Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

ĐỊC MẸ OTAKU

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
usher9

usher9

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  EmptyThu Nov 18, 2010 7:43 am

TRÍCH TỪ 1 BÀI VIẾT CỦA CHÍNH LŨ MẶT LỒN OTAKU

Tại sao người Nhật lại ghét otaku đến thế? Cũng dễ hiểu thôi
Tag:
Các bạn có biết thủ tướng mới của Nhật Bản tuyên bố mình là một otaku? Thông tin này chắc chắn không lạ gì với các bạn độc giả trung thành của Ichi rồi phải không nào?
Nhưng bạn có biết cách đây không lâu phải rất là dũng cảm thì một otaku mới "dám" nhận mình là otaku đấy nhé! Vì sao vậy nhỉ?

Tuy manga và anime được coi là ngành công nghiệp hái ra tiền của Nhật Bản, song những người "nghiền" manga, anime, game... (các otaku nhà mình đó), tại xứ sở mặt trời mọc này thì lại bị chính người Nhật Bản xa lánh và kì thị. Nếu các bạn đã từng đọc qua loạt bài viết về otaku: Khám phá chân dung otaku, Điểm mặt chỉ tên otaku và Lịch sử đen tối của otaku đã bắt đầu như thế nào thì hẳn cũng biết được phần nào lý do.

Nhiều otaku nhà mình thấy rất là oan ức ý >.< Sao tự dưng vì "nghiền" những thứ chẳng làm hại tới ai bao giờ lại bị lên án như thế nhỉ? Nhưng thật ra thì cũng không phải là oan lắm đâu. Vì Ichi có bằng chứng rõ ràng là otaku nhà mình có những phút quá khích khiến rất ghê rợn nữa cơ.

Bằng chứng đâu nào? Xin mời các bạn hãy theo chân1 otaku điển hình nhé!

Trông cái mặt gian tà chưa kìa >.< Sợ quá!

Otaku lăm lăm máy ảnh là hình ảnh quen thuộc trong các lễ hội manga, anime trên toàn thế giới

Họ có thể "lăn xả" trong mọi tình huống chỉ để lưu giữ hình ảnh thần tượng

Càng đông, càng chiếm ưu thế!

Nhưng mà khoan khoan, hãy để ý hình ảnh bên tay trái của bạn. Các otaku này đang chụp tư thế gì vậy?
Đó chính là...

Đó chính là bộ mặt thật của otaku. Chỉ cần có người chịu "làm dáng" là anh ta liền lăn xả vào chụp bất kể tư thế nào. Bởi vậy mà otaku bị nhìn nhận như những kẻ bệnh hoạn hay biến thái. Có lẽ là họ không biết điểm dừng của mình ở đâu...

Otaku có thể Cosplay hay Crossplay bất kể nhân vật nào, chỉ cần là thần tượng của mình:

Thậm chí họ có trông xấu xí, ghê rợn và bị chê cười thì...

Khi được hỏi về sở thích của mình, không ít người vẫn tự hào tuyên bố là otaku. Vì cho dù quái đản tới cỡ nào thì họ cũng chỉ thấy nếu làm như vậy thì mới là chính mình mà thôi.

Hình ảnh thường gặp tại một căn phòng otaku chính là đây:

Những chiếc gối ôm dài in hình các nhân vật anime, manga đã từng được giới thiệu trên Ichi là vật bất ly thân của otaku.

Thậm chí ngay cả nơi công cộng như trên xe điện ngầm thì otaku vẫn nhất quyết không rời chiếc gối ôm yêu thương của mình...

Cho tới lúc bị giết thì bạn không cần mất công uy hiếp họ, hãy dọa giết "con tin" này:...

MỘT VÀI HÌNH ẢNH :d

ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku9
ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku13
ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku14
ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku8
ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku10
ĐỊC MẸ OTAKU  Otaku11

1 LŨ BIẾN THÁI ĐÚNG LÀ CHỈ CÓ Ở OTAKU :))
http://vn.360plus.yahoo.com/vietcong912/
Z

Z

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  EmptyThu Nov 18, 2010 10:17 am

vậy mới gọi là Nhật đấy em
TrangKhanh

TrangKhanh

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  EmptySat May 14, 2011 8:36 pm

Bạn chủ 2pic nói quá rồi
Tớ là otaku, nhưng chẳng bao giờ tớ như thế
Bên Nhật thì đấy là chuyện có nhiều r, còn otaku VN thì chẳng ai như thế cả
Z

Z

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  EmptySun May 15, 2011 3:13 am

thông cảm, thằng ấy bị điên ĐỊC MẸ OTAKU  Tumblr_lklkiuU7NL1qdt8l7
dourememerme

dourememerme

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  EmptyWed Jun 22, 2011 10:16 pm

cái gì cũng có mặt trái của nó muh`...
chẳng phải kpop cũng vậy sao =)) và cả (uhm thực ra thì chẳng muốn nói tí nào) USUK nữa.
ở đâu mà chẳng có mấy bạn fan cuồng =))
ở đâu mà chẳng có mấy bạn rảnh rỗi ngồi nói tục chửi thề này kia =))
đúng không nè ;)
Sponsored content

ĐỊC MẸ OTAKU  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỊC MẸ OTAKU    ĐỊC MẸ OTAKU  Empty

ĐỊC MẸ OTAKU
Trang 1 trong tổng số 1 trang