Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Thân gửi các anti fan và các ELF

Go down 
jb.cool
Tatsumaru
Nozomi Sasaki
eunhae_13
Ayaka
Hi!sky
10 posters
Tác giảThông điệp
Hi!sky

Thân gửi các anti fan và các ELF Empty
Bài gửiTiêu đề: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyThu May 27, 2010 11:05 pm

Xin lỗi vì hôm nay tôi lại nói n`...nhưng xin hãy 1 lần nữa ủng hộ tôi trong bài viết này...vì có thể đây là lần cuối !!!
Hôm nay là ngày 27, nghĩa là tôi đã tham gia forum này được 2 ngày rồi. Fải, 2 ngày không fải là dài để tôi kịp hiểu hết tất cả mọi ng` ở đây, nhưng mai tôi fải đi rồi, và tôi chỉ còn hôm nay để nói chuyện với các bạn...Bắt đầu là từ khi tôi bước vào trang web từ 1 link trong 360kpop, tôi thấy các bạn trong này nói về SJ và ELF dữ lắm, toàn n~ câu nói xúc fạm nặng nề. Tôi buồn nhưng cũng cố lấy hết can đảm xông vào đây, nói lên cái lý của mình.Tôi rất vui vì khi tất cả các bạn vào 2pic của tôi đều ăn nói rất nhã nhặn và lịch sự, 1 lần nữa cảm ơn. Có lẽ tôi sẽ fải nhìn nhận lại các bạn, n~ anti fan...
Thế nhưng, n` bạn nói với tôi, ở đây chỉ anti fan cuồng SJ chỉ là cái cớ mà thôi. Nhưng vì câu nói đó mà tôi đã quên mất rằng đây là forum anti suju, và ở đây không fải tất cả đều chỉ lên tiếng trách móc fan cuồng, có cả n~ anti SJ thật sự, họ nói về SJ thật kinh khủng, điều đấy làm tôi kinh hãi. Điển hình là bài viết của 1 bạn mà tôi không nhớ tên, "thư gửi Leeteuk". Bạn ấy có thể không thích Bonamana, không thích các bài hát của SJ. Nhưng không thích thì đừng nghe, nghe không hay thì thôi, có cần thiết fải nói nặng nề như vậy không, trong thế giới âm nhạc, đâu fải bài nào cũng hay, bài nào cũng tuyệt vời??? Có thể đối với các bạn SJ chả là cái gì, nhưng với chúng tôi, hay chỉ là với tôi thôi cũng được, họ đáng quí như chính anh trai của tôi, làm ơn đừng nói về họ như vậy!!! Và n~ ng` nói với tôi rằng họ trung lập, rồi họ chỉ ghét fan cuồng, SJ không đáng bị nói như thế cũng vào đây hưởng ứng nhiệt liệt...
Có n` ng` nói SJ bê đê, gay...tôi không muốn cãi nhau vì n~ chuyện này nữa...vì tôi và n~ ng` này chưa bao h cùng suy nghĩ...Tôi chỉ muốn nói rằng cho dù họ có gay, có bê đê...thì tâm hồn của họ vẫn đẹp, và họ vẫn đối xử tốt với n~ ng` xung quanh...và họ đáng được yêu quí, chứ không fải là bị chửi...
Tôi vào đây, luôn chú ý lời ăn tiếng nói của mình, tôi cẩn thận trong cách giao tiếp với từng ng` 1, kể cả có là ELF. Nhưng có ng` lại nói khinh tôi, bảo tôi ăn nói trịch thượng, bóp méo tiếng Việt, bảo tôi rằng hãy uốn lưỡi 7 lần trước khi nói...Tôi không hiểu ng` bạn này đã thấy được gì ở tôi, nhưng thậm chí còn nói tôi ăn nói giống ng` Mỹ, rồi mang giấc mơ Mỹ gì đó vào đây(cũng fải thừa nhận tôi không sống n` ở VN, nhưng tôi không sống ở Mỹ) , rêu rao, quảng bá đạo đức. Tôi có nói lại, và bị cho là cãi cùn, là không hiểu chuyện, thiếu kiềm chế...Đến bây h tôi vẫn không hiểu mình đã nói gì sai, nhưng tôi không còn thời gian để tranh luận n~ chuyện này nữa nên tôi không fản bác lại nữa...Nhưng có 1 điều tôi muốn nói, tôi vào đây, không mơ mộng gì cả, cũng không quảng bá rêu rao cái gì cả, cũng không cãi cùn hay ăn nói linh tinh gì cả, và thiếu kiềm chế thì lại càng không. Cho đến bây h tôi vẫn có thể nói rằng tôi cho dù có bị nói ntn suốt 2 ngày hôm nay cũng không hề chửi rủa gì các bạn...tôi luôn cố gắng bình tĩnh hết mức có thể...có lẽ đây là 1 fần nói chuyện cá nhân không liên quan gì đến SJ và ELF, các bạn thông cảm...
Tôi đã vào fb "hội fát cuồng vì fan cuồng của các thým SJ", tôi thấy n~ hoạt động ở trong đó khác xa so với cái tên gọi của nó...fát cuồng vì fan cuồng hay đó chỉ là cái cớ để các S1 ở đấy anti SJ. Fải các S1 cũng có lí do để anti SJ, vì AFS cũng fần n` là ELF mà. Nhưng fần n` không có nghĩa là tất cả, vậy xin hỏi trong đó có cả VIP, cả cass, triple S,...thì sao các bạn ko lập n~ fb tương tự để anti BB, DB, SS501...Còn các bạn tôi đã quen ở đây nói rằng vì họ thấy SNSD bị AFS nói cho không ra gì, mà đã số là ELF, họ tức giận nên quyết lên đây làm cho ELF và AFS tâm fục khẩu fục, vậy các bạn đã bao h nghĩ cho ELF chưa??? Họ chửi SNSD bao nhiêu thì S1 cũng chửi SJ bấy nhiêu, đã bao h các bạn nghĩ nên bảo vệ họ chưa???...S1 anti Sj vì AFS và ELF chửi SNSD, nhưng ELF cũng có lí do của mình chứ!!! không lẽ vì tự nhiên chúng tôi thấy SNSD xinh đẹp giỏi giang rồi ghen ghét sao???...Các bạn bất công quá đấy, đừng nói chỉ mình SJ có fan cuồng, họ cuồng cũng chỉ vì bảo vệ thần tượng mà thôi...(còn cuồng theo kiểu điên loạn vì thần tượng thì tôi không nói, họ không đáng để nói ở đây)...Có thể ELF rất cuồng, nhưng hãy nghĩ xem ai đẩy họ đến cái kiểu cuồng đấy, không fải là các bạn được 1 thời gian lại post n~ bài viết fản cảm của mình lên các diễn đàn của SJ sao??? Điển hình là sáng nay tôi đã thấy bài "thư gửi Leeteuk" trên 360. Nhưng các bạn biết sao không??? Tôi đã vào đó, và chả có ELF nào lên tiếng chửi các bạn cả chỉ toàn n~ dòng comment như "lại bọn anti, không quan tâm", "up lên đây để làm gì, hết việc để làm rồi à...???" "rồi mọi ng` đừng comment vào đây nữa để mod xóa bài này đi"...và rồi ngay lập tức bài đó bị xóa khi mà tôi còn chưa kịp đọc trang 2...vậy họ có chửi các bạn không???...
Về chuyện DC10, việc này, KELF đã có thư chính thức gửi S1 và fankpop từ hôm 26/5, trong đó, họ chính thức xin lỗi S1 vì việc 1 vài S1 bị KELF đuổi ra khỏi chỗ ngồi của mình và họ cũng nêu lên n~ quan đ? của mình về DC10...không biết các bạn đã đọc chưa, còn tôi tôi không bình luận gì thêm, vì cuộc chiến giữa 2 FC, thêm 1 ng` nói là thêm rắc rối, các idols rất thân thiết với nhau, tôi cũng không muốn làm loạn lên nữa...
Cuối cùng là về chuyện tuổi tác của tôi^^, tôi không muốn gọi mọi người ở đây là "anh" hay bị họ gọi là "em" không fải vì tôi nghĩ tôi lớn hơn ai ở đây, mà vì tôi cũng có 1 số lí do. Tôi biết ở đây đều là các đàn anh 8x, và tôi thừa nhận họ lớn hơn tôi ^^!, nhưng vì tôi thấy họ nói chuyện với n` ELF 9x rất thiếu chừng mực. Cho dù đó là các fan cuồng, cho dù họ nói chuyện với các anh không lễ fép, nhưng việc nói họ là "mấy con đĩ", "dắt tay nhau sang Hàn mà làm fò", rồi xuyên tạc tên FC chúng tôi là "em là fò"...thì tôi thấy...không ng` lớn lắm. Và ngay từ ban đầu tôi đã nghĩ họ không xứng đáng được tôi gọi là "anh" và họ cũng không xứng đáng gọi tôi bằng "em" vì ít ra tôi ăn nói còn tốt hơn họ...Xin lỗi vì sự bướng bỉnh của em nhưng hãy cho em thấy các anh xứng đáng được các 9x không riêng gì ELF tôn trọng...
to ELF: tôi thấy có 1 bạn đã nói là "không dám nhận mình là ELF, chỉ dám là ng`yêu thích SJ..." tôi không đồng tình lằm...dù tôi có là ELF duy nhất không cuồng SJ như bọn điên thì tôi cũng không bao h chối bỏ mình là ELF, không fải vì tôi tiếc rẻ cái tên, nhưng tôi nhận mình là ELF không fải theo fong trào, tôi đã fải mất hơn 1 tháng tìm hiểu về SJ trước khi coi mình là 1 ELF. Tôi quý cái tên này và không muốn chỉ vì n~ ng` không thể tự chủ mà hi sinh nó, có đáng không???...Chúng ta fải là n~ ELF chân chính để chống lại n~ con ng` đang làm xấu bộ mặt của SJ mới fải, tôi không gọi đó là "cuồng" tôi coi đó là "dám đấu tranh"...
Một lần nữa cảm ơn các bạn đã nghe tôi nói suốt 2 ngày qua, không biết còn cơ hội không nhưng tôi muốn nói chuyện các bạn n` hơn nữa...và mong sẽ còn được đón tiếp...tạm biệt...
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyThu May 27, 2010 11:12 pm

ừ, tạm biệt em nhé. Fan chân chính thì không nên vào đây. Chỗ này chỉ dành tiếp cho bọn fan cuồng thôi Thân gửi các anti fan và các ELF Big_smile
eunhae_13

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyThu May 27, 2010 11:21 pm

^
^
thiếu rồi chú, chỉ tiếp đón fan cuồng và bọn antifan nói tục, vô văn hóa đẳng cấp cỡ chú ấy
đạo đức giả
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyThu May 27, 2010 11:28 pm

Cháu nghĩ chú vô văn hóa tùy cháu. Đối với loại fan vô văn hóa thì chú đáp lại vô văn hóa. Quan điểm của chú
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyThu May 27, 2010 11:42 pm

Xin lỗi 1 lời cuối cùng: MLSJ riêng ng` này không có anh em gì hết!!!!!...chắc là lại chưa đọc hết chứ gì...đọc đc câu đầu và câu cuối đúng không...hết thuốc chữa...lên chú rồi có đấy, ăn nói lịch sự 1 tí đi...haizzzzzzzzzz...dù sao cũng đi quay lại cãi nốt câu cuối!!!
Nozomi Sasaki

Nozomi Sasaki

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 12:06 am

Chào Thân Ái và Quyết Thắng. Mong là bạn có thể về và cải tạo lại được cộng đồng Vẹo trong cộng đồng ELF của bạn. Còn trong này các anti Fan cuồng cũng như Anti SJ, hay những Són như bạn nói ở đây vẫn ngày 1 ngày 2 lên thông não cho hội đồng Vẹo của các bạn, dù con đường thông não nó cũng gian nan như lấy chân kinh vậy. Và mình muốn bạn đặt ra 1 câu hỏi và tự trả lời là tại sao đọt SNSD đến và đi lại ko có cái hội Anti trên FB, mà khi SJ đến và đi thì cái hội này nó mới ra đời. 1 Lần nữa "Chào thân ái và quyết thắng".
Tatsumaru

Tatsumaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 12:12 pm

Chào Tạm Biệt...:">!
Elf nào cũng như bạn cho cái 4rum này nó sập sớm.... :">
jb.cool

jb.cool

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 12:16 pm

chào và k hẹn gặp lại
*lười*

*lười*

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 2:28 pm

Chào bạn, chúc vui and hạnh phúc..

Rất vui vì gặp 1 fan SuJu chân chính như bạn ;))
Chung_nazi

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 10:11 pm

Đừng có quay trở lại nhé,mình phát ngấy với cái kiểu aăn nói lịch sự,dạy đời,và luôn tỏ ra mình mà người đáng hương của bạn :))
shocking_vip

shocking_vip

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 10:12 pm

bạn chủ thớt đã trở lại không như mong đợi ;)) và lợi hại gấp trăm lần, anh em cẩn thận nha :D
Nozomi Sasaki

Nozomi Sasaki

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptyFri May 28, 2010 10:15 pm

shocking_vip đã viết:
bạn chủ thớt đã trở lại không như mong đợi ;)) và lợi hại gấp trăm lần, anh em cẩn thận nha :D
Đâu đâu bạn để còn để ý ko bạn ấy mà móc lốp thì có mà tõm.
Tôi lại quay về đây ♥

Tôi lại quay về đây ♥

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF EmptySat Sep 25, 2010 8:15 pm

^
Lợi hại .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thân gửi các anti fan và các ELF   Thân gửi các anti fan và các ELF Empty

Thân gửi các anti fan và các ELF
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anti Super Junior ak! Ai lại dám anti SuJu! Anti ELF chúng tôi đấy
» Anti suju á? Chính bọn anti mới đáng lên án.
» Cấm AFS hay Sone Click vào nhá ! Coi chừng cả hai tức hộc máu nhá ! Video Clip Anti AFS + Anti Sone đầu tiên !
» Dành cho anti SJ. Vì sao bạn anti SJ?
» Nếu Có Anti Thì Hãy Anti Một Cách Đẹp Đẽ !