Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?

Go down 
SUJU_13elieve
Miko_Lovato
babymilo_9999
NightmareIndustries
anhvupy
ẹo_and_shit
Amelia_luv_S9_AntiAFS
elf_suju_kpop
jessiej
quynhs2leeteuk
start_and_end
Yu Tửng
Farday
beraintuyhoa
mrtm
ELF_luvsj
Kramel
TrangKhanh
love_teuksung_sj13
Sangre
Varia
suju_phethai
Applepie
Nana
IaDunSuJu
onie_fishie holic
Z
ttvmm
Kami
dolphin
dangkhoaho
thiensuhacam
CĂMTHÙE.L.F
lololz
EnKiu
antixeng
coolboy
Velonica
anhnam9x_bh
gauloncon_cute
touyenpro127
snow
shining_star
teukieahsaranghae
48 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
dolphin

dolphin

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyMon May 09, 2011 10:16 pm

chủ topic hoang tưởng nặng quá
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 10, 2011 2:50 pm

dolphin đã viết:
chủ topic hoang tưởng nặng quá
thừa cơm
Kami

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyThu May 12, 2011 12:03 pm

Nói thẳng ra là love cái mặt đàn bà của lũ Suju, lắm mồm vật :|
ttvmm

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat May 14, 2011 3:30 pm

touyenpro127 đã viết:
Ever Lasting Friends: những người bạn mãi mãi, tình bạn vĩnh cửu...
@teukieahsaranghae: Tuy họ có quyền anti người khác nhưng liệu họ có quyền chửi bới người khác??(trong khi họ cũng chẳng có gì tốt đẹp hơn)

đồng ý hai chân hai tay
khuyến mãi thêm cái đầu
*cười*
ttvmm

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat May 14, 2011 3:32 pm

Kami đã viết:

ghen tị sao
chẳng biết ai đàn bà hơn ai
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat May 14, 2011 8:31 pm

ttvmm đã viết:
Kami đã viết:

ghen tị sao
chẳng biết ai đàn bà hơn ai
NGU SI DỐT NÁT THÌ CÂM MẸ CÁI MÕM LẠI. TAO ĐÃ BẢO BỌN TAO CHỈ CHỬI LŨ ELF MẤT DẠY, KO ĐỤNG CHẠM TỚI MÀY THÌ PHẮN ĐI CHO KHUẤT MẮT BỌN TAO, TỤI MÀY LÀM PHIỀN NỮA THÌ ĐỪNG TRÁCH TẠI SAO BỌN TAO CHỬI BẬY. NHẤT LÀ 2 CON CHÓ CHICKEN VÀ LU_DOG_ANTI
Z

Z

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySun May 15, 2011 3:22 am

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 Tumblr_lkljqkTGHI1qfcmla
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyMon May 16, 2011 9:17 pm

A, mình thực sự cảm động khi đọc bài này
Yêu các anh nhiều, nhỉ^^ ELF, fighting!!!!
@all: bạn ấy nói bằng cả tâm tư đấy, nên làm ơn hãy đọc, và cố gắng lắng nghe, để hiểu ELF chúng tôi thực sự là 1 FC như thế nào, nhé
@thiensuhacam: xin lỗi bạn đi
Bạn là cái thể loại gì đấy?
Đi loanh quanh 4rum toàn thấy bạn ngồi văng tục, chẳng ra cái kiểu gì
Bạn à, hình như bạn không có não đấy=))
Nói năng ko có căn cứ, chẳng nhẽ cứ yêu suju là không biết ơn và tôn trọng bố mẹ à~~~Ko phải gì chứ học cách anti của bạn snow đi. Bạn ấy cũng là một anti fan, nhưng có văn hóa hơn bạn…rất nhiều
Sau bài này mà bạn còn tiếp tục kiểu nói đấy, thì mình chắc chắn là bạn ko có não rồi bạn à
@snow: mình thích cách anti của bạn. Vì đơn giản mình là fan, nên ko thích người khác nói các anh, nhưng bạn anti có văn hóa, nên mình cũng chẳng nói gì cả đâu. Tự do ngôn luận mà, nhỉ^^
Nhưng bạn soi chính tả bạn í kinh quá, hi

À, và bạn dangkhoaho, bạn nhầm rồi
Các anh giúp bọn mình nhiều đấy
Giúp bọn mình cố gắng hơn, thư giãn hơn, hạnh phúc hơn
Đời mà, mỗi người một sở thích, và đời mà, chẳng có cái gì là mãi mãi
Nên bây giờ, hãy sống theo cái cách của mình muốn, và thích, để sau này không hối hận, để về sau lưu giữ những kỉ niệm đẹp thời còn trẻ^^
Nói thế mong bạn đã hiểu ^^

Bạn cămthùelf à, đầu bạn hơi nông rồi=))
Thưa bạn. Hãy nói là bạn ko sống bằng tiền bố mẹ đi. Ôi hài~~
Bạn nói ELF ko biết giúp đỡ trẻ em nghèo. Thề là nghe xong câu này mình muốn ra chửi bạn lắm rồi í
Bạn chẳng biết một cái gì về chúng tôi. Và chuyện các anh và ELF làm từ thiện, thực sự có rất nhiều
Chán bạn quá cơ, type mỏi hết cả tay T___T
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyMon May 16, 2011 9:32 pm

onie_fishie holic đã viết:
A, mình thực sự cảm động khi đọc bài này
Yêu các anh nhiều, nhỉ^^ ELF, fighting!!!!
@all: bạn ấy nói bằng cả tâm tư đấy, nên làm ơn hãy đọc, và cố gắng lắng nghe, để hiểu ELF chúng tôi thực sự là 1 FC như thế nào, nhé
@thiensuhacam: xin lỗi bạn đi
Bạn là cái thể loại gì đấy?
Đi loanh quanh 4rum toàn thấy bạn ngồi văng tục, chẳng ra cái kiểu gì
Bạn à, hình như bạn không có não đấy=))
Nói năng ko có căn cứ, chẳng nhẽ cứ yêu suju là không biết ơn và tôn trọng bố mẹ à~~~Ko phải gì chứ học cách anti của bạn snow đi. Bạn ấy cũng là một anti fan, nhưng có văn hóa hơn bạn…rất nhiều
Sau bài này mà bạn còn tiếp tục kiểu nói đấy, thì mình chắc chắn là bạn ko có não rồi bạn à
@snow: mình thích cách anti của bạn. Vì đơn giản mình là fan, nên ko thích người khác nói các anh, nhưng bạn anti có văn hóa, nên mình cũng chẳng nói gì cả đâu. Tự do ngôn luận mà, nhỉ^^
Nhưng bạn soi chính tả bạn í kinh quá, hi

À, và bạn dangkhoaho, bạn nhầm rồi
Các anh giúp bọn mình nhiều đấy
Giúp bọn mình cố gắng hơn, thư giãn hơn, hạnh phúc hơn
Đời mà, mỗi người một sở thích, và đời mà, chẳng có cái gì là mãi mãi
Nên bây giờ, hãy sống theo cái cách của mình muốn, và thích, để sau này không hối hận, để về sau lưu giữ những kỉ niệm đẹp thời còn trẻ^^
Nói thế mong bạn đã hiểu ^^

Bạn cămthùelf à, đầu bạn hơi nông rồi=))
Thưa bạn. Hãy nói là bạn ko sống bằng tiền bố mẹ đi. Ôi hài~~
Bạn nói ELF ko biết giúp đỡ trẻ em nghèo. Thề là nghe xong câu này mình muốn ra chửi bạn lắm rồi í
Bạn chẳng biết một cái gì về chúng tôi. Và chuyện các anh và ELF làm từ thiện, thực sự có rất nhiều
Chán bạn quá cơ, type mỏi hết cả tay T___T
LẠ NHỈ? SAO MÌNH ĐÃ NÓI BAO NHIÊU LẦN LÀ MÌNH CHỈ ĐỀ CẬP ĐẾN CÁC FAN CUỒNG, BẠN KO NGHE HAY GIẢ VỜ KO NGHE?
ĐÚNG, MÌNH SỐNG BẰNG TIỀN BỐ MẸ, NHƯNG ÍT RA MÌNH CÒN BIẾT ƠN HỌ, KO ĐẾN NỖI PHẢI ĐÒI GIẾT CHA GIẾT MẸ ĐỂ ĐC ĐI XEM SS3, NHỈ? À MÀ MÌNH CÓ ĐỀ CẬP ĐẾN VIỆC CÁC ELF KO SỐNG BẰNG TIỀN CỦA CHA MẸ HẢ? HAY BẠN HIỂU NGƯỢC Ý CỦA MÌNH? => ĐÚNG LÀ RẤT HÀI ĐẤY=))
BÂY GIỜ MÌNH NÓI LẠI 1 LẦN NỮA, MÌNH CHỈ ĐỀ CẬP ĐẾN CÁC FAN CUỒNG, VÌ VẬY VIỆC CÁC ELF CHÂN CHÍNH VÀO ĐÂY LÊN ÁN HỌ THÌ MÌNH HOAN NGHÊNH.

P/S: VẪN CỨ THÍCH CÁCH NÓI CỦA BẠN NÀY. RẤT HAY, RẤT CÓ LÝ LẼ, ĐẤU KHẨU CÀNG VUI
Z

Z

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyMon May 16, 2011 10:37 pm

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 Tumblr_ll5pisKoMu1qhv2us
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:03 am

Bạn cămthùelf à
Bạn nên xem đi
Cùng một cộng đồng thì ko có chuyện đem nhau ra chửi với cả lên án đâu
ELF và ELF cuồng, cuối cùng cũng chỉ khác nhau ở cái chữ cuồng mà thôi
Nên dù cho có khó chịu thì *thở dài* cũng ko bao h đem nhau ra chửi cả
À, và cái chuyện sống bằng tiền bố mẹ, mình vẫn ko đồng ý đc
Tự lập, mình nói thẳng, chẳng có mấy ai tuổi này có thể đâu
Nên dựa vào bố mẹ là chuyện bình thường
Nhưng fan cuồng thì ai bảo bạn là họ ko biết ơn bố mẹ chứ?
Mình ko biết *mình thề* cái chuyện đòi giết cha mẹ để xem SS3, phiền bạn dẫn hộ mình cái link tới đó để mình xem cho biết
Và những người như thế thì hoàn toàn ko xứng làm ELF, ko xứng làm người nữa cơ, chứ ko nói tới cuồng hay chân chính.
Mong bạn ko vơ họ vào những người mà bạn cho là ELF cuồng. Cuồng khác, và không xứng làm người khác nhau hoàn toàn đấy
Vì mình cũng chưa xứng để làm một ELF chân chính nên có gì sai mong bạn bỏ qua cho=))
Còn về chuyện mình hiểu ý bạn ko, thì mình nghĩ là mình hiểu, nhưng do cách bạn nói nó vơ đũa cả nắm quá, nên với cái đầu nông cạn của mình thì chắc là chưa rõ và chưa đủ đâu, nhỉ ^^ *mình cũng đang cố chơi cái trò vừa đấm vừa xoa, keke*
@kami: ôi đờ mờ nhà bạn. Xin lỗi đi chứ éo biết đứa nào là đàn bà vs đứa nào lắm mồm đâu, nói nghe ngứa vãi cả gì ra ấy* mình vẫn còn là trẻ ngoan nên chắc cái trình độ chửi của bạn mình ko theo đc kịp đâu*
Ôi đàn bà, hãi bạn quá~~~
Bạn tự soi gương lại rồi định nghĩa thế nào là đàn bà và thế nào là đàn ông đi nhé~
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 5:49 pm

Bạn gì đó ơi. Mình có tự xưng mình là anti ko nhỉ :| Đơn giản thấy cái gì chướng tai gai mắt thì nói thôi. Anti chi cho nó mệt xác :| Còn chuyện chính tả thì nhìn vô đã thấy ngứa rồi :))
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 6:52 pm

To bạn ănliềnthíchđihônđít: sao mà mìh thấy ELF cuồg nào cũng thiểu năng trí tuệ giống nhau thế nhỉ. 4rum này là để anti fan nói chuyện (nói đi nói lại mấy lần ho chịu tiếp thu, chắc đọc ho hiểu --> dog). Bạn vào đây spam cũng tốt, có thứ để tiêu khiển. Nhưng mình đã spam 4rum của các bạn bao giờ chưa? Chứng tỏ khả năng đọc, hiểu của anti tốt hơn ELF cuồg. Có một câu mình thấy các ELF hỏi nhiều là lí do bọn mình anti. Đầu tiên là ghét fan cuồg. Lí do thứ hai là sj hát dở quá, chỉ thấy toàn đọc rap thôi chứ hát hò gì (ngoài ra tính hơi ái tí nhưng ko phải lí do chính). Mình viết cho bạn nhưg ko biết bạn có hiểu gì ko. Hiểu thì cm, còn ko thì chứg tỏ bạn chỉ là thứ rác rưởi thôi.
P/s: hôm trước bạn có nói bạn ko biết bạn là fan cuồng hay fan thật sự. Mình khẳng định bạn là fan cuồng
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 7:07 pm

Lần này là lần mình cm văn minh nhất, theo đúng ý bạn nè. Mình đi chửi bậy ở mấy topic khác là do các fan ấy chửi anti kinh quá, mình ko chịu được thôi. Nếu chướng tai thì bạn đừng đọc nhé. Với lại bạn đọc cũng ko hiểu được đâu, nên đừng phí công. Bạn nói suju hay đi làm từ thiện, xin hỏi có sao nào mà ko đi chứ. Trong khi đó, suju đi thì bạn ca ngợi như vậy, còn idol khác thì bạn có gán cho họ cái mục đích câu danh tiếng ko? Mong là bạn vẫn cm có văn hoá ntn. Thân (tuy nhiên mình vẫn rất ghét bạn và điều này là vĩnh cửu, hi)
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 7:59 pm

Bạn à
Bạn thấy mình đi nói idol khác như thế bao giờ chưa?
Hay là bạn nghĩ như thế
Mình cực kỳ *mình có thể đảm bảo điều này* tôn trọng những idol khác ngoài suju ra.
Từ us-uk nhé, mình yêu us-uk! *bấn bấn*
Katy này, usher này, rihanna này, toàn là nhạc hay ko cả~~~
j-c pop
mình ko nghe nhiều, ko biết nhiều, nên cũng chẳng có chuyện là ko tôn trọng
tới kpop…
ngoại trừ 9 tiên ra, thì mình tôn trọng tất cả
nhưng cho bạn đi tìm, mình chưa bao h viết chửi bới các tiên cả, kể cả trên AFS nhé
và vpop
mình luôn tôn trọng vpop,m nhưng mình ko bao h lại đi tôn trọng mấy kẻ đi đạo nhạc đc
và việc họ đạo nhạc là hoàn toàn có căn cứ 100%
nên mình rất ghét
và về phần cải lương rồi nhạc Trịnh vvvv….xin lỗi mình ko nghe đc, chỉ mẹ mình nghe thôi, mà mình cũng ko quan tâm
vậy, bạn lấy căn cứ đâu mà bảo mình ko tôn trọng idol khác
vô lý quá=))
và, mình cũng không thích bạn đc đâu, yên tâm đi=))
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 8:05 pm

và, nick mình ko phải như thế đâu
nếu bạn ko hiểu phiền bạn lấy từ điển ra mà tra
1 điều nữa, mình ko phải loại rác rưởi đâu
Bạn đang nói chuyện với một con người đấy
Còn nếu bạn thấy mình ko giống người, như dog ấy *bạn viết nhé* thì bạn cũng thừa hơi quá
Ai lại thần kinh đi chửi con chó là con chó bao h, nhờ=))
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 8:26 pm

Thanks vì cũng ghét mình. Bạn là ELF mà mình thấy thiện cảm nhất nhưng cũng là ghét nhất vì bạn hay xoáy quá. Mình ko nói bạn là rác rưởi (đọc kĩ hộ cái, cm nào cũng hiểu sai ý, haiz) mà mình chỉ nói nếu ko cm thì như thế thôi đúng không nào? Có điều này mình cũng rất ngại nói đó là bạn lặp từ nhiều quá, cm nào cũng có từ "nhờ" ở cuối??? Mình ko phải sone nhưng mình nghĩ, nếu bạn nói snsd đạo nhạc thì liệu suju có vậy ko? Rất nhiều lần mình thấy tin suju đạo nhạc nhưng đều thắng kiện nên ko sao, thế còn khi snsd thắng kiện thì bạn vẫn nói họ đạo nhạc thế? Vậy thì bạn đâu phải công bằng cho lắm nhỉ? Mình rất ngại nói câu này: nhạc của suju chả có cái gì gọi là giai điệu cả. Đúng là ng ko chửi chó nhưng chó hư sẽ bị làm thịt bạn ạ (chó dại thì đem tiêu huỷ). Mình là ng việt ko hiểu tiếng anh lắm nên đọc chệch tí thôi, bạn thôg cảm và dịch hộ mình ý nghĩa sâu sắc của nick bạn với
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:07 pm

Uhm.
Mình viết ra từng phần rồi
Ý mình ở đây là rất nhiều thành phần vpop đạo nhạc cơ
VD: HKT, 365,…..
Chứ bảo 9 nàng àh
Mình ghét 9 nàng vì lý do khác cơ
Còn về chữ nhờ *cười* mình thích cái chữ đấy lắm
Nhạc suju ko có giai điệu?
Ko có giai điệu mà thắng nhiều giải thế? Nhiều người hâm mộ thế? Đc đánh giá tốt thế?
Còn nick của mình
Cuối cùng thì chẳng có gì sâu xa cả
Nhưng mình ko thích nó bị xuyên tạc như thế~
Theo cách bạn nói là đọc chệch đi đó.
Đơn giản là vì mình là fan hae thôi, nên nick nó như thế
Còn về phần mình, cũng chẳng có giỏi giang với gì gì đâu.
Có thể phải gọi bạn là anh đấy
Mới có 14t thôi
Bạn bao nhiêu để còn xưng hô cho tiện
Nhân tiện: mình ghét bạn, bạn à!

thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:15 pm

Mình thấy ko cần phải anh em gì đâu. Mình đâu có già lắm. Thế bạn là girl hay boy
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:27 pm

Dù sao thì các bài suju hát 75% là rap (chắc chắn). Do bạn là fan nên thiên vị mình cũng ko có ý kiến gì. Còn vpop đạo nhạc mình thấy cũng ko sao vì nếu chưa mua bản quyền sẽ bị kiện, thế mà họ lại ko bị. Vấn đề suju có thật lòng đi từ thiện hay ko thì trog lòg họ rõ nhất, ko đoán già đoán non làm gì cho mệt. Mình đọc chệch nick của bạn vì bạn bảo mình não phẳng --> tức. Tụi mình tranh luận thì cũng do vấn đề này mà ra. Mình giận dai nên bạn cần làm gì đó để kết thúc việc này. Và cũng đâu phải nhắc đi nhắc lại việc bạn ghét mình nhỉ, rất thừa
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:50 pm

Suju mà rap thì chắc đi tự tử là vừa =))

Một bạn ELF ghét 9 trỵ ư =)) Ôi cũng như bao ng` khác :))
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:55 pm

Nói thật mấy mv của suju mình nge đoạn đầu toàn rap nên tắt luôn
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:05 pm

Âm nhạc của SJ có gì nổi bật =)) Một câu hỏi nghĩ hoài nghĩ mãi mà vẫn ko ra :)) Phiền bạn ELF nào chỉ giáo =))

---

Bạn trên ko thích rap à ;))
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:11 pm

Ko có giai điệu => ko thích
IaDunSuJu

IaDunSuJu

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 11:06 pm

sr cac bac. em bi hong unikey. nghe nhac sj chi muon chui vo WC. may ban sj hat nhu vit duc keu, co chang duoc 1,2 ban hat con tam tam. minh doc duoc 1 bai kha lau roi, 1 nguoi co tien g trong gioi am nhac han quoc da noi la nhom nhac the hien duoc nhieu bo mat tren san khau thanh cong nhat co le chi la TVXQ va SNSD. khong tin thi cac ban len google ma search nha. minh chang thay sj duoc danh gia cao o kha nang hat ca. hinh nhu con duoc bau vao 5 ca si te nhat. cac bac e.l.f dung buon nha
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 11:19 pm

Sj nổi tiếng nhờ mặt đẹp thui
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 10:06 am

nghe thử 2-3 bài của sj, vẫn ko hiểu nhạc đó giai điệu ntn 0_o
oài mà hình như 4r mình ngày càng nhộn nhịp nhỉ?
onie_fishie holic

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 10:51 am

TVXQ: đương nhiên rồi
Các anh ấy quá giỏi
Nhưng về suju
Nếu các anh ko có tài thì ko lấy đâu ra hàng triệu ELF đâu. Chẳng nhẽ bọn tớ là loại mù âm nhạc à ?
Mà các bạn bảo là âm nhạc toàn rap?
Xin cho mình hỏi: các bạn nghe bài gì thế ạ?
Âm nhạc của suju mà toàn rap?
Ôi~~~
Còn với snow: ừ, mình cũng chỉ đến thế thôi~ Xin lỗi bạn vì mình cũng như bao ng` khác :)) chẳng có gì là nổi bật cả.

snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 11:17 am

Thiệt là thất vọng quá đi =))
Nana

Nana

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 11:31 am

nhiều ng làm mình mắc đ =p~
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 11:58 am

To bạn thíchđihônđít: mình cũng giống snow, rất thất vọng về bạn. Mình tưởng gặp đối thủ để đàm đạo nhưng mình thấy bạn thật ko xứng. Và như thế này ng ta gọi là ngu còn tỏ ra nguy hiểm đấy bạn à. À, mình nge bài sorry sorry và bonamana bạn à. Ý mình nói là nó cứ đều đều như đọc rap ý. Suju đâu có sáng tác nên chê suju thì đâu có đúng nhỉ. Họ chỉ chọn bài thôi mà, một công việc dễ cực, chả tốn nh hơi sức nữa. Mình muốn nói bóng gió nhưng sợ bạn ko hiểu. Mình muốn nói là cái bọn suju ngu đéo biết sáng tác đã đành, nhưng chỉ chọn bài hay mà hát cũng làm ngu, đéo ra cái gì. Nói thẳng thế ra để Ẹo như bạn hiểu.
P/s: vì bạn cm ngày càng ngu nên mình éo phải nói văn minh với cái hạng ng như bạn. Bạn cãi cùn quá bạn ơi, ko đáng để làm ng mình ghét nữa
Z

Z

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 10:46 pm

N a ♥ D o l l đã viết:
nhiều ng làm mình mắc đ =p~
Applepie

Applepie

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 25, 2011 12:36 pm

Gửi các ELF,

Tôi viết cái này không phải để chỉ trích ai cả, chỉ mong nếu bạn là 1 ELF thì hãy dành chút thời gian đọc, và nếu có thể, tôi hy vọng các bạn sẽ rút ra một điều gì đó tốt đẹp để ngẫm nghĩ lại và trở nên chín chắn hơn.

Một điều chắc chắn tôi không phải là fan hay anti fan của bất cứ nhóm nhạc nào bởi vậy các bạn đừng nghĩ là tôi ghét Suju hay bênh vực cho nhóm nào đó. Bạn thân của tôi là 1 ELF nên tôi hiểu cảm giác khi bị người khác xúc phạm thần tượng của mình. Nhưng bài viết này tôi viết không hề nhằm vào Suju mà là muốn gửi đến các Fan Suju, chính là ELF các bạn.

Nói thực, tôi cũng thích phong cách của Suju lắm ! Họ nhảy đẹp, sở hữu diện mạo và ngoại hình đẹp, họ thu hút không những các bạn nữ mà còn các bạn nam. Lần đầu khi nghe bài Sorry Sorry , tôi đã bị cuốn hút bởi Suju và đã tập học thuộc lòng lời bài hát ( tập suốt mấy tuần nhưng tôi vẫn chỉ hát được đoạn điệp khúc, haha :D ). Thế nhưng những suy nghĩ của tôi về Suju đã dần thay đổi khi tôi đọc những lời của một số ELF trên mạng. Các bạn ấy nói : “Gia đình là phù du, Suju là tất cả!” hay có bạn còn viết : “Mình đã định khử ông bà già nhà mình khi chúng không cho mình đi xem các oppa hát, nhưng may là chúng đã tỉnh ngộ ra.” Và còn nhiều nhiều nữa. Tôi không muốn gọi nhiều bạn là ELF “chân chính” hay ELF “cuồng”, nhưng tôi chỉ muốn các bạn yêu thích Suju như tôi trước đây hãy có sự đồng tình với tôi ( cho dù là rất ít ) và cùng nhau giúp các bạn “ELF như trên” nhận thức rõ ràng hơn.

Tôi đọc những lời mà bạn “teukieahsaranghae” đã viết và tôi thấy có sự tương đồng giữa bạn ấy và 2 bạn ELF phía trên. Cũng giống như 2 bạn tôi nói đến phía trên, bạn “teukieahsaranghae” đã “tôn sùng” Suju khá “quá đáng”. Tôi sẽ không cảm thấy xin lỗi nếu tôi làm bạn tức giận hay buồn bã bởi những điều tôi viết là sự thật, không có 1 chút giả tạo hay văn chương lý lẽ. Mọi người đều có quyền hâm mộ thần tượng, Đúng ! Không ai có quyền cấm các bạn hâm mộ Suju, bởi tôi cũng thích Suju mà, nhưng hâm mộ cũng phải có mức độ, không thể hâm mộ 1 cách “tôn thờ” như một số bạn được. Như bạn đã viết :

“Mọj ngườj gkét tôi, coj tôj như đồ vô dụng
Chỉ mình Suju là yêu tôj, cần tôj
Mình Suju là tôj thật tuyệt vờj
Chỉ có các anh ấy rằng ko muốn tôj khóc
Họ còn rằng họ hát là vì tôj.
Nhữg đjều ấy là độg lực để tôj ko gục ngã
Vì thế tôi yêu Suju”

Tôi không muốn nói đến chuyện phông chữ của bạn, vì bạn có quyền dùng phông chữ bạn muốn, không ai cấm. Nhưng hãy nhìn lại những gì bạn viết. Bạn nói “mọi người ghét tôi, coi tôi như đồ vô vụng, chỉ mình Suju là yêu tôi…”, vậy tôi hỏi bạn, bạn đã bao giờ nói chuyện trực tiếp với Suju chưa? Bạn đã bao giờ sống cùng Suju chưa? Đã có ai nói rằng mọi người ghét bạn chưa, coi bạn như đồ vô dụng chưa? Hay tất cả chỉ là do bạn tự suy ra, tự cảm thấy vậy ? Bạn chưa bao giờ tiếp xúc với Suju, sao bạn có thể khẳng định chỉ có mỗi Suju là yêu bạn ? Họ đã từng nói “saranghae” với bạn à? Thế còn ba mẹ bạn thì sao ? Họ là những người đã sinh ra bạn, nuôi bạn lớn đến chừng này, để rồi bạn quay mặt với họ, nói rằng mọi người đều ghét bạn ! Bạn có bao giờ dành chút thời gian, suy ngẫm lại những nỗi đau, cực nhọc mà ba mẹ bạn đã trải qua để cho bạn ăn học chưa? Tôi thì có đấy ! Có lần ba mẹ đã la mắng tôi dữ dội và tôi đã đòi bỏ nhà ra đi. Và trong phút nóng giận họ đã đánh tôi, và lúc đó tôi nghĩ “ Ba mẹ không thương con, ba mẹ vứt bỏ con.” Nhưng cũng chính lúc ấy, tôi thấy họ khóc. Và tôi đã nhận ra rằng, cái đau bị đánh, bị la mà tôi cảm nhận chẳng hề thấm thía gì so với nỗi đau vì đã đánh tôi mà họ chịu đựng. Cái đau của người yêu mình, đánh mình còn nặng hơn cái đau thể xác mà mình chịu đựng. Và kể từ lần đó, mỗi lần tôi bị la, tôi chỉ im lặng vì tôi biết rằng ba mẹ làm vậy là vì tôi !

Bạn còn nói Suju là những người duy nhất không muốn bạn khóc, muốn hát vì bạn, và do đó mà bạn không gục ngã. Nghe có hơi buồn cười, bởi thử hỏi trước khi Suju được thành lập, khi bạn khóc, ai là người đến an ủi bạn ? Suju à ? Lúc đó và ngay cả bây giờ, Suju cũng chả hề biết bạn là ai, sao họ biết bạn khóc khi nào mà đến an ủi ? Rồi họ có bao giờ nói họ hát là vì bạn chưa? Xin lỗi khi nói thật, Suju là 1 NHÓM NHẠC ! Nghề của họ là ca sĩ, họ hát để kiếm tiền nuôi cuộc sống và để mọi người được thư giản bằng âm nhạc của họ. Nhưng tôi hỏi bạn họ đã làm gì cho bạn chưa ngoài việc hát và giải trí bạn ? Có một bạn trong diễn đàn đã nói giải trí là quyền tự do, ai cũng được quyền giải trí và hâm mộ ca sĩ thần tượng. Ừ thì đúng, thế nhưng vì việc Suju hát mà bạn nói họ đã giúp bạn không vấp ngã thì có phải là quá lố bịch không ?!!! Và vì vậy mà bạn “yêu” Suju ? Bạn có bao giờ tự hỏi mình đã nói từ “yêu” cho ba mẹ mình bao nhiều lần rồi ? Từ “yêu” không phải là 1 từ mà bạn muốn dùng là dùng vô tội vạ. “Yêu” là một từ bộc lộ cảm xúc cao nhất, hơn là “thích” hay “mến”, một khi bạn đã nói từ “yêu” với một ai đó tức là bạn sẽ hy sinh vì người đó, cho dù là cả tính mạng. Cũng như mẹ bạn, bà ấy “yêu” bạn và tôi chắc bà ấy sẽ đánh đổi cả tính mạng của mình để bạn được sống trong hạnh phúc. Thế mà bạn dùng từ ấy để nói đến Suju, nực cười khi tôi nghĩ nếu như Suju tan rã, hay một thành viên trong Suju không may qua đời vì tai nạn, bạn có buồn đến mức đi tự tử để được xuống suối vàng với họ không ? Nếu bạn nói “có”, tôi biết đó chỉ là lời nói phút bốc đồng, không suy nghĩ.

“Khj bạn yêu 1 aj đó tật xấu của họ pạn vẫn thấy hay.
Đó là lý do vì sao nhiều lúc Elf điên quá mức.
Nhưg ít ra chúng tôi vẫn ăn có văn hóa
Yếu đuối là sai ư? Ai mà chẳg có lúc yếu đuối
Yêu 1 ai đó là sai ư?
Tình yêu làm jì có tội?
Tạj sao mấy bạn lại chửi chúng tôi ko khác jì mấy lũ đầu đườg xó chợ.
Các bạn có quyền antj chửj bớj chúg tôj nhưg lấy quyền đâu để chê trách tình yêu của chúng tôi?”

Nếu bạn “yêu” Suju đến thế, vậy bạn hãy thề rằng sau này bạn sẽ không bao giờ kết hôn đi. Vì bạn “yêu” Suju mà, nếu bạn lấy người khác, chẳng phải là bạn đã phản bội lại họ sao ? Vậy thực ra cái tình cảm mà bạn gọi là “tình yêu” chỉ có mức đó thôi à ? Thật tầm thường ! Nói thật nhé, bạn gọi đó là “yêu” nhưng khi Suju già đi thành những ông cụ, bạn sẽ chỉ nói được cái miệng rằng bạn vẫn “yêu” họ nhưng thực chất bạn lại đang “yêu” một nhóm nhạc nam khác có nhiều hotboys !!! Tôi biết đó là suy nghĩ riêng của bạn, nhưng bạn hãy nhìn nhận lại đi, bạn “teukieahsaranghae” !

“.L.F mà các pạn hay gọi là ẹo ấy là viết tắt của "EverLasting Friends" - mãi mãi là bạn. Suju chọn cáj tên này vs mog muốn Suju, ELF sẽ mãj mãj là những ngườj pạn sát cánh cùng nhau.
Các bạn gọj chúng tôi là ẹo
tkế là tôi đã hiểu vs mấy pạn tình pạn chỉ đáng giá như thế thôj”

Tôi hiểu nghĩa của ELF trước khi bạn giải thích. Và tôi cũng hiểu điều mà Suju mong muốn các fan của mình sẽ luôn thân thiện với nhau. Nhưng các bạn đã có những lời nói không hề chín chắn chút nào khi nói về chính thần tượng của mình. Bạn nói bạn “yêu” họ, nhưng “tình yêu” đó kéo dài được bao lâu ? Everlasting ? Không hẳn vậy, khoảng mấy chục năm nữa, khi Suju già đi, bạn sẽ nhận ra rằng “tình yêu” ấy đã tan dần khi nào không hay. Còn việc bạn tức giận khi mọi người gọi bạn là “ẹo” thì tôi đồng ý, chẳng ai thích bị người khác gọi mình như vậy. Nhưng bạn lại nói những người ấy “coi tình bạn chỉ đáng giá như thế thôi” thì bạn đang “từ bụng ta suy ra bụng người” đấy. Bạn hiểu gì về tình bạn ? Đối với bạn, tình bạn là những người cùng “yêu” Suju à ? Ô, vậy nếu 1 người bạn thân của bạn không thích Suju hay có những lời chê bai Suju thì bạn cũng vứt bỏ người bạn ấy à, cho dù người bạn ấy đã giúp đỡ bạn rất nhiều trong cuộc sống ? Một khi bạn không hiểu rõ về một điều gì đó, thì đừng tỏ ra mình có hiểu biết, bởi nếu bạn làm vậy chỉ khiến người khác xem thường bạn hơn mà thôi.

Một sự thật kinh hoàng đã làm tôi cũng nhiều người Việt Nam phẫn nộ, cũng như những người bạn ngoại quốc của tôi đã rất bàng hoàng : ELF đã quỳ xuống trước Suju tại sân bay và đã khóc sướt mướt khi được gặp họ. Nếu các bạn muốn, tôi có thể send link hình ảnh đó, để các bạn không nói tôi bịa đặt. Thử hỏi xem, đường đường lúc nào cũng gọi là “dân tộc Việt Nam anh hùng bất khuất”, “con rồng cháu tiên”, vậy mà giờ đây lại hạ mình quỳ xuống trước 1 nhóm nhạc Hàn Quốc ! Nhiều bạn còn suốt ngày ca cẩm, than thở về việc “trai Việt Nam xấu thua trai Hàn” và “hàng Việt Nam dở xa hàng Hàn”. Ừ đúng là vậy, nhưng thử hỏi lý do đâu mà ra ? Là do Việt Nam có những con người như vầy, bị ngu muội bởi những điều xa xỉ ngoại quốc, mà không lo học tập, đóng góp để xây dựng nước, lấy đâu ra nước ta giàu cho được ? Cứ đà thế này thì Việt Nam có 100 năm sau cũng chưa bằng một góc của Hàn Quốc. Và xin nói thêm, nếu bạn nào quá chán nản cuộc sống Việt Nam, đừng ngần ngại bỏ đi, cứ việc qua Hàn sống, Việt Nam không cần những người dân như vậy ! Một cô bạn người Mỹ của tôi đã nói : “I can’t believe those people made such a fuss when Suju came.” – “ Tôi không thể tin rằng những người đó (ELF Việt Nam) lại làm ầm lên đến vậy khi Suju đến.” Khi nghe nói vậy, thử hỏi ai làm người Việt Nam mà không tủi thân, tự ái ? Nếu không phải nói là nhục nhã ! Nếu chuyện này lặp đi lặp lại thì tôi thực sự không biết phải chui vào ngỏ nào để mà trốn khỏi sự xấu hổ này.

Đó là tất cả những gì tôi muốn gửi đến các ELF. Tôi biết chắc nhiều bạn đọc xong sẽ có phần phẫn nộ, không thích nhưng tôi hy vọng các bạn sẽ hiểu rằng những điều trên không hoàn toàn là không đúng. Mong ELF sẽ trở nên hiền hòa hơn và ý thức hơn về việc hâm mộ thần tượng, và có lẽ khi đó tôi sẽ ủng hộ ELF hết mình. Chúc ELF 1 ngày an lành, chúc Suju ngày càng thành công hơn !

P/S : Các bạn ELF, hãy sống chậm lại và hãy biết yêu quý những gì các bạn đang có, đừng để những thứ quá xa mình làm mình quên đi những gì thật gần gũi.
suju_phethai

suju_phethai

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 25, 2011 5:05 pm

bạn nói đúng làm,ELF tuyệt vời vloz ra!!!!!
thế sao ko kể đến mấy vụ như elf đòi giết cha,giết mẹ để đi xem SS3?===>lũ cầm thú,mất tính người.
elf quỳ lạy SUJU khi SUJU đến vn?===> làm mất danh dự bản thân,đéo có lòng tự trọng.
elf treo cờ Hàn quốc vào ngày quốc khánh 2/9?===> làm nhục cái đất nước đã nuôi chúng lớn lên.
elf chửi các fc khac ko ra j?===> đạo đức giả

====>cái cách hâm mộ các anh cuồng nhiệt của ELF khiến người ta khinh,xin hỏi các anh bao h cho bạn được ăn no mặc ấm như bố mẹ bạn? đã bao h nhìn đến bạn và biết bạn là ai???t cũng có idol và biết đây chỉ là 1 số ít elf nhưng tất cả đều thể hiên sự ngu dôt của elf.

gauloncon_cute

gauloncon_cute

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 25, 2011 5:13 pm

Antj e.l.f toam may thang chuj bay, vo jao duc
suju_phethai

suju_phethai

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyWed May 25, 2011 5:22 pm

còn về SUJU các anh tuyệt vời QUÁ!
sao kangin đánh người ===> thằng vũ phu
anh hankyung thì 1 đi ko trở lại,mất tín hiệu vs các anh để anh teck phải lên blog chửi?
khi SNSD nhận được GDA cao quý thì ngoài mặt thì zui ze chúc mừng,trong lòng đứt từng khúc ruột,để anh teck phải lên blog xin "500 won"===>bố thí cho anh hẳn 1000won :))
vân vân và vân vân...
Còn về âm nhạc, trong các cuộc bình chọn giọng hát suju chẳng bh có tên trong top?ngoài thằng út hát được ra thì mấy thằng còn lại ko buồn nhắc,âm nhạc thì đéo có j đổi mới album trước cũng như album sau?hát live thì yếu
suju được cái mã thôi!!!!!
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyThu May 26, 2011 7:17 pm

Thằng gấu hết việc dám chửi cả anti à? Ngon nhỉ
Varia

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat Jun 11, 2011 12:19 pm

teukieahsaranghae đã viết:
E.L.F mà các pạn hay gọi là ẹo ấy là viết tắt của "EverLasting Friends" - mãi mãi là bạn. Suju chọn cáj tên này vs mog muốn Suju, ELF sẽ mãj mãj là những ngườj pạn sát cánh cùng nhau.
Các bạn gọj chúng tôi là ẹo
tkế là tôi đã hiểu vs mấy pạn tình pạn chỉ đáng giá như thế thôj
toi hieu E.L.F lam gi` theo toi nho thi do la :Em La Fo fai? ko ban
Sangre

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySun Jul 03, 2011 9:16 am

snow đã viết:
Ừ không hiểu đấy. Bảng chữ cái tiếng Việt có âm "j" sao. Có đất nước nào ngôn ngữ mạng lại phát triển như VN chưa. Hãy tôn trọng ngôn ngữ đi bạn. Tôi không cấm các bạn viết tắt, những chữ bạn ấy viết như thế này "đườg". Ok, tôi hiểu. Còn chữ "tôj, khj,.." Các bạn cố tình muốn người khác ko hiểu hay "làm màu"

chữ Việt pha máu Hàn bạn ạ

yêu 13 anh à , bạn trẻ vãi l thế nhỉ =.= , thế 8-3 anh ấy có gửi được bông hoa cứt lợn nào sang không ?
love_teuksung_sj13

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyFri Jul 08, 2011 4:04 pm

Van hoa viet nam chua ngay nao bi phai mo ca. Ban lay chung co dau ma bao chung toi lam mat van hoa viet. Xin loi mot cau nha ban oi Khong nam bat duoc tinh hinh tintuc a. Neu noi Van hoa Viet Nam mat di thi sao con cai luon, tuong hay la dan ca quan ho. Tai sao den ngay gio to hung vuong ma moi nguoi van nho.
Chung toi la nhung ELF nhung van la mot con nguoi Viet nam khong phai cu la mot fan k-pop se la mot nguoi ban nuoc quen mat minh da duoc lon len o Viet Nam. Ban nghi luc nao ban cung dung, ban nghi minh khong sai nhung ban da sai roi do. Hay thu nghi lai ma xem ban co the gionf nhu cac anh suju duoc khong.
Dua moc ma doi choi mam son khong bit xau ho
love_teuksung_sj13

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyFri Jul 08, 2011 4:08 pm

troi a. Sai bet te le. Dang khoa oi la dang khoa.
Mot ELF khong bao gio mu quang, trong mat cung co the khong co than tuong, khong ich ky nghi den cam xuc rieng... xin ban dung co tu bung la suy ra bung nguoi. Chi o nguoi khong coi ban be ra gi, khong coi ai ra gi, mu quang moi chinh la ban day.
love_teuksung_sj13

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyFri Jul 08, 2011 4:10 pm

troi a. Sai bet te le. Dang khoa oi la dang khoa.
Mot ELF khong bao gio mu quang, trong mat cung co the khong co than tuong, khong ich ky nghi den cam xuc rieng... xin ban dung co tu bung la suy ra bung nguoi. Chi o nguoi khong coi ban be ra gi, khong coi ai ra gi, mu quang moi chinh la ban day.
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyFri Jul 08, 2011 4:59 pm

Thiensuhacam đã viết:
Thằng gấu hết việc dám chửi cả anti à? Ngon nhỉ
tau chửi j, nói đúng sự thật 1 cách lịch sự thui
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyMon Jul 11, 2011 1:05 pm

@love_teuksung: chỉ chửi lũ fan cuồng dấm lồz thôi, ko nói fan chân chính^^
love_teuksung_sj13

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue Jul 12, 2011 4:47 pm

an noi co van hoa ti ban
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue Jul 12, 2011 9:01 pm

Có 1 số trường hợp ko thể bình tĩnh mà lịch sự nổi bạn à...
Kramel

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyTue Jul 12, 2011 10:07 pm

Có 1 sự thật là tất cả những bạn nào thích SJ đều rất sến và nói chuyện 1 cách rất ngây thơ đến thiếu muối. Các bạn E.L.F đúng là ko nói tục chửi bậy như fan SNSD nhưng đều dùng những từ ngữ và quan điểm quá sến để áp dụng vào đời thật. Hóa ra nghe nhạc SJ làm cho con người ta " đàn bà " hơn như thế này à? Nếu vậy các bạn E.L.F ngày càng củng cố sự " vô tích " của những nhóm nhạc nam ưỡn ẹo như SJ :S
ELF_luvsj

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptyFri Jul 15, 2011 9:42 pm

Kramel đã viết:
Có 1 sự thật là tất cả những bạn nào thích SJ đều rất sến và nói chuyện 1 cách rất ngây thơ đến thiếu muối. Các bạn E.L.F đúng là ko nói tục chửi bậy như fan SNSD nhưng đều dùng những từ ngữ và quan điểm quá sến để áp dụng vào đời thật. Hóa ra nghe nhạc SJ làm cho con người ta " đàn bà " hơn như thế này à? Nếu vậy các bạn E.L.F ngày càng củng cố sự " vô tích " của những nhóm nhạc nam ưỡn ẹo như SJ :S

Người ta luôn bảo trong tình yêu con người ta mù quáng mà :).*không có ý gì đâu*Mình thấy bạn đang đi tìm kiếm một ELF nào đó có cách nói chuyện chín chắn và thực tế hơn.:)Cần thì pm mình cho nick nhé :).Mình thực sự thấy cách nói chuyện của bạn hợp với mình.Mình không hề sến đâu :D,mình chỉ không giỏi nói chuyện và cách nói chuyện cũng hơi bị cứng :( .
Quay trở lại vấn đề chính,mình không hiểu khi bạn nói là dùng những quan điểm quá sến để áp dụng vào đời thậtmình thấy đúng là xã hội ngày nay thật đáng sợ.Nhưng nếu chúng ta cứ phải đối mặt với bao nhiêu đáng sợ ấy mà không hề có một chút "bay bổng"thì (theo như ý kiến của mình)chính chúng ta đã tự giam mình vào tù ngục.Những quan điểm sến chưa chắc là những quan điểm không đúng,đôi khi để thể hiện ý kiến của mình chúng ta phải dùng những từ ngữ hơi mang tính chất...tiểu thuyết.Huống chi khi đã nói về tình cảm thì luôn từ ngữ luôn hơi sến một tí.Còn về những vấn đề khác thì mình không biết(những vấn đề nghiêm túc ấy).Nhưng dù sao mình cũng không phản đối quan điểm của bạn:) .Mình thấy fan hâm mộ Suju bây giờ hầu hết là giới trẻ và tuổi trẻ thì chúng ta luôn có quyền được mơ mộng đúng không?Tại sao người lớn luôn ước được trở lại thời thơ ấu,vì họ muốn được về lại cái tuổi không phải lo nghĩ gì,không phải đối mặt với cuộc sống nhiều khó khăn như lúc lớn lên.Vậy tại sao chúng ta còn đang tuổi trẻ mà không mơ mộng để về sau đỡ phải hối hận :D.Nhưng mình cũng không đồng ý là mơ mộng quá,phải cân bằng giữa tình cảm và đời thật chứ không được thiên về mặt nào nhiều quá.
Haizzz,đọc lại bài của mình vẫn thấy nó dài,không biết có ai thèm đọc không nữa.:( Tất cả các bạn đã kiên nhẫn đọc hết bài của mình hoặc chỉ đọc mấy dòng cuối này thì mình vẫn xin cảm ơn.:x:x
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat Jul 16, 2011 6:02 pm

ELF_luvsj đã viết:
Kramel đã viết:

Người ta luôn bảo trong tình yêu con người ta mù quáng mà :).*không có ý gì đâu*Mình thấy bạn đang đi tìm kiếm một ELF nào đó có cách nói chuyện chín chắn và thực tế hơn.:)Cần thì pm mình cho nick nhé :).Mình thực sự thấy cách nói chuyện của bạn hợp với mình.Mình không hề sến đâu :D,mình chỉ không giỏi nói chuyện và cách nói chuyện cũng hơi bị cứng :( .
Quay trở lại vấn đề chính,mình không hiểu khi bạn nói là dùng những quan điểm quá sến để áp dụng vào đời thậtmình thấy đúng là xã hội ngày nay thật đáng sợ.Nhưng nếu chúng ta cứ phải đối mặt với bao nhiêu đáng sợ ấy mà không hề có một chút "bay bổng"thì (theo như ý kiến của mình)chính chúng ta đã tự giam mình vào tù ngục.Những quan điểm sến chưa chắc là những quan điểm không đúng,đôi khi để thể hiện ý kiến của mình chúng ta phải dùng những từ ngữ hơi mang tính chất...tiểu thuyết.Huống chi khi đã nói về tình cảm thì luôn từ ngữ luôn hơi sến một tí.Còn về những vấn đề khác thì mình không biết(những vấn đề nghiêm túc ấy).Nhưng dù sao mình cũng không phản đối quan điểm của bạn:) .Mình thấy fan hâm mộ Suju bây giờ hầu hết là giới trẻ và tuổi trẻ thì chúng ta luôn có quyền được mơ mộng đúng không?Tại sao người lớn luôn ước được trở lại thời thơ ấu,vì họ muốn được về lại cái tuổi không phải lo nghĩ gì,không phải đối mặt với cuộc sống nhiều khó khăn như lúc lớn lên.Vậy tại sao chúng ta còn đang tuổi trẻ mà không mơ mộng để về sau đỡ phải hối hận :D.Nhưng mình cũng không đồng ý là mơ mộng quá,phải cân bằng giữa tình cảm và đời thật chứ không được thiên về mặt nào nhiều quá.
Haizzz,đọc lại bài của mình vẫn thấy nó dài,không biết có ai thèm đọc không nữa.:( Tất cả các bạn đã kiên nhẫn đọc hết bài của mình hoặc chỉ đọc mấy dòng cuối này thì mình vẫn xin cảm ơn.:x:x

Bạn suy nghĩ như thế cũng ko có gì sai, mơ mộng là 1 trong những đặc điểm của con người mà!! Tuy nhiên người có suy nghĩ sẽ ko để mọi người xung quanh nhận xét là 1 con người mơ mộng, vì lúc đó bạn đã là người chìm đắm trong nhưng giấc mơ của chính mình rồi , nhỉ? sống thực tế 1 chút đội khi lại hay hơn là chỉ biết ảo tưởng suốt ngày để sau này khỏi phải hối hận đấy.

p/s: bài viết của bạn dài quá@_@ choáng
love_teuksung_sj13

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 EmptySat Jul 16, 2011 10:12 pm

Song thuc te qua doi khi ta lai khong the nao doi mat duoc. Neu thuc te ban la mot con nguoi yeu ot bi nguoi yeu bo thi cha nhe ban ra song tu tu hay la treo co hoac chon hinh thuc khac hay hon la uong thuoc duoc. Cuoc song mo mong khong phai la ao tuong ma do chinh la uoc mo cua con nguoi neu con nguoi song khong co mo uoc thi chi la con nguoi bo di ma thoi. Mong ban khong phai la nguoi thuc te nhieu
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?   Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa? - Page 2 Empty

Ừ SuJu xấu, ko biết hát, ái thì vấn đề jì nào. ELF ngu, điên đấy thì có sao? Ẹo ư, mấy người đã bao giờ hiểu ý nghĩa của 3 từ ấy chưa?
Trang 2 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» Đừng có khờ dại mà cắn bậy vào tao vào ELF vào VIP..Tụi bây chỉ là lũ dog dại nghèo rách nát hãy biết an phận đã ngu thì làm người ta thương đừng làm dog người ta đánh Hiểu chưa lũ ngu mà tỏ ra nguy hiểm!!!
» - Toán học Đây là môn học duy nhất không có sự bổ ích. Các bạn sẽ được học 1 + 1 = 2, điều mà một vài năm sau người ta lại nói lại 1 + 1 = 10 và nói cho bạn biết hệ nhị phân là gì. Người ta cũng dạy bạn vi phân, tích phân và nhiều thứ quan trọng khác nhưn
» TẠM BIỆT - NHỮNG NGƯỜI BẠN CỦA TÔI
» Không biết lần này E.L.F có quỳ lạy Suju nữa ko nhỉ :-??
» Nhớ mọi người , nhớ Nocom tỷ tỷ Bell tỷ tỷ , Oan Gia , Long tỷ tỷ , Po Huyền , Oppa cụa em !! , Fro điên , Bé Yêu , anh No mê JAV , Pơ change , á á á á đi hết sao