Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi

Go down 
Z
Ryn Tạt Lon
thích ăn nho =))
[Rapppappa] Torigoya
Wise Beauty of the Sky
9 posters
Tác giảThông điệp
bumbumbu
Khách viếng thăm

Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi Empty
Bài gửiTiêu đề: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyFri Oct 15, 2010 2:21 pm

- Tôi thích rap (chỉ rap underground thôi). Tôi theo dòng nhạc này hơn 4 năm rồi. Ở VN, tôi chỉ thik mỗi DsK, nước ngoài thì thik 545, TI, Eminem, và 1 số underground rappers khác ( mà chắc các bạn cũng chả muốn biết đâu)
- Ở VN, thứ rap ấy chưa bao h thật sự tồn tại. Nó bị đè bẹp bởi Vpop đầu tiên. Vì sao? Rap tự bộc phát, ko ai tổ chức quy mô, ko ai quảng bá, chả 1 công ty âm nhạc nào ở VN tài trợ. Bởi vì nhạc này nói về cuộc sống, trong khi thị hiếu chủ yếu là về tình iu tuổi teen. 1 phần nữa là nhạc rap quá thực, và tất như ko phù hợp với ca từ thơ văn. Rap chỉ tồn tại chủ yếu trên các website, mạng internet. Suốt 4 năm, tôi chờ đợi, vâng, chả có báo đài hay TV thật sự lăng xê cho loại nhạc này, fan thì gần như 0 có
- Cái ngày mà nhạc Kpop tràn lan vào, thị trường cho rap càng ngày càng ít. Có ng` bảo tôi lập dị vì chỉ cứ nghe rap, tại sao ko nghe nhạc Hàn? Đơn giản tình yêu của tôi ko bao h dành cho Kpop. Nếu như ca sĩ nhạc Hàn ko xinh, ko đẹp, múa nhảy ko hay, mà chỉ có chất giọng thôi, liệu các bạn còn thik ko? Các rappers hay singers underground, họ ko xinh, ko đẹp, họ hoàn toàn ko bik nhảy nhót gì, nhưng tôi vẫn yêu họ. Họ viết n~ gì họ nghĩ, họ thấy, họ cảm nhận. Nhạc của họ do họ tư viết ra, chứ ko phải đợi đến khi nhạc sĩ viết ra rồi mua bản quyền về mà hát theo.
- Kpop thì hát pop thôi, tại sao phải rap vào làm gì, chả bik canh nhịp beat, flow gì trật beat loạn xạ. Biết bọn US-UK nói gì về châu á chúng ta ko? "Asian can't rap"...Thật sự thì đó đâu phải tinh hoa của rap châu Á, chúng nó hát pop mà. Chính US-UK cũng đang bội thực vs nhạc Hàn. Nó quá nổi, và những người bên ấy ko bik cứ nghĩ đó là Hiphop châu Á. Họ nói nhạc rap gì mà suốt ngày nói về tình yêu nam nữ, chả nói gì về cuộc sống (bản chất của rap là về cuộc sống mà)

Một rapper đã viết:
Let’s imagine 5 more years when I get to the States
Go straight to the Shady Aftermath and give them my tape
Will they give me a chance or will they send me away
“Uh…No azn (asian) here…” That maybe the words they will say,damn

We’re older, and colder, but hard time, ain’t over
A soldier, a holder, Viet hip hop, on my shoulder
We ain’t crowned, ain’t been found, well hate me, you idiot
Can’t G us, believe us, in the ghetto, we genius

Những người tâm huyết thật sự, thì ko ai công nhận. Những ng` dc cái ngoại hình, lăng xê lại nổi trội.
Menđen phát hiện ra quy luật di truyền, nhưng người đương thời ko ai công nhận, ông đã từng nói với người cháu "Thời của ông rồi sẽ đến", và đúng như vậy.Còn thời của asian rap là khi nào?
Nhạc Hàn tràn lan khắp thế giới, các idols của các bạn chả phải rapper mà vẫn cứ rap, lời lẽ nông về chiều sâu. Rồi US-UK underground khinh thường Asian rap, khinh cả nhạc của chúng tôi.
Wise Beauty of the Sky

Wise Beauty of the Sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyFri Oct 15, 2010 9:41 pm

Nói đơn giản thế này bạn ạ, US-UK có underground thì Việt cũng có, Hàn cũng có, quan trọng là có biết tìm hay k0. Giới underground vốn giỏi kết nối với nhau, tại sao US-UK underground k0 thử tìm underground Việt, Hàn mà cứ soi vào đám thần tượng rồi phán xét? Đơn giản là cái tư tưởng coi thường châu Á nó đã có sẵn trong đầu họ rồi.

Vả lại mình tin rằng đã là fan underground, sự nổi tiếng của nghệ sỹ mà bạn yêu thích k0 quan trọng bằng chất nhạc và khả năng của họ, vì thế ... sao phải xoắn?
[Rapppappa] Torigoya

[Rapppappa] Torigoya

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyTue Nov 09, 2010 10:26 pm

Có cái lý nào mà cái câu âm nhạc giết chết âm nhạc lại xuất hiện được chứ .

Chủ topic có thật sự hiểu cụm từ " âm nhạc" nghĩa là gì ko ...

Yêu thích âm nhạc mà sợ người đời nhìn và mà so sánh hay phê bình theo kiểu thị trường này nọ thì đấy không phải là yêu nó mà chỉ mượn nó làm công cụ mà thôi . Vậy thì đừg phát ngôn " âm nhạc của tôi " tội lắm hai từ " âm nhạc" .
Trích dẫn :
Nhạc Hàn tràn lan khắp thế giới, các idols của các bạn chả phải rapper mà vẫn cứ rap, lời lẽ nông về chiều sâu. Rồi US-UK underground khinh thường Asian rap, khinh cả nhạc của chúng tôi.

Trích dẫn :
- Cái ngày mà nhạc Kpop tràn lan vào, thị trường cho rap càng ngày càng ít. Có ng` bảo tôi lập dị vì chỉ cứ nghe rap, tại sao ko nghe nhạc Hàn? Đơn giản tình yêu của tôi ko bao h dành cho Kpop.

Vào thời điểm US_UK tràn ngập hiphop - rap ...Cũng có nhiều bạn bè bảo tôi thiếu tế bào thưởng thức giai điệu , tại sao ko nghe nhựng bản hit của US_UK ... thay vì K-pop ...? Đơn giản vì tôi không thể thích đc .....

=> đừng lấy cái cảm thụ âm nhạc của mình ra mà áp đặt người khác .
thích ăn nho =))

thích ăn nho =))

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyWed Nov 10, 2010 9:44 am

cái bài cả chục năm trươc :|
Ryn Tạt Lon

Ryn Tạt Lon

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyWed Nov 10, 2010 6:32 pm

Gặp nhau rồi

2 người vui ko :">
Z

Z

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyWed Nov 10, 2010 11:37 pm

quần chúng thấy vui
Mắt Dọc Thần Thánh

Mắt Dọc Thần Thánh

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyThu Nov 11, 2010 2:16 pm

Oh! So Shit đã viết:
Gặp nhau rồi

2 người vui ko :">
Dắt nhau đi "phía trước là nhà lầu rồi" ;)).
usher9

usher9

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyMon Nov 15, 2010 11:17 am

Tất cả là tại lũ KẶC POP mà ra thôi bạn ạ :) địc mẹ kặc cu jun vịt pop địc cả họ mấy cái asian pop
http://vn.360plus.yahoo.com/vietcong912/
I♥JessieJ

I♥JessieJ

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyThu Dec 16, 2010 8:52 pm

^ Địt mẹ bạn trên :)
windy

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi EmptyTue Apr 05, 2011 9:10 pm

Trích dẫn :
Nhạc của họ do họ tư viết ra, chứ ko phải đợi đến khi nhạc sĩ viết ra rồi mua bản quyền về mà hát theo.

Kpop k thiếu những ca sĩ tự viết nhạc rồi hát đâu bạn =))
m' anti thì cũng phải tìm hiểu cho kĩ chữ =)

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi   Âm nhạc của các bạn đang giết chết âm nhạc của tôi Empty

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chỉ 4 năm nữa thui....nhưng nó lại dài đăng đẵng ,tựa như 4 thiên niên kĩ....4 năm nữa sẽ bước vào 1 thế giới mới....( cấm ai zô....lỡ có zô rùi thì cấm chữi e nhá nhá)
» TÌNH HÌNH LÀ ĐỤ MẸ CÁI LŨ ELF ĐÃ TRỞ NÊN NGÔNG CUỒNG QUÁ MỨC. MÌNH ĐANG LẬP 1 NHÓM ANTI CHUYÊN ĐI XỬ LÝ TUI NÀY AI MUỐN THÌ VÀO ĐĂNG KÝ VÀ PM CHO MÌNH CÁI YH ĐỂ MÌNH LẬP NHÓM
» Vào là chết !
» OMG ! Lâm Tâm Như chết rồi !
» Folise đã chết