thể nói mình sến, mình não phẳng, cũng được! Nhưng dù có thế nào đi nữa mình vẫn sẽ nói mình tự hào là 1 E.L.F

qua 1 số topic khác mình thấy có rất nhiều bạn chế giễu câu nói" Nếu một ngày thế giới phản bội SJ, thì E.L.F sẽ phản bội lại cả thế giới"! Mình thật sự không hiểu nổi câu nói ấy có gì để các bạn phải phỉ báng nó! :-< Đơn giản đó chỉ là 1 câu nói thể hiện lòng tin và tình cảm của fan E.L.F với SJ! tại sao có nhiều người phải xoáy sâu, nhạo báng nó! Mỗi con người có 1 cách riêng thể hiện tình cảm với người mình quý mến ngưỡng mộ! Đừng chà đạp lên tình cảm của người khác như vậy! Nhiều câu nói, con chữ tuy vô hình nhưng lại làm tổn thương người khác nhiều hơn bạn tưởng đấy!

Về sự việc ngày 27/3 thì mình cũng đi và tham gia. Chính mình cũng là người bị xô đẩy và suýt nữa thì bị dẫm bẹp dưới chân người khác. Thừa nhận rằng có nhiều fan quá phấn khích quá đà nhưng thực sự đấy chỉ là số ít. Mình xin cam đoan không nói sai và sẽ nhìn nhận sự việc thật khách quan. Sự việc chen lấn xô đẩy phần nào là do lượng người tò mò đến xem để biết SJ quá nhiều! Rất nhiều người không phải là E.L.F và chỉ đến gọi là xem cho biết. Bản thân mình đứng cạnh rất nhiều người và đã nghe chính họ nói những câu kiểu như " úi dờ hoá ra SJ là thế này" "Bao giờ thì đến cái nhóm gì gì Hàn quốc"! vâng rất rất nhiều người đi xem với tâm trạng như thế và khi SJ biểu diễn thì họ xô đẩy chèn ép để xem tận mắt SJ mặt mũi ngang dọc ra sao! Rồi khi SJ mới hát được 1 bài thì có rất nhiều người bỏ về ngang giữa chừng! Mình thiết nghĩ sự hỗn loạn một phần là do E.L.F nhưng xin đừng đánh đồng tất cả! Hãy nhìn mặt kia của vấn đề! mọi lỗi lầm không phải do E.L.F gây ra!

Mình chỉ muốn nêu ý kiến nhỏ của mình để đóng góp
mình hoàn toàn thiện chí và các bạn đều có thể nhìn ra
anti chẳng hay ho chút nào đúng không?
tại sao không cùng xây dựng 1 4r để những người cùng sở thích, cùng thần tượng có thể tham gia thay vì cùng nhau ngồi bới móc nói xấu hay bôi nhọ người khác :-<

Mình nhận thấy có 1 số bạn anti fan nói chuỵên có thiện chí nhưng có 1 số bạn nói chuỵên rất khó nghe vì dùg những từ ngữ không được hay cho lắm :-<
Có thể đừng lôi thần tượng của người khác ra làm trò đùa được không? Các bạn hãy thử nghĩ cho những fan như mình một chút vì những fan như mình thật sự là rất nhiều! còn những fan cuồng chỉ là con số lẻ !
Tại sao chúng ta có thể nói chuỵên 1 cách người lớn với nhau để giải quyết hiểu lầm mà nhiều người lại chọn cái cách nói chuyện không hay kia? Dù sao cũng cùng là người Việt Nam mà!
Mình sẽ cố gắng giải thích những hiểu lầm trong tầm hiểu biết của mình!

fighter_for_freedom

fighter_for_freedom

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 10:44 pm

Bạn này có đi thì cho mình hỏi về cái vụ quỳ đi. Anti thì bảo là ELF bưng bít, ELF thì bảo là không có mà anti cứ bảo có. Vậy rốt cuộc là sao thế vn13?
À, cái câu nói đó ư.
Thứ nhất là về hoàn cảnh của nó. Bạn cũng biết hoàn cảnh quan trọng thế nào rồi đấy.
Thứ hai, cả thế giới bao gồm cha mẹ và người thân đấy?!
Thứ ba, đó là một cách để thể hiện lòng tin. Đúng! Nhưng có nên hay không đây.... "Tôi đặt gia tộc trên bản thân, Tổ Quốc trên gia tộc và nhân loại trên Tổ Quốc" - liệu những fan đó nghĩ sao về câu nói này"... => chắc vn13 cũng biết câu nói này :-<
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:03 pm

Cái bọn fan cuồng mà bạn nói nó là đại đa số chứ không phải thiểu số đâu bạn ạ. bạn cứ xem qua các forum của lũ ELF mà xem. Một lũ phát cuồng vì thần tượng.
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:15 pm

fighter_for_freedom đã viết:
Bạn này có đi thì cho mình hỏi về cái vụ quỳ đi. Anti thì bảo là ELF bưng bít, ELF thì bảo là không có mà anti cứ bảo có. Vậy rốt cuộc là sao thế vn13?
À, cái câu nói đó ư.
Thứ nhất là về hoàn cảnh của nó. Bạn cũng biết hoàn cảnh quan trọng thế nào rồi đấy.
Thứ hai, cả thế giới bao gồm cha mẹ và người thân đấy?!
Thứ ba, đó là một cách để thể hiện lòng tin. Đúng! Nhưng có nên hay không đây.... "Tôi đặt gia tộc trên bản thân, Tổ Quốc trên gia tộc và nhân loại trên Tổ Quốc" - liệu những fan đó nghĩ sao về câu nói này"... => chắc vn13 cũng biết câu nói này :-<

Mình sẽ giải thích từng điều nhé! mình muốn hiểu lầm được tháo gỡ càng sớm càng tốt!

Thứ nhất là câu nói đó! Hoàn cảnh của nó bạn có biết được nói ra như thế nào không? SJ xảy ra biết bao chiêu chuyện: HanKyung rời nhóm, Kang In gặp chuyện dính dáng tới pháp luật, Bum tập trung cho sự nghiệp diễn xuất, lượng anti fans chủ yếu là netizen luôn cố gắng bôi nhọ,bịa đặt chuyện về SJ( cũg như cách mà họ đã làm để bôi nhọ SNSD hay các nghệ sĩ khác). E.L.F rất hoang mang và không biết SJ có gượng dậy được sau những sự việc trên và lo sợ rằng SJ có thể sẽ sớm disband :(
Chắc hẳn các bạn anti không thể rõ E.L.F và đặc biệt là E.L.F ở Hàn đã nỗ lực trong suốt thời gian dài để bảo vệ con số 13! Và là 1 E.L.F thì chắc chắn sẽ biết được những tai nạn giao thông nghiêm trọng mà SJ đã gặp phải trong suốt những quãng thời gian dài! Đã có lúc tưởng rằng sẽ có những thành viên sẽ không qua khỏi :-< chắc hẳn các bạn dù là fan của bất cứ ai cũng sẽ không thể ngồi yên khi thần tượng của mình gặp tai nạn chứ?
Còn về chữ "phản bội" thì theo ý mình hiểu có nghĩa là "quay lưng lại"! Nhưng mình nghĩ SJ không làm gì sai trái hay quá đáng tới mức mà cả thế giới phải làm vậy! Vấn đề ở đây là câu nói ấy muốn nhấn mạnh E.L.F sẽ luôn ở bên và bảo vệ SJ!
Cũng như một số doanh nghiệp luôn có câu nói để quảng bá, để khách hàng nhớ tới. Như kiểu Prudential là "Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" vậy bạn. Chắc chắn họ làm sao lúc nào cũng làm thế được phải không? Mình không có ý so sánh SJ với một sản phẩm thương mại. Ý mình ở đây là sự tương đồng trong mục đích của người phát ngôn ra câu nói! Đó là để thể hiện tình cảm và cũng như là một cách để mọi người biết đến E.L.F khi nhắc đến câu nói đó.Còn vấn đề đặt thần tượng trên gia đình hay Tổ quốc là chuyện không baô giờ xảy ra! mình tin là như vậy! là 1 con người được giáo dục chắc hẳn sẽ hiểu phải làm như thế nào!
Bố mẹ mình hoàn toàn ủng hộ chuyện mình thích SJ miễn là không ảnh hưởng đến học tập! Mẹ cũng bảo ngày xưa cũng mẹ cũng có thời cuồng nhiệt như mình lúc mẹ thích một ca sĩ người Nga nào đó nhưng mình không nhớ tên :(! Mình nghĩ bố mẹ sẽ hiểu, thông cảm và chấp nhận nếu chúng ta biết điều hoà giữa cuộc sống đời thường và cuộc sống với thần tượng! Mình còn biết rất nhiều vị phụ huynh cũng khá hứng thú với Kpop! đặc biệt là mẹ mình rất thích SNSD mặc dù mình không hề tuyên truyền! Bố của bạn mình thì lại thích Mirotic của DBSK hay 1 bác khác thì lại thích YuRi của SNSD ! mình chỉ muốn chỉ ra ở đây rằng khi bản thân biết hoà hợp, điều chỉnh mọi thứ thì mọi điều sẽ yên ổn và chẳng có lí do gì để bố mẹ phản đối chuyện thần tượng Kpop phải không?

Còn chuỵên quỳ lạy thì mình cũng không rõ lắm vì mình không ra sân bay hôm đó!
nhưng mình muốn giải thích một chút rằng chuyện quỳ lạy này ở Hàn Quốc là một chuyện hoàn toàn bình thường khi người ta muốn bày tỏ sự kính trọng với người kia
Các bạn có thể xem các Show truyền hình và sẽ thấy được cảnh MC quỳ gối trước khán giả!
Mình nghĩ thực sự nếu có cũng không to tát như các bạn nghĩ đâu vì đơn giản là những fan đó thấy bất lực trước cảnh không thể bảo vệ được SJ!mình cũng có thể hiểu được! Có lẽ, mình nói chỉ có lẽ thôi nhé , vì SJ là người Hàn nên E.L.F muốn thể hiện theo cách đó để thể hiện thành ý
Mà mình không chắc chắn là chuỵên này có hay không nên sẽ không khẳng định
Mình sẽ đi hỏi bạn mình vì hôm đó nó gần như theo sát SJ cả ngày và sẽ có câu trả lời chính xác sớm nhất!
Có thể nhiều người thấy chướng mắt trước cảnh đó vì nó không phổ biến ở Việt Nam
thật khó để chấp nhận 1thứ không phù hợp với phong tục của mình đúng không bạn
nhưng nếu người mà hành động hướng tới là người Hàn thì hoàn toàn có thể hiểu được :)
à mà mình muốn làm rõ một chút là cách quỳ lạy của người Hàn không giống người Việt Nam ta đâu các bạn ạ
Không phải là quỳ rồi chắp tay vái đâu !
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:18 pm

máu lồn SuJu đã viết:
Cái bọn fan cuồng mà bạn nói nó là đại đa số chứ không phải thiểu số đâu bạn ạ. bạn cứ xem qua các forum của lũ ELF mà xem. Một lũ phát cuồng vì thần tượng.

Mình biết là bạn chỉ nhìn thấy những người đó vì họ hoạt động tích cực ở các 4r
nhưng bạn cũng nên hiểu rằng đa số fan đã lớn lớn 1 chút như mình chẳng hạn thì chỉ làm silent reader thôi :)
rất nhiều người như mình bạn ạ
chỉ đơn giản là lên đọc tin, down show, down MV và rất ít comment hay rep bài :)
có lẽ là vì vậy mà bạn chỉ nhìn thấy những fan cuồng nhiều
Mình cũg thực sự rất ít khi comment ở các 4r :(
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:30 pm

Văn hóa VN khác Hàn và Nhật, quỳ lạy theo kiểu này là chuyện không bao giờ đc chấp nhận ở VN
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:37 pm

ngaloveme đã viết:
Này bạn chung_nazi, ăn nói cho cẩn thận. Mới đọc 1 cái bình luận rồi ăn nói như thế đó hả, xem mấy bài sau tôi viết có dấu không. Mà tôi làm thơ thì ảnh hưởng gì đến bạn, bạn ngứa mắt thì đừng đọc, mà bài viết của tôi cũng không phải cho những người hở tí là nói tục như bạn đọc đâu. Cũng nên tôn trọng người khác với chứ. Còn bạn máu lồn suju, bạn không nên xúc phạm người khác như thế chứ, thế nào gọi là thể hiện cái gay bệnh hoạn, cố gắng làm cho những người xem mình hát cười sảng khoái cũng được cho là tội sao. Tuy có những elf đã hành động nông nỗi trong ngày 27/3, nhưng đó cũng là do họ hâm mộ thần tượng quá mức mà thôi. Có thể trong các elf có những người hơi quá đáng khi treo cờ HQ hay gì đó, nhưng đó chỉ là hành động thiếu suy nghĩ của những fan cuồng, đáng để được thông cảm chứ không phải trách mắng hay chửi bới, hi vọng các bạn đừng dùng những từ ngữ thô tục như thế để nói về đồng bào của mình, dù sao thì chúng ta cũng là đồng loại. Bạn vn13, bạn nói tuyệt lắm, những điều bạn nói nếu có ai đọc rồi sẽ khó quên. Phải, thần tượng thì không có lỗi, nhưng không phải thần tượng nào cũng hoàn hảo, có fan thì phải có anti fan, lẽ thông thường. Nói thật, mình là anti fan của snsd, nhưng qua những lời bạn nói, có lẽ mình cũng nên suy nghĩ lại.^.^

theo mình thì căn bản vấn đề của mọi rắc rối vẫn là fan cuồng :-<
hồi trước mình cũng ghét SNSD lắm lắm! nói thật đó
con bạn mình thích SNSD mà mình suốt ngày ngồi cạnh chê bôi SNSD
nhưng thực sự là tiếp xúc nhiều với AFS lại càng làm cho mình bớt ghét SNSD
đó là kiểu anti mù quáng
nhiều ng` anti đơn giản là đc nghe kể lại và cũng chẳng biết gì về ng` mình anti
thực tình thì mình thấy SJ rất yêu quí SNSD cho dù SNSD có nhiều anti fan như thế nào
những anti fan AFS đâu thể ở gần mà có thể hiểu rõ đc SNSD = SJ phải không
còn thế giới báo chí thì đáng sợ vô cùng bạn ạ
từ một lời, 1 từ bất cẩn của mình họ có thể tô vẽ ra hàng ngàn cái title giật gân để câu khách và huỷ hoại danh tiếng của sao

đơn giản nhất là mình chẳng muốn anti bất cứ thần tượng nào
nếu có thứ làm mình ghét, thấy chướng mắt thì chỉ là 1 số fan cuồng thôi :D

bạn nói đúng lắm
không có thần tượng nào hoàn hảo cả
nhưng chính điều đó lại làm cho chúng ta yêu quí họ phải không?
fighter_for_freedom

fighter_for_freedom

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:39 pm

Cám ơn bạn trước vì đã cất công xác thực chuyện quỳ đó.
Mặc dù lập luận về câu nói vẫn chưa thuyết phục lắm nhưng mình sẽ chấp nhận ý kiến của bạn. Có thể đó chỉ là một sự hiểu lầm thôi :-<
"thật khó để chấp nhận 1thứ không phù hợp với phong tục của mình đúng không bạn" => thật ra cũng không khó lắm. Đúng là nếu xét về mặt ngoại giao thì không có gì là sai cả. Hi vọng đó chỉ là do ELF muốn làm theo cách của Hàn Quốc vì nếu không thì sẽ chẳng tốt chút nào!
Đúng là fan chân chính có khác :)
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:39 pm

máu lồn SuJu đã viết:
Văn hóa VN khác Hàn và Nhật, quỳ lạy theo kiểu này là chuyện không bao giờ đc chấp nhận ở VN

Nhưng theo mình đó không phải quỳ lạy
đơn giản là chỉ quỳ gối cúi đầu như 1 hành động hối hận
mình tin chắc chắn không có chuyện lạy
nhưng dù sao thì mình cũng phải kiểm chứng thông tin đã!
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:41 pm

Vui nhỉ,bồi thêm vài câu vậy.Đúng là dạo này xuất hiện nhiều fan hâm cuồng ,nhưng ko thể phủ nhận Kpop nó tồi tệ,nó thái quá vì nó cũng giúp vài người vượt lên khó khăn,cái này vỗ tay.Nhưng cái gì có mặt tối ,mặt xấu cả.Tờ thì ko ghét Kpop nhưng dạo này ngứa mắt quá nên có vài điều tâm tư muốn nói
-Thứ 1:nó xuất hiện làm văn hóa ứng xử giửa anti và ELF( cái chẳng biết nghĩa là gì) trở nên nhiều sạn và tồi tệ( toàn chửi thề)
-Thứ 2: Nó đang góp phần đồng hóa văn hóa Hàn QUốc vào việt Nam.Cái này tớ ghét nhất.
-Thứ 3:Ở các trang web của suju thấy phát động phong trào mua đĩa xịn,thật gì đấy của mấy bác suju mà giá chẳng rẻ tí nào ,tới 300-400k/đĩa lận.Hic,tớ ghét bọn nào phát động lên phòng trào này(tạm gọi là bọn đầu não),làm mấy đứa nhỏ vô tư hồn nhiên phần lớn sinh năm 92>>>97 ủng hộ nhiệt tình.vấn đề ở đây ko biết bọn nhỏ nó kiếm tiền ở đâu mà mua vậy.Nếu bố mẹ mấy đứa nhỏ mua thì ko nói.nhưng đây chúng tự mua phần lớn.Không biết dân VN ta còn nghèo lắm ko.lương tối thiểu 830k /tháng.và rất nhiều gia đình nghèo.tại sao cái bọn đầu não này lại ko phát động phòng trào ủng hộ cho các bạn nghèo ham học .thay vì tốn tiền vào việc vô bổ này.Tớ nghi chúng đang làm kinh tế trước sự nhận thức non nớt của các fan phần lớn là 9x.bán càng nhiều đĩa chúng sẽ có nhiều % mà bọn sản xuất đĩa cho,và thậm trí chúng còn được % từ việc bạn áo,bán khăng quàng...
-Thứ4:Hình như càng thấy fan hâm mộ Kpop càng lười học ,và đùa đòi ăn chơi hơn sau khi Kpop du nhập vào.
@fighter_for_freedom:có vẻ bạn đưa vấn đề xa quá thực tiễn rồi đấy. quốc gia và văn hóa luôn gắn liền với nhau,nhưng bạn đưa vào đây ko phù hợp tí nào vì những fan ở đây chưa đủ lớn để nhận thức những vấn đề xảy ra xung quanh như thế nào.trách chúng làm gì ko thay vì tìm hiểu tại sao chúng lại đam mê đến vậy mà gỡ từ từ.

@máu lồn SuJu: đừng cực đoan như thế,vì xã hội bây giờ là hội nhập,cái gì hay thì học thôi.tớ phải thừa nhận người Hàn Quốc giỏi vì họ đã truyền bà văn hóa của họ ra cả năm châu.Chỉ mong 1 ngày nào đó các ELF cũng có thể truyền bá văn hóa của dân tộc Việt ta ra thế giới.chứ đừng làm con bù nhìn và cống tiền cho bọn Hàn là được.keke
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySat May 22, 2010 11:55 pm

@vn13 :bạn có vẻ chăm chỉ thu thập thông tin trên google nhỉ.Chỉ khuyên bạn 1 điều nên đọc tin đa chiều,và có 1 chút suy luận bản thân để nhận thức những thông tin đó.Chứ đừng góp phần PR thần tượng của bạn lên quá! vì xin thưa chỉ cần bạn đút một đống tiền vào mõm các nhà cấy viên bình luân trong tòa soạn là bạn có được những bài báo ca ngợi bạn ngay.Ở đây tớ ko nói vơ đũa cả nắm,vì rất nhiều nhà báo họ sẽ ko như vậy,vì đã là nhà báo là phải viết 1 cách khách qua và đưa đúng sự nhật cho người đọc.Nhưng với ngành giải trí tất cả quay ngoắt 180 độ,anh có tiền thì anh sớm được nổi tiếng thôi.
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 12:08 am

CTM2010 đã viết:
@vn13 :bạn có vẻ chăm chỉ thu thập thông tin trên google nhỉ.Chỉ khuyên bạn 1 điều nên đọc tin đa chiều,và có 1 chút suy luận bản thân để nhận thức những thông tin đó.Chứ đừng góp phần PR thần tượng của bạn lên quá! vì xin thưa chỉ cần bạn đút một đống tiền vào mõm các nhà cấy viên bình luân trong tòa soạn là bạn có được những bài báo ca ngợi bạn ngay.Ở đây tớ ko nói vơ đũa cả nắm,vì rất nhiều nhà báo họ sẽ ko như vậy,vì đã là nhà báo là phải viết 1 cách khách qua và đưa đúng sự nhật cho người đọc.Nhưng với ngành giải trí tất cả quay ngoắt 180 độ,anh có tiền thì anh sớm được nổi tiếng thôi.

mình vẫn đón nhận thông tin đa chiều mà
với lại mình là 1 fan Kpop nên mình luôn tìm hiểu cập nhật thông tin
những gì SJ chưa phải mình không phủ nhận
đặc biệt là vụ việc vừa rồi của Kang In - thành viên mà mình thích nhất trong SJ
giận? mình có giận chứ! mình biết là Kang In đã sai và mình không hề bao biện hay cố gắng giảm nhẹ lỗi của Kang!
nhưng mình cũng rất thông cảm phần nào vì họ là nghệ sĩ luôn phải chịu áp lực đè nặng

báo chí đáng sợ lắm bạn ạ
bản thân bác mình làm trong 1 toà soạn báo nên mình cũng hiểu đôi chút thôi
đặc biệt là báo chí nước ngoài còn đáng sợ hơn
mình công nhận là có thể đút tiền để viết 1 bài báo tô vẽ về 1 ai đó
nhưng bạn có biết là 1 tin giật gân, 1 scandal sẽ thu hút người đọc gấp nhiều lần không
chẳng phải thế mà sinh ra các paparazzi sao
mình xem khá nhiều chương trình và được biết có rất nhiều nghệ sĩ chỉ vì ăn nói bất cẩn mà đã bị phóng viên lợi dụng để tạo thành scandal và ảnh hưởng tới danh tiếng của người đó rất nhiều
nếu bạn muốn mình rất sẵn sàng chia sẻ với bạn :D
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 9:46 pm

vn13 nói chuyện nhẹ nhàng chắc là con gái.Tại sao những người nổi tiếng lại hay bị soi mói,vì họ là tấm gương bao người .chẳng hạn ở đây SUJU chẳng hạn.nó lôi cuốn nhiều em nhỏ ,và đương nhiên các em nhỏ sẽ bắt trước thần tượng của mình.từ tốt đến xấu.Cho nên những chuyện xấu sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến các em.
Các paparazi cũng có điểm tích cực là đưa tin sự thật,nhưng các nhà đài và các tạp chí uốn éo theo mục đích riêng của mình.Hehe mình rất thích tranh luận,sẵn sàng tiếp bạn vn13 ah
fighter_for_freedom

fighter_for_freedom

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 10:01 pm

@CTM2010: cái vụ diễn đàn kiếm lời thì mình qua lichsuvn có thấy Mr.Tèo hày ai đó nói đến. Nếu đúng như vậy thật thì không nên duy trì nữa :-<...
Ừ mình cũng đang tìm hiểu đây. Qua những bước đầu thì thấy là việc cái bạn ấy hâm mộ thì hoàn toàn chính đáng. Nhóm super junior cũng có những cái đáng để ngưỡng mộ đấy ( mặc dù xen vào đó vẫn là những điều không hay cho lắm ).
Đam mê thì không có tội ( khi yêu người ta cũng đam mê đó chứ ), nhưng những hành vi "nhiều chấm" thì không đẹp tí nào.
Công nhận là mình đưa vấn đề đi hơi bị xa :">
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 10:53 pm

@CTM2010: uh mình là con gái và đa số fan SJ cũng là con gái mà! nhưng cũng có nhiều bạn nam
Mình công nhận là bất cứ một vấn đề nào cũng có 2 mặt của nó và cái gì khi đi quá thì đều không tốt. Nhưng thực sự những cái không tốt ấy cũng không nhiều.
Nếu quy chụp tất cả những cái xấu đều do thần tượng SJ thì cũng không hẳn đúng nhưng cũng đúng một phần nhỏ( đấy là khi sự hâm mộ trở thành "cuồng") Mình khẳng định là những fan cuồng kpop không nhiều nhưng vì họ quá nổi bật nên mới thu hút sự chú ý của nhiều người và đem lại tiếng xấu cho fan Kpop nói chung.
mình chơi với rất nhiều người cũng là fan Kpop và thực sự không có ai như lời báo chí nói cà :-<
và mình thấy những fan cuồng đều hầu hết là tầm độ tuổi nhỏ hơn mình (nửa sau của 9x). Nếu các bạn hiểu rõ hơn về cộng đồng fan Kpop thì mình tin các bạn sẽ có một cái nhìn khác. Khi con người ta trưởng thành hơn thì cách hâm mộ cũng người lớn hơn. Chứ mình của 1-2 năm trước đây thì cũng khác lắm. phải thừa nhận vậy :(
là con người thì chẳng có ai hoàn hảo cả. nếu nói về tật xấu, scandal thì chắc chắn ca sĩ USUK nhiều hơn là ca sĩ HQ rồi! Mình công nhận SJ vẫn có những điểm chưa hoàn thiện nhưng những điều đó không có gì là quá đáng và không thể chấp nhận. họ vẫn đang cố gắng cải thiện bản thân từng ngày và có lẽ chỉ fan Kpop đặc biệt là fan SJ mới có thể nhận ra điều đó.
Mình không cố tô vẽ 1 hình ảnh đẹp đẽ về SJ trước mặt các bạn. Mình chỉ đang cố xoá đi những thành kiến hay những suy nghĩ chưa đúng của các bạn về SJ
Dù sao thì kiểu nói chuyện tranh luận lịch sự này vẫn làm mình hứng thú hơn! :)
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 11:00 pm

@vn13 học bài xong đấy ah,hay vừa đi chơi với người iu về.
Oài chẳng cần tô vẽ đâu.Bản thân tớ nhận thức được,sự việc bao giờ cũng có cái hay cái xấu cả,Tớ thấy nhiều tạc dụng tiêu cực quá nên lên tiếng thôi.Còn vô forum cm vài câu chơi để giảm stress ,công việc dạo này áp lực quá.
hehe không hiểu cụm từ' Khi con người ta trưởng thành hơn thì cách hâm mộ cũng người lớn hơn' có thể lấy ví dụ được chăng.
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 11:14 pm

CTM2010 đã viết:
@vn13 học bài xong đấy ah,hay vừa đi chơi với người iu về.
Oài chẳng cần tô vẽ đâu.Bản thân tớ nhận thức được,sự việc bao giờ cũng có cái hay cái xấu cả,Tớ thấy nhiều tạc dụng tiêu cực quá nên lên tiếng thôi.Còn vô forum cm vài câu chơi để giảm stress ,công việc dạo này áp lực quá.
hehe không hiểu cụm từ' Khi con người ta trưởng thành hơn thì cách hâm mộ cũng người lớn hơn' có thể lấy ví dụ được chăng.

mình xem TV xong thôi ! thì như bạn nói cái gì cũng có 2 mặt và đâu chỉ fan Kpop mới vậy!

còn ví dụ thì mình lấy luôn bản thân mình và bạn bè mình nhé
lúc học cấp 2 mình thích BSB! rất thích là đằng khác! đi đâu cũng tám nhảm về BSB, nhạc bật ầm ĩ suốt ngày, lúc nào cũng mơ mộng sau này lấy Nick Carter :( nói ra xấu hổ quá
lên cấp 3 thì thích và hâm mộ SJ! lúc mới thích thì mình lúc nào cũng đi off FC đầy đủ, comment trên 4r hoạt động tích cực, hầu như là buôn chuyện xung quanh SJ cả ngày, phòng thì dán đầy poster SJ,..blah blah
cuối cấp 3 và lên đại học rồi thì cách hâm mộ cũng khác
mình dành nó nhiều ở trong lòng hơn! không phải lúc nào cũng nói về SJ là yêu SJ
không phải cứ đi off FC đầy đủ mới là hâm mộ SJ
bây giờ thì mình cập nhật tin tức, làm silent reader ở các 4r
đơn giản mình chỉ cần biết mình luôn dõi theo SJ! thế là đủ
mình không cần ai biết về việc đó
cho nên những đứa em họ của mình nhiều lúc còn tưởng mình đã hết thích SJ :)
bạn bè mình cũng vậy thôi
bây giờ cái lòng nhiệt tình nó không còn như trước, không còn hứng thú với những buổi off FC nhưng tình cảm dành cho SJ thì vẫn như vậy thôi!
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 11:23 pm

chà chà,vậy đoán không nhầm cô gái đời cuối 8x hoặc đời đầu 9x.Suy nghĩ khác hẳn so với các bạn gái trẻ trong forum này.làm quen nhé.okie
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 11:31 pm

ok!
tranh luận thì mình luôn hứng thú
với lại cách nói chuyện của bạn cũng dễ nghe!
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptySun May 23, 2010 11:35 pm

uhm,thôi trước khi đi ngủ cũng hỏi bạn vài câu cho vui vậy.
TẠi sao dan ta cứ gọi là hàn quôc,mà không phải là nam triều tiên,nhiều khi còn nói thêm câu đại hàn dân quôc nữa.
Kpop tại sao lại cuốn hút bạn vậy,suju có gì đặc biệt mà hâm mộ vậy
DOBROU NOC! GOODNIGHT
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 6:58 am

Thì vì tên nước của họ là Đại Hàn Dân Quốc mà bạn cũng như Việt Nam thì là Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam đó :)
người ta cũng vẫn gọi là Nam Triều Tiên nhưng không nhiều chứ không phải là không gọi.
Còn chuyện tại sao mình thích Kpop thì cũng khó giải thích
Trước đấy thì mình xem nhiều phim Hàn, cũng xem ca nhạc Hàn nhưng thực sự là mình cũng không thích. Chính mình còn chê nhạc Hàn khó nghe, bài nào cũng như bài nào :| mấy nam ca sĩ thì trông như con gái :| mình không ngần ngại kể ra đâu nhưng sự thật là có thời kì mình như thế
Con bạn thân mình còn cố gắng tuyên truyền Kpop cho mình mà có được đâu
Mình thấy chỉ khi bản thân mình thực sự hứng thú và tình cảm là do tự đến thì mình thích thôi
Còn những cái ép buộc thì chẳng bao giờ có tác dụng
Cũng như bạn, bạn nói bạn là fan bóng đá đúng không? :) mỗi cái đều có cái hay riêng để khiến người ta thích. Mình không ghét bóng đá nhưng nếu nói là hâm mộ thì cũng không đúng nhưng mình vẫn có thể ngồi xem với bố mình nếu mình thích.
Kpop cũng như vậy thôi! nếu bạn hứng thú và thực sự muốn tìm hiểu nó thì bạn sẽ có cái nhìn tích cực, khách quan hơn. Còn nếu chỉ đứng ở ngoài thì bạn đâu thể nhìn thấy những cái ở tốt đẹp thực sự ở sâu trong phải không?

fighter_for_freedom

fighter_for_freedom

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 7:06 am

Hàn QUốc thì nghe đồn là tại nước nó không muốn mình gọi là Nam Triều Tiên hay sao á. Cái này chỉ là tin đồn thôi nên không có tính xác thực cao. Nhưng cũng nên liệt kê ra một khả năng chứ, he he.
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 8:56 am

@vn13:mình đưa cho bạn từ mà thế giới hay chỉ đến họ Republic of Korea.thế bạn dịch thế nàoSau khi dịch xong thì hãy dịch từ này luôn Democratic People's Republic of Korea.
Khà khà ,bạn nói về kpop như vậy làm mình thích thú đấy.Bời vì bạn đến bằng sự đam mê,sự đan mê này rất đảng nể vì sao lại như thế?Nó xuất phát từ tình cảm chân thức nó làm mình nhận thức về vấn đề đó một cách rõ ràng không ngu ngơ mê muội.Nó giúp mình trưởng thành hơnvà không tốn thời gian giành cho nó nhưng vẫn hiều đuợc nó.Cũng như mình,tại sao mình thích bóng đá bơi vì bón đá mang lại nhiều thứ lắm,mình chỉ nêu những điểm cơ bản thôi thứ nhất là tăng cường sức khỏe,thứ 2 là đem lại rất nhiều mối quan hệ,và rất nhiều bạn bè.
p/s: xin lỗi mình viết khá lủng củng bời vì mình là dân kỹ thuật nên nó thô lắm.keke
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 10:10 am

Ra bạn vn13 cũng thích xem phim Hàn à, thế bạn đã xem lord of study chưa, hay lắm á.^.^
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 10:28 am

theo mình thì tên gọi theo tiếng anh chỉ diễn đạt được một phần nghĩa của từ. Cũng như so với Tiếng Việt bạn cũng có thể nhận thấy rằng đâu phải bất kì một từ Tiếng Việt nào cũng có thể diễn đạt trôi chảy, truyền đạt được mọi ý nghĩa. Đại Hàn Dân Quốc là được phiên âm theo Tiếng Hàn. Nguyên gốc của nó là Dae Han Min Guk! bạn có thể biết được rằng người Hàn quốc đã sử dụng cách gọi này để cổ vũ cho đội bóng của họ trong các kì thi đấu thể thao đặc biệt là WC sắp tới đây! Còn theo mình thì sự khác nhau giữa tên gọi của Hàn Quốc ( Nam Triều Tiên) và Triều Tiên một phần là do họ theo 2 chủ nghĩa khác nhau. Giữa 2 miền do có sự phân chia từ lâu nên cách gọi của mỗi miền cũng khác

Trích dẫn :
Triều Tiên (theo cách sử dụng tại Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Triều Tiên: 조선, Chosǒn) hay Hàn Quốc (theo cách sử dụng tại Đại Hàn Dân quốc: 한국, Hanguk) hay Korea (theo cách sử dụng quốc tế và có gốc từ "Cao Ly") là một nền văn hóa và khu vực địa lý nằm tại bán đảo Triều Tiên tại Đông Á.

Và theo mình thì do địa lý khác nhau nên cách sử dụng từ ngữ cũng khác nhưng lại cùng chỉ 1 sự vật. ngay cả Việt Nam mình cũng vậy thôi. 2 miền Nam, Bắc chẳng phải cũng khác biệt về từ ngữ rất nhiều sao.

Mình cũng muốn cho bạn biết rằng Kpop mang lại cho mình nhiều cũng không kém những gì bóng đá mang lại cho bạn. Những ca sĩ Hàn Quốc không phải họ chỉ biết hát, họ còn tham gia các chương trình vận động thể thao thực tế, những chương trình đòi hỏi phải vận động cả trí óc. Nhiều ca sĩ Hàn Quốc học rất giỏi và ngay trong SJ cũng có thành viên từng đi thi Olympic Toán Quốc gia. Họ cũng đạt thứ hạng cao tại trường học nhưng cũng có người thì học không giỏi, mình thừa nhận. Nhưng những người không giỏi về học tập thì lại có thế mạnh về âm nhạc, diễn xuất, thể thao đó sao. Xem những chương trình mà họ tham gia mình cũng có cảm giác gay cấn, hồi hộp như bạn xem bóng đá vậy thôi. Mình muốn cho bạn biết rằng họ có một ý chí, sức mạnh bên trong khác hẳn với vẻ ngoài bóng bẩy mà mọi người vẫn thấy. Nếu mình nói mình thích SJ nên mình mới tập thể thao chắc bạn không tin nhỉ? nhưng sự thật là thế. Xem Exploring Human Body của SJ mình biết thêm nhiều điều về cơ thể con người. Đó không phải là 1 cách vừa học vừa giải trí sao? và cho đến hiện giờ mình vẫn chưa thấy Kpop mang lại ảnh hưởng xấu gì cho mình cả.

Mình diễn đạt cũng không giỏi đâu :( ăn nói cũng lủng củng lắm. mang tiếng là thi khối D mà ngu văn kinh khủng nên mình không chắc bạn có thể hiểu hết những gì mình muốn nói!
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 10:30 am

ngaloveme đã viết:
Ra bạn vn13 cũng thích xem phim Hàn à, thế bạn đã xem lord of study chưa, hay lắm á.^.^

Mình bị lười xem phim lắm =]
LOS mới xem được có ep 1 à
cả YAB cũng mới xem được có đến ep 7
nói chung là mình chỉ thích xem show thôi :)
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 11:08 am

thế bạn thích xem show nào?
hồi trước mình hay lên youtube xem come to play và starking lắm cơ, nhưng mà bây giờ có nhiều phim hay quá nên chỉ xem phim thôi. Hi hi^^
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 11:23 am

mình thích Star King này, Strong heart :D có 2 cái đó là còn chăm xem thôi
thỉnh thoảng xem Idol Show nhưng từ ngày SJ không tham gia thì mình cũng ít xem, Dream team, Hello baby,Invisible Youth, Family Outing,...
TT___TT ôi nhiều quá kể ra không hết í
h chăm xem nhất là StarKing vs Strong heart :x
Phim thì mình ngại xem trên youtube :( mà down về thì lâu nên ít xem :(
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 11:34 am

mình cũng thích Family outing và strong heart lắm. nhưng mà nghe nói Family outing bị giải tán rồi, không biết có đúng không nữa? Mình cũng chẳng thích download phim về, virus ghê lắm, nên mua đĩa về coi cho đã. À mà mình cũng hay đọc truyện trên comic lắm, có nhiều người nói là đọc nhiều quá là nghiện nhưng mà cũng chả hiểu sao thích đọc đến thế. Hi hi^.^
vn13

vn13

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 11:49 am

FO vẫn tiếp tục mà bạn. FO2 này có Chul nên mình mới tiếp tục xem. Nói chung là cũng tạm ổn :) có Chul vào không khí khác hẳn :D
:"> ngại thế mình cũng thích truyện tranh ;)) ngày xưa chưa thích Kpop thì là con mọt luôn í! nhưng h cũng ít đọc. Chỉ đọc mỗi Conan vs Hunter thôi :) mình cũng xem cả anime nữa :D
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 7:46 pm

Conan mới ra tập mới bạn biết chưa, ở trên comic có rồi đó!
ủa sao mình nghe nói Family outing bị giải tán rồi nhỉ, chắc là tin vịt rồi^^, mà phần 2 có Chul nữa cơ à, hay quá
lilus90

lilus90

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 10:49 pm

[b]Lo cho trường sa và hoàng sa đi
ở đây lo cho mấy con ELF làm gì...
cãi nhau mãi
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyMon May 24, 2010 11:55 pm

Tranh luận đấy chứ,sao chú em lại bảo cải nhau. cheers
@vn13,ngaloveme: oài sao lại biến nơi này thành nơi trao đổi phim Cao ly vậy.(cái vụ tại sao gọi là Hàn quốc thì tớ xin khất,khi nào có thời gian rảnh lên thư viện mượn cuốn từ điển Hàn việt về ngâm cứu rùi tranh luân tiêp,dùng google lắm rác quá ngồi lọc mất công).Cẩn thận lại có topic buồn cho thế hệ Phim Hàn bây giờ? Ngay xưa tớ cũng xem phim Hàn như trào lưu,nhưng một thời gian thầy phim Hàn chẳng để lại nhiều cảm xúc,và bài học cho bản thân.Thế là chán phim Hàn,và chuyển sang phim Nhật.Phim Nhật thì quá đẳng cấp rùi,nhưng có điều kiện để xem.Hehe ở đây có ai anti Nhật Bổn không,vô đây cải nhau với tớ nè.keke,sãn sàng tiếp các bạn từ chính trị,xã hôi,khoa học kỹ thuật,quân sự và Giải trí(cái này thì ít tìm hiều nhất nhưng cũng cố gắng tiếp chiêu)
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyTue May 25, 2010 10:22 am

Phim Nhật thì hay thật đấy nhỉ, dạo này có phim gì mà dịch ra là con mắt thám tử coi hay lắm cơ. Nhưng mà phim Hàn thì đâu phải phim nào cũng vô nghĩa. Như Lord of study đề cập đến chuyện học hành rất bổ ích, bạn coi thử đi^^
lilus90

lilus90

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyTue May 25, 2010 10:23 am

đang nói các ốp pa lại chuyển sang Phim...vào chủ đề chính
PizAngel

PizAngel

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 EmptyTue May 25, 2010 10:25 am

>:P!~...thì pkym k~ có liên qan đến các oppa...khôn v~ ra íg...:))!~
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan   Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan - Page 3 Empty

Đáng Buồn cho thế hệ kpop fan
Trang 3 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» chỉ 4 năm nữa thui....nhưng nó lại dài đăng đẵng ,tựa như 4 thiên niên kĩ....4 năm nữa sẽ bước vào 1 thế giới mới....( cấm ai zô....lỡ có zô rùi thì cấm chữi e nhá nhá)
» TÌNH HÌNH LÀ ĐỤ MẸ CÁI LŨ ELF ĐÃ TRỞ NÊN NGÔNG CUỒNG QUÁ MỨC. MÌNH ĐANG LẬP 1 NHÓM ANTI CHUYÊN ĐI XỬ LÝ TUI NÀY AI MUỐN THÌ VÀO ĐĂNG KÝ VÀ PM CHO MÌNH CÁI YH ĐỂ MÌNH LẬP NHÓM
» Buồn .........
» Hơi buồn ...
» Hơi buồn ...