Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!

Go down 
E.L.F suju no1
wtf
Ruby
pandanice
CTM2010
*lười*
ELF
suju-elf
clapclapclap
Chung_nazi
Ayaka
ngaloveme
Tatsumaru
Hi!sky
18 posters
Tác giảThông điệp
Hi!sky

Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 5:06 pm

sr vì nó quá dài so với sự kiên nhẫn của các bạn !!!!!!!!!!!
Thân gửi các bạn anti suju...
Tôi là 1 ELF...là ng` mà các bạn luốn nói là n~ kẻ "qùy lạy 13 thằng đĩ đực"...
Thực sự mà nói đây là lần đầu tiên tôi post bài ở đây. Tôi không vào đây để bênh vực suju, vì họ chẳng có lỗi gì để mà tôi fải bênh vực cả. Tôi muốn nói về chúng ta, ELF và các anti fan của suju...
Chúng ta đều là con người, đắc biệt hơn nữa là chúng ta đang nói cùng 1 thứ tiếng, ok điều đó thật tuyệt với vì ít ra tôi và các bạn vẫn đang hiểu đối fương nói gì. Bây h là thời đại dân chủ. Và vì điều đó nên thích ai, ghét ai là viêc riêng của mỗi người, không 1 ai có quyền can thiệp vào. Vì vậy, chúng tôi thích suju, các bạn chẳng làm gì được, và các bạn ghét suju chúng tôi cũng đành bó tay thôi. Rất nhiều người đã quy kết VELF nói riêng và fan kpop nói chung là đi hâm mộ " mấy cái thằng Hàn xẻng ngoại bang, fá hỏng thuần fong mĩ tục của đất nước". Chỉ đơn thuần là hâm mộ nhưng chúng tôi lại đang trở thành n~ kẻ tội đồ của đất nước (oh yeah nên buồn cười hay buồn lòng đây???) Thế nhưng sao các bạn không 1 lần nhìn lại mình, n~ "thanh niên mẫu mức của đất nước". Các bạn đã làm được gì tôi không biết (và cũng không cần biết đẻ làm gì) nhưng tất cả n~ gì tôi thấy là các bạn đang fí thời gian để chửi n~ ng` mà mình không quen biết, và họ thậm chí không đụng chạm gì đến các bạn...Xét ra có lẽ vì Việt Nam là 1 nước có khí hậu nhiệt đới gió mùa, khí hậu có tí nóng nên ai cũng nóng máu, dễ nối điên hay do tất cả chúng ta (tôi nói tất cả chúng ta không riêng gì anti fan) vô văn hóa từ khi còn bé ??? Ồ fải, có lẽ 1 điều là không yêu thì fải ghét, đã ghét thì fải chửi nó như 1 nguyên lí bất di bất dịch trong mỗi ng`...vậy thì ok thôi!!! hãy chửi như n~ gì các bạn muốn. Nhưng chửi là 1 đằng nhưng sao các bạn lại đi fá hoại các trang web của chúng tôi. Các bạn ghét "mấy thằng Hàn xẻng" rồi lại fá hoại mấy trang web của chúng tôi, n~ con ng` Việt Nam như các bạn. Xin hãy nhớ mỗi trang web là 1 thành quả của chúng tôi sau n` năm mới có được chứ không fải chỉ lập là có ngay. Sao các bạn không đi fá hoại mấy trang web của Hàn ấy, tại sao lại đi fá đồ của nhà mình như thế. Như là cái kiểu cãi nhau với ông hàng xóm xong lại về nhà đánh vợ ấy...nghe thật hài hước...
Đương nhiên chuyện gì cũng có nguyên cớ của nó, tôi biết các bạn ghét ELF và suju fần lớn đều là từ vụ 1 số ELF quỳ xuống lạy suju. Tôi không bình luận chuyện thật giả ở đây, bởi vì tôi cũng không dám đảm bảo về việc đó. Nếu như đó là sự thật, thì cho dù có là 1 ELF, tôi cũng fải nói rằng đó là 1 hành động đáng lên án. Thế nhưng đó chỉ là 1 bộ fận nhỏ, fải, rất nhỏ trong số rất rất n` VELF. Vậy thì tại sao các bạn lại vội chụp mũ cho rằng tất cả các ELF là xấu. Tôi cũng như các bạn, rất ghét n~ ng` ấy (nếu như điều đó là đúng sự thật) đối với tôi hâm mộ là hâm mộ, không fải tự hạ thấp mình như thế. Tôi có thể tự tin nói rằng đó không fải là n~ ELF chân chính, họ là fan cuồng, cuồng 1 cách điên dại. Nhưng điều đó đã vô hình chung làm xấu đi bộ mặt của toàn bộ ELF và suju. Còn về vụ bên LSVN thì tôi không tham gia, thậm chí là không biết vì thế không bàn luận. Tôi có xem 1 topic nói về việc đó, các ELF đã nói rằng ở đấy có rất n` anti suju và họ chửi suju dữ lắm. Nhưng không fải ELF nào cũng vào đó và ăn nói bố láo với các đàn anh đàn chị bên đó. Tất cả n~ ELF nào không thể làm gì cho suju, chỉ biết chửi anti cho sướng miệng thì thật sự không khác gì n~ anti cả. Các bạn không chửi suju nhưng các bạn đang làm xấu đi hình ảnh suju trong mắt mọi người. Tất cả n~ hành động:
“+ Chửi bà bán nước cản đường chúng nó xem SuJu là con chó già, rồi lên forum khoe khoang thành tích chửi bậy
+ Treo cờ Hàn, và qua đoạn đối thoại của bọn treo cờ Hàn thì cũng chính là bọn ELF chứ không phải fan DBSK hay đứa nào khác
+ Bịa chuyện tổng thống Hàn và Nguyễn Minh Triết hâm mộ SuJu, và ông tổng thống Hàn còn khoái cái câu Nếu có 1 ngày thế giới phản bội ..........
+ Đú theo cái phong trào "Nếu có 1 ngày" kia của 1 con ELF điên não phẳng bên Trung Quốc. Bọn ELF trên forum này luôn mồm kêu những đứa vô ý thức như vậy trong cộng đồng chúng nó là thiểu số. Thế mà admin của các forum ELF cứ để cho hàng đống đứa để cái câu trên trong chữ ký và còn coi như khẩu hiệu
+ Mong ước ngày giỗ tổ Hùng Vương dời lại để xem SuJu biểu diễn
+ Giết bố mẹ nếu không cho đi xem SuJu.”

Dù thật hay giả đều rất đáng lên án. Chúng ta có cuồng thì hãy cuồng 1 cách văn minh thanh lịch, đừng cuồng như bọn điên trốn trại như thế. Nhưng tôi cũng xin nhắc lại rằng đó chỉ là 1 fần rất nhỏ trong số rất n` n~ VELF. Và tôi biết nếu suju biết n~ việc làm này của 1 số VELF thì có lẽ các anh sẽ khóc thét lên mất. Vậy chỉ vì n~ việc làm của 1 số nhỏ VELF mà các bạn ghét toàn bộ ELF và suju thì chẳng fải quá bất công cho chúng tôi sao??? Có thể có 1 số ng` khi đọc đến đây sẽ nghĩ tôi đang đổ tất cả tội lỗi lên cho 1 số ELF để rũ bỏ trách nhiệm của ELF và suju nhưng điều đó là hoàn toàn có lí khi mà không fải ELF nào cũng àm chuyện xấu và suju thì lại càng không (họ thậm chí còn không biết chúng ta là ai nhưng lại đang bị chửi bới thậm tệ như n~ kẻ tội đồ). Tại sao các bạn không nhìn vào n~ mặt tốt mà ELF đã làm được. Chúng tôi đã cùng nhau quyên góp 4.500.000 ưon cho quỹ UNICEF. Đó không fải là 1 số tiền nhỏ, và chúng tôi không rảnh hơi để bỏ tiền ra mua danh hão cho mình, đừng vội nghĩ chuyện đó là vớ vẩn. Còn các anh trong suju cũng đã tham gia rất n` chương trình từ thiện, thậm chí họ đã tới tận Haiti để cứu trợ trong trận động đất vừa rồi. Thử hỏi xem có được mấy nghệ sĩ thần tượng từ bỏ hình ảnh hào nhoáng của họ trên sân khấu để tới đó giúp đỡ n~ con ng` hoạn nạn...Dù các bạn nghĩ rằng 'đó chỉ là hoạt động lăng xê thôi chứ họ đến đó không làm gì đâu" thì được thôi muốn nghĩ sao cũng được, đến chính bản thân tôi cũng không chắc nhưng chí biết họ đã đến và làm từ thiện ở đó.
Còn các bạn, n~ ng` anti suju, tốt thôi nếu như đó là việc mà các bạn có thể làm, nhung làm ơn hãy làm 1 anti fan chân chính (yeah lại đang nghĩ rằng chửi bới thì làm gì có chân chính fải không). Đến đánh nhau còn cần có chiến lược thì tại sao chửi nhau lại không cần nghệ thuật chứ??? Chửi bới, bashing...làm tất cả n~ gì các bạn muốn nhưng đứng fá hoại các trang web của chúng tôi (ok!!!) không fải ELF nào cũng đắc tội với các bạn...Hãy cứ anti như các bạn muốn nhưng đừng fá hoại và đừng gây war nữa. Làm thế không no bụng được đâu và rồi cuối cùng các bạn thu lại được gì, 1 cục tức to đùng và không gì cả.
Tôi post bài này không fải để gây war (well tốt thôi các có thể thấy qua bài viết của tôi) Fải, trong số đông các VELF đã có 1 số nhỏ n~ ng` có n~ hành động mà theo tôi là rất điên cuồng (nếu đúng). Nhưng tôi cũng xin nhắc lại rằng không fải ai cũng vậy, đừng vơ đũa cả nắm và nói 1 cách hàm hồ. ELF luôn là 1 cộng đồng fan luôn muốn hòa bình, vì vậy chúng tôi không muốn fải cãi nhau, chửi bới với các anti fan, càng không muốn các trang web của mình bao công xây dựng bị fá hoại...
Hãy dùng chút thiện cảm cuối cùng của mình với ELF và suju (mặc dù tôi biết n` ng` chẳng còn nữa) để đọc bài viết này của tôi.
PS: nếu bạn nào đọc xong mà muốn comment cho ý kiến khác thì hãy làm ơn ăn nói lịch sự. Có lẽ vì cũng đã có tuổi (?!) và không còn con nít nữa nên tôi cũng không muốn nhìn như kiểu "con đĩ này..." "con đĩ nọ..." "con abc...xyz"...rồi đkm, rồi vkl...đâu. hãy ăn nói thật lịch sự. Tôi post bài chứ không bán cá bán rau ngoài chợ!!! (ok?!)...thanks for reading...
Tatsumaru

Tatsumaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 5:44 pm

bạn nên đọc hết các post, trong này chỉ lên án fan cuồng, SJ chỉ là cái cớ...
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 6:53 pm

Mình đã cố gắng làm như bạn nói, nhưng 1 số post lời lẽ khá nặng nề, đọc xong thật sự rất sốc. Mình cũng biết là trong này hơn 50% số post là chỉ lên án fan cuồng nhưng cũng có không ít 1 số là fê fán, thậm chí là anti gay gắt suju nên mình mới viết bài này...Thật sự trong này mình lên án cả 2, không thiên vị bên nào cả...Mong bạn hiểu...
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 7:08 pm

Làm người đâu có ai là hoàn hảo nhỉ? Suju cũng vậy mà elf chúng ta cũng vậy.Vì thế có fan thì cũng phải có anti fan, mà đã là anti fan thì dù là ghét fan cuồng hay ghét toàn thể elf hay là suju thì cũng sẽ chỉ ra những mặt tiêu cực của chúng ta, phải chấp nhận thôi. Có anti fan chưa chắc đã xấu đâu nhỉ? Sẽ nhận ra những mặt chưa tốt của fan:)). 1 nhóm nhạc thần tượng cũng vậy, có fan cuồng chưa chắc đã xấu, giống như bạn chủ topic đã nói(Hi!Sky): "Chúng ta có cuồng thì hãy cuồng 1 cách văn minh thanh lịch, đừng cuồng như bọn điên trốn trại như thế". Và câu cuối cùng, cảm ơn bạn Hi!Sky đã lập ra topic này, những điều bạn nói cũng là điều mà các VELF muốn nói, nhưng chúng tôi chưa đủ dũng khí để nói ra, phải không nào^^
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 8:07 pm

Em này chắc là staff bên SaJu, kìa bố nào trên Facebook đã từng hack forum của em ấy thì vào nhận đi. Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! Sexy_girl

Bài viết của bạn gần như hoàn toàn đúng. Tôi chỉ sửa lại vài chỗ thôi.

Những người phát cuồng vì thần tượng theo như bạn nói là số ít đó. Đối với tôi nó rất rất nhiều, gần như tất cả. Tôi đã vào các forum liên quan đến SJ, và đó là cảm nhận của tôi khi đọc toàn bộ các topic trong đó.

Chúng tôi chỉ anti ELF chứ SuJu không đáng bị lên án, tất cả những hành vi "bệnh hoạn" của họ suy cho cùng thì họ cũng chỉ là những người lao động kiếm tiền nên phải thực hiện mấy hành động đó thôi. Hành động của họ không bị pháp luật cấm (nhưng mà người bình thường vẫn phát ghê). Tuy nhiên các em ELF thông qua các cuộc cãi nhau với chúng tôi thì các em ấy dường như bị chửi mà không biết nhục, cũng giống như AFS lôi S9 ra mà chửi vậy, nếu họ chỉ đơn thuần chửi mỗi Sone thì đã không gây ra chửi nhau nặng nề giữa 2 forum như bây giờ. Vậy cho nên chúng tôi đành phải lôi thần tượng của các em ấy ra cho mấy em ấy biết nhục. Xin thành thật xin lỗi những ai là ELF chân chính.

SaJu sau khi bị hack thì tôi nhận thấy các em bên SaJu dường như đã hiểu đời hơn. Tôi chưa đang ký được nick bên đó lần nữa vì có lẽ hệ thống gửi mail kích hoạt bị lỗi. (Mãi chẳng thấy gửi mail gì) Tuy nhiên dạo qua forum SaJu thì không còn những topic phát ngôn ngông cuồng như trước nữa. Và ELF trên SaJu cũng không quan tâm tới mấy chuyện dễ gây war với Sone như cái bọn AFS suot1 ngày đi bới móc.

Tuy nhiên cái SJ13vn có lẽ vẫn chưa hiểu ra thế nào là 1 ELF chân chính cho nên cần phải dạy dỗ cho các em ấy hiểu. Hỗn láo với Lichsuvn cũng là SJ13VN chứ không phải SaJu (SaJu bị hack sau khi war với voz)
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 8:38 pm

ừm tôi biết bạn...bạn là ng` gần như chủ chốt ở đây thì fải...tôi thấy bạn post rất n` bài ở đây, không fải mod chắc cũng là thành viên tích cực đáng được tuyên dương...
Nhưng có 1 số điều tôi muốn đính chính...thứ nhất tôi không fải là staff hay 1 cái j` đó liên quan đến saju, tôi là 1 ELF như đã giới thiệu, vì vậy chẳng ai hack fb của tôi cả nên bạn kêu gọi vô ích không ai nhận đâu...thứ 2 như tôi đã nói rằng tôi không còn nhỏ bé gì nữa (?!) nên dùng từ "em' nghe hơi chối tai...
Hình như đọc đi đọc lại mấy bài bạn viết thì bạn là S1 thì fải...tôi không biết bạn đã thống kê được hết số ELF trên toàn thế giới này hay chưa...cũng không biết bạn đã tiếp xúc được với bn ELF...tại sao bạn kết luận được rằng số VELF cuồng là không nhỏ...???...
Bạn nói n~ hành động của suju là "bệnh hoạn"...tôi không biết bạn đã nhìn thấy gì, và cũng không biết bạn xét tất cả n~ gì bạn thấy theo khía cạnh nào...tôi chỉ biết rằng dù n~ hành động của họ có bệnh hoạn bao nhiêu (đấy là theo bạn nói, còn tôi không cho là như vây)...nhưng tâm hồn họ không bệnh hoạn là được...đừng nhìn con ng` qua vẻ bề ngoài và qua hành động...và đừng coi họ như n~ kẻ làm tiền không hơn không kém như thế...đó chỉ là tình cảm của n~ ng` anh em đã sống với nhau gần 10 năm mà thôi...có lẽ đó là điều chỉ khi là ELF bạn mới hiểu...
Nói thật với bạn, tôi cũng không thích SNSD,theo cảm nhận của tôi, họ quá giả tạo (sr bạn)...nhưng tôi không bashing chửi bới họ, tôi không tham gia 1 diễn đàn nào để chống lại họ, và càng chưa bao h có ý định sẽ đánh sập 1 trang web nào đó của họ...tôi cực kì anti n~ hành động ấy vì như đã nói trong bài viết, 1 trang web không fải cứ lập là có, mọi thông tin, kỉ niệm chúng tôi đều cất giữ ở đó, ở saju và kể cả sj13...chúng ta (ồ không không fải tôi) có thể chửi nhau hay làm bất cứ cái gì mà mình muốn để xả cơn bức xúc...nhưng tôi thấy việc đánh sập các forum của suju như 1 quyền xâm fạm đời tư của ng` #...
Có lẽ bạn là 1 S1 chân chính, bạn ghét n~ ai nói xấu SNSD, tôi cũng vậy, tôi cũng rất ghét ai nói xấu suju, chúng ta giống nhau, nhưng tôi thấy việc làm của chúng ta quá # nhau...
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 9:23 pm

ELF trên thế giới thì dĩ nhiên là tôi chưa tiếp xúc bao giờ. Nhưng theo như tôi tham gia jpopsuki.eu là forum của những người nước ngoài Âu - Mỹ yêu nhạc châu Á (đặc biệt là J-Pop) thì tôi thấy những người này có phong cách hâm mộ giống tôi, không phát cuồng lên như V-ELF.

Tôi đã đi war rất nhiều với ELF các bạn và kết quả là tôi nhận được rất nhiều những câu nói ngông cuồng từ rất nhiều thành viên khác nhau. Kể cả khi không war thì họ cũng ăn nói ngông cuồng. Vậy nên tôi mới kết luận 99% V-ELF là fan cuồng

Tôi cũng không phải S1, không biết tôi phải giải thích đến bao nhiêu lần. Tôi bảo vệ S1 vì có 1 lần trên Youtube tôi tình cờ nhìn thấy 1 cái sub + karaoke của AFS nhạo báng SNSD (bài Oh).

Lúc đó tôi cũng chỉ biết sơ qua về SNSD, nhưng khi xem cái video đó tôi cảm thấy tức giận điên cuồng vì các bạn AFS (mà thực ra phần đông là ELF) đã xúc phạm nghệ sĩ 1 cách kinh khủng. Các bạn chỉ làm sub không thôi thì còn đỡ. Đằng này giọng hát của các bạn thì dở như bò cái mà còn tự sướng với nhau SNSD cũng hát không hay bằng. Xin lỗi, giọng hát các bạn không đủ tư cách so với SNSD đâu.

Và thế là dù không phải fan SNSD tôi nhảy vào commnet với những lời lẽ tục tĩu 1 cách kinh khủng hơn những lời tôi nói trên đây. Một lúc sau là comment lại của AFS với những lời lẽ tục hơn cả tôi. Và họ làm cái trò hèn hạ là block nick tôi lại không cho comment ở video của họ nữa.

Vậy là từ đó cái nhóm nhạc SNSD tôi vốn không quan tâm mấy tự nhiên trở thành ban nhạc mà tôi bảo vệ như thần tượng của mình. Tôi quyết tâm làm cho các bạn ELF và AFS phải tâm phục khẩu phục Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! 111
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyTue May 25, 2010 9:50 pm

oh yeah...bạn nói hay đấy, và bây h tôi cũng đang muốn tất cả anti fan tâm fục khẩu fục tôi...tôi rất thích n~ gì bạn nói...yêu ghét rõ ràng...(tôi đang khen đấy không fải mỉa)
Tôi cũng như bạn...cho đến giữa năm ngoái, khi nhìn con bạn ng` anh của mình fát cuồng lên vì suju, tôi vẫn cho đó là điều vớ vẩn, lúc đó tôi không ghét suju, mà tôi thậm chí còn không quan tâm tới bất cứ nhóm nhạc nào của kpop cả...thế nhưng tôi bật YT, xem srsr, tôi bỗng tò mò về n~ con ng` ấy...tôi đi tìm tất cả n~ gameshow của họ, và h thì tôi yêu quí họ, tôi coi họ như n~ ng` anh tinh thần của mình. Nhưng khi tôi vào đây, tôi sốc liền mấy tập. Tôi cứ tưởng rằng SNSD sẽ là nhóm có n` anti nhất, nhưng vào đây tôi lại thấy anti fan của suju quá đông đảo. Tôi sốc tập 1. Rồi vào tận bên trong, tôi thấy các bạn dùng n~ lời lẽ nặng nề xúc fạm chúng tôi và suju, tôi sốc tập 2. Tôi không phải là 1 ng`hay tham gia vào các forum, nhưng vào đến đây, tôi sốc đến fát khóc...Đương nhiên yêu ai ghét ai là việc của các bạn, nhưng dùng n~ lời lẽ như vậy thì tôi thật sự sốc và ghét. Và tôi quyết định post bài này, tất cả n~ ức chế, tất cả n~ suy nghĩ của tôi, tôi đều để vào đó...Tôi đã thật sự bực mình...
Fải, có lẽ SNSD đã bị bashing quá nặng nề, nhưng sao bạn chắc chắn hầu như ở đó toàn ELF...thì cứ cho hầu hết toàn ELF đi nhưng chắc gì chỉ có vậy, họ comment ở đó nhung nhỡ may còn có fan các nhóm khác đã xem đã cười nhưng không com thì sao...h bạn chĩa toàn bộ mũi súng vào chúng tôi các ELF...tôi thật sự thấy khó chịu và bất công...
Tôi và bạn, đều vì thấy các thần tượng bị chửi bới quá đáng mà ra mặt, nhưng bạn giống họ, bạn cũng chửi bới 1 cách thái quá, (vì thế mà tôi nhớ đến bạn vì theo cảm nhận của tôi bạn chửi suju kinh nhất và n` nhất). Còn tôi, tôi cũng có thể chửi, nhưng tôi không thích làm vậy, bới vì làm vậy, tôi quá giống với n~ ELF ngông cuồng chửi các bạn, tôi cũng quá giống với AFS, n~ ng` mà bạn căm ghét...và bạn đang giống họ (AFS).
PS có thể bạn đã giải thích n` lần rằng bạn không fải là S1 với n~ ng` #, nhưng với tôi thì đây là lần đâu tiên (đừng bực mình về điều đó)
Chung_nazi

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 12:15 am

Đừng có tự bao che cho mình nữa bạn ôi,chính các E.L.F đã mạnh mồm rằng ai ko anti SNSD thì ko có tư cách làm E.L.F vào topic "Có phải anti SNSD đều là ELF với Cass ko?" để bít thêm chi tiết.
clapclapclap

clapclapclap

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 6:11 am

@Hi!sky: mình đã nghiêm túc khi đọc đầy đủ tất cả các com của bạn. Dù những lời nói của bạn là thật hay giả thì bạn vẫn đáng đc tranh luận một cách tử tế, nhưng chỉ là với tư cách cá nhân của riêng bạn thôi.
Bạn đang cố gắng đưa ra cái nhìn công bằng, tốt thì khen, xấu thì chê. Nhưng luôn có một luận điểm mà bạn quan tâm từ chính những comment của mình hay của ng khác, đó là hành xử vô văn hóa (hay mất dạy) chỉ là 1 bộ phận nhỏ của Elf. Nhưng những nhìn nhận của bạn về những Elf khác (riêng tôi nghĩ bạn ko xấu) chỉ đáng đc xem xét và đối chiếu khi tất cả những Elf bạn gặp đều là những Elf mà Hứa Văn Cường,Máu Lồn Suju gặp. Nhưng hai người gặp những Elf khác nhau, và bạn ko có lý gì phản bác lại nhìn nhận và đánh giá của HVC và Máu Lồn Suju cả.
p/s; riêng tôi cũng gặp rất nhiều Elf, và suy nghĩ của tôi cũng ko khác mấy so với HVC và Máu Lồn Suju. Bạn ko thể cho là ít. Còn về tư duy bảo thủ của Elf ư, lên 360kpop vào thử 1 topic như Leeteuk viết rằng muốn gặp lại Kim Yuna (VĐV trượt băng) mà khối bạn đòi kill Teuk hay anti Kim Yuna, đó ko là bằng chứng để buộc tội cái gì cả, chỉ là cơ sở để tôi nhìn nhận rằng đa số những ng đó sẽ tuyệt đối tin tưởng và ủng hộ văn hóa HQ. Sẵn sàng gây hậu quả khi có tranh chấp xảy ra.
clapclapclap

clapclapclap

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 6:26 am

àh quên mất, bạn Hi!sky rảnh thì xem mấy cái com của ngaloveme ấy, ở đây bạn í com dễ chịu ghê vậy đó.
Tatsumaru

Tatsumaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 10:29 am

ELF đông, nhưng mà ELF thì ít mà ẸO thì đa số đấy, đi khắp các 4rum thấy ẸO com nhiều hơn ELF, ai bảo các bạn ELF SR làm gì cho bọn ẸO nó lộng hành, để người ta nhìn xấu ELF... viết bài mà chỉnh đốn chúng nó đi chứ...
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 10:51 am

Bạn clapclapclap đã viết: àh quên mất, bạn Hi!sky rảnh thì xem mấy cái com của ngaloveme ấy, ở đây bạn í com dễ chịu ghê vậy đó.
Cảm ơn bạn nhiều nha, thực ra trước đây mình cũng ăn nói tệ hại lắm, nhưng đang cố để có thể sửa sai^^. Mà mình nghĩ những lời bạn Hi!Sky nói rất nhẹ nhàng, từ tốn nhưng đã đọc thì rất logic đúng không nè^^.
@Hứa Văn Cường: mình cũng không biết mình có phải là ẸO theo quan niệm của bạn không. Đúng là trước đây mình có com những lời lẽ rất khó chấp nhận nhưng bây giờ mình đang cố gắng thay đổi, cố gắng sửa sai và viết một cách đàng hoàng hơn, mong các bạn nhìn nhận. Mà mình nghĩ số lượng comment của mình là nhiều lắm đấy chứ nhỉ^^
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 10:54 am

noibạn ơi cho mình hỏi bạn một chút .lí do bạn anti suju là ji .nói thật đây là lần đầu tiên mình bit' đến 4room anti suju.li do để bạn có thể phát ngôn ra những lời nói cay nghiệt đó là ji.bạn đã suy nghĩ về những ji bạn viết trên đó chưa.phài bây h người ta có quyền tư do ngôn luận nhưng cũng nên thể hiện chút văn hóa chứ đúng không.mình cũng giống bạn thui yêu ghét rõ ràng nhưng để cho người khác biết mình vô văn hóa qua những diễ đàn như thế này thì có nên ko.bạn yêu hay ghét là quyền của bạn tui cũng có cai quyền đó nếu bạn biết tui xúc phạm tới thần tượng của bạn thì bạn có để yên cho tui ko.vậy nên bạn có ghét cũng đừng nên như thế.yêu ghét rõ ràng nhưng cũng phải có lí do.không thể thấy người ta đẹp hay nổi tiếng ma mình ghen ghét được.đó là lí do ngu xuẩn nhất mà mình biết.trứoc đây mình chẳng ham hố ji liên quan tới hàn quốc cả.nhac hàn cũng không ngoại lệ nhưng khi mình biết tới suju thì quan điểm của mình đã thay đổi hoàn toàn mặc dù trước đó mình còn cho nó là nhảm nhí.bạn có biết suju là nhóm nhạc cực khổ như thế nào không.họ đã cố gắng như thế nào để có được như ngày hum nay.phải bất cứ nhóm nhạc nào ở hq mà chẳng thế nhưng tui cam đoan với bạn rằng họ là những người cực khổ nhất trong số đó.tui chăng lên đây để kể khổ cho thần tượng của mình nhưng tui đọc nhưng lời bạn viết tui đã khóc rất nhiều.tui chi muốn biết là lí do của bạn là ji thui.bạn giải thick được chứ
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 10:56 am

Chung_nazi

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 11:41 am

suju-elf đã viết:
minh cho ban koi caj naj
https://www.youtube.com/watch?v=YS8s7fxUJWI

xem mà cười sằng sặc,nào là muốn màu xanh ngọc bích loan tỏa khắp thế giới,rồi muốn kết hôn với tất cả các ELF,rồi abcxyz..... một lũ giả tạo,tinh thần tự sướng cao nút trời :))
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 11:42 am

Trước hết là tôi rất vui khi cả các ELF và các anti fan đầu hưởng ứng bài viết của mình...
Fải, có lẽ có 1 số, hoặc là rất n` ELF như n~ gì các bạn nói, đã có n~ lời nói và hành động được cho là vô văn hóa. Các bạn đã nói vậy thì tôi không bàn về chuyện số lượng nữa...Vì có nói các bạn cũng không thấy vậy, vậy thì thôi không cần nói cho tốn thời gian và công sức.
Thứ nhất, về việc fần lớn các cass và ELF đều anti SNSD, việc này tôi thừa nhận. Nhưng các bạn đã bao h hỏi chúng tôi rằng sao lại anti họ chưa. "Họ là n~ cô gái xinh đẹp, dễ mến, hát hay, nhảy đẹp"...blah blah...đó là tất cả n~ gì tôi đc nghe...nhưng hôm nay, không ai hỏi tôi cũng nói. Ban đầu tôi chỉ là 1 ELF bthường. Tôi không anti bất cứ thứ gì cả. Nhưng từ sau khi tìm hiểu về vụ Dream concert 08, rất n` ELF và cass đã bị các honey (fan nam của SNSD) đánh đập và làm n trò bỉ ổi, mất hết tính ng`. Các bạn đang định nói rằng ai bảo lũ chúng nó tắt hết đèn khi SNSD biểu diễn chứ gì. Nhưng xin lỗi các bạn, cả sân vận động tắt đèn, các bạn xem fancam có thể thấy rõ, không riêng gì ELF và cass. Và chỉ chúng tôi, fải tất cả 99% ở đó toàn là con gái...bị các bạn nam luôn tự nhận mình là "đàn ông đích thực" đánh đập, cởi quần áo chụp ảnh...Nhưng các ELF đã không làm gì cả, chỉ biết hô to suju. Đó là n~ hành động có văn hóa của các honey và S1 đó sao...Xin lõi nhưng văn hóa kiểu ấy ngay đến bản thân tôi cũng không tiêu hóa được!!!...ừ thì 1 số bạn đang nghĩ "đấy là chuyện của bên HQ, VN chúng ta không quan tâm", nhưng khi tôi vào 1 fansite của SNSD tại VN, các S1 nói gì: "ôi thật tội nghiệp các ELF và cass" được câu trước câu sau đã "giá mà lúc đó mình có thể ở đó tham gia với các honey, các honey là số 1"...yeah...hình như ng` đó rất fấn khích về n~ viếc làm mà tôi cho là bất nhân ấy...rồi 1 loạt n~ comment fía dưới đều chung 1 tư tưởng, không ai # đi cả, và tôi hiểu, hình như tất cả đều giống nhau, có lỗi lầm gì đều đổ hết lên ELF...tôi fải công nhận 1 điều các KELF đã quá hiền lành...DC 10, họ bị các S1 cướp chỗ ngồi, thậm chí các S1 còn công khai điều đó trên web chính của mình bên Hàn, các KELF không dám đối đầu chính thức với S1, họ thậm chí còn gửi thư cho chúng tôi (n~ ELF quốc tế) nhờ chúng tôi mua n~ vé bị hủy và nhượng lại cho họ. Nhưng thật tiếc rằng chúng tôi không làm đc gì n` và fải chấp nhận có màu hồng trong biển xanh. Nhưng đừng vội nghĩ rằng vì thế mà chúng tôi đuổi S1 ra khỏi vị trí của họ, đừng quên rằng màu hồng chưa bao h tắt trong biển xanh của chúng tôi...đó chỉ là thông tin từ 1 chiều, xin đừng vội chụp mũ và quy kết...từng ấy điều đã đủ để chúng tôi có quyền căm ghét S1 chưa...nhưng có lẽ các AFS đã hơi quá trong việc chửi rủa SNSD...nhưng ở đó không fải chỉ có 1mình ELF và cass, còn có VIP, TRIPLE S,...đừng chỉ chửi 1 mình chúng tôi như thế...đây là câu trả lời cho các bạn nói với chúng tôi với giọng của 1 S1...
CÒn 1 số bạn, thực ra là rất n` nếu như không muốn nói là tất cả, đều nói với tôi rằng họ chỉ đơn thuần ghét fan cuồng, SJ chỉ là cái cớ...nhưng xin lỗi tôi nói hơi quá nhưng tôi rất ghét n~ kiểu ng` như thế, yêu ghét không có ranh giới, ghét ai thì ghét tại sao fải lấy SJ ra làm cái cớ...n` bạn còn lấy cả lịch sử ra để giảng giải cho ELF chúng tôi rằng HQ đã từng xâm chiếm VN, rôi các chính sách của HQ với ng` VN tại HQ...và rồi họ fán 1 câu xanh rờn chúng tôi yêu SJ đồng nghĩa với việc fản bội Tổ Quốc...Trong khi n~ kẻ fản bội đất nc còn đang chờ xử lí thì chúng ta, n~ con ng` VN thực sự lại đang đi chửi nhau bán nc...tôi không hiểu các bạn yêu nước đc bao nhiêu, chúng tôi yêu quí SJ, nhưng tình yêu nước của chúng tôi chưa chắc đã thua kém ai đâu...
Tôi không fải bao biện gì cho mình như lời của 1 bạn trên kia nói, đương nhiên có lỗi thì fải nhận, và tôi cũng đã nhận (không fải sao), tôi không bênh vực toàn bộ ELF tôi chỉ bênh vực cho ELF chân chính và SJ, n~ ng` chưa 1 lần đụng chạm đến các bạn nhưng lại đang bị nói không ra 1 cái gì cả...các bạn nói tôi fải viết bài chỉnh đốn n~ ng` mà các bạn gọi là "ẸO", nhưng ai sẽ là ng` viết bài chỉnh đốn các bạn vì n~ gì các bạn đã nói và làm???
Bạn MLSJ nói rằng bạn ấy đã đi rất n` forum của SJ, và kể cả khi bạn ấy gây war hay không war thì các ELF đều ăn nói rất ngông cuồng...trong thườg hợp bạn ấy không gây war thì tôi không có gì để nói, có lẽ họ thật sự điên cuồng, nhưng khi các bạn gây war thì thật sự xin lỗi nhưng khi nghe các bạn nói về suju đến cả n~ ng` bình tĩnh nhất cũng khó chịu chứ không riêng gì các fan cuồng...Chúng tôi- n~ ng` mà các bạn cho là cuồng loạn "mấy thằng gay" ấy- có thật sự cuồng không khi các bạn không đụng chạm gì đến...chúng tôi là con gái, nhưng không fải bị ai chửi bới cũng ngồi im rồi về nhà khóc thút thít như trong fim TQ đâu, mong các bạn thông cảm...chỉ có điều 1 vài ng` đã không thể kiềm chế lời nói của mình mà thôi. Cũng giống như các S1, bị AFS chửi cũng chửi lại có thương tiếc gì đâu...vì vậy đừng nói rằng fần lớn các ELF đều vô văn hóa...
còn 1 số bạn hay nói rằng SJ là " mấy thằng gay", rồi không có cái này không có cái nọ...xin lỗi...hãy thử nhìn lại mình đi n~ ng` "đàn ông chân chính"...ít ra SJ có gay thì họ cũng không lên đây chửi bới 1 cách vô văn hóa và thiếu chừng mực như thế này...vậy các bạn có bằng" mấy thằng gay" đó không...???
@ ngaloveme và elf_cass: mình biết các bạn này ở trên này lâu rồi, nhìn quá n` n~ điều chường tai gai mắt rồi nên mới ăn nói hơi thái quá...nhưng dù sao tôi vẫn mong các bạn hãy biết kiềm chế, chúng ta đã ở đây, nghĩa là chúng ta đại diện cho ELF nói lên suy nghĩ của mình với các anti fan, vì vậy đừng để họ có cơ hội xỏ xiên và nói ELF vô văn hóa mất dạy hay 1 cái gì đó nữa...
ngaloveme

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 11:46 am

mình đang cố gắng, và mình nghĩ có lẽ mình sẽ làm được, vì thật sự mình không muốn elf bị chửi như thế này đâu, nên trước đây có cư xử hơi thái quá , nhưng đang cố gắng sửa đổi, và hi vọng các elf khác cũng thế. ELF là 1, mãi mãi là 1, phải không nào^^
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 11:48 am

Xin lỗi bạn chung_nazi gì gì đó nhưng tôi cũng fải nói rằng bạn tự sường hơi n` trong topic của tôi đấy. Tôi đến đây với thiện chí, và mong có thể tranh luận với các bạn 1 cách bình đẳng, đừng cười nữa không khéo sặc đấy. Nếu bạn không muốn nói chuyện tử tế thì bạn làm ơn đừng spam...cũng đừng vào đây nữa, mất công làm bạn buồn cười...!!!
Tatsumaru

Tatsumaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 2:56 pm

Trích dẫn :
các bạn nói tôi fải viết bài chỉnh đốn n~ ng` mà các bạn gọi là "ẸO", nhưng ai sẽ là ng` viết bài chỉnh đốn các bạn vì n~ gì các bạn đã nói và làm???

khi các bạn đã chỉnh đốn đc fan cuồng thì các bạn cũng đã chỉnh đốn đc chúng tôi rồi...
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 3:53 pm

mình cho bạn xem ko phải là để bạn soi mói những từ ngữ ấy mà là cho bạn thấy đuơc tình cảm của các anh dành cho fan của mình và ngược lại.tui chắc chắn một điều bạn chưa bao h biết đươc nó như thế nào phải không.elf chúng tui trân trọng từng khoảnh khắc như thế.vậy bạn lấy quyền ji mà bạn xam pham nó.bạn có vẻ là một người khô khan và không co cam xúc nếu như bạn xem xong lại chỉ để xoi moi những lời ấy.những lời đó có thể đối với bạn la vô nghĩa lá vớ vẩn nhưng xin thưa với bạn đó là những lời nói chân thành nhất mà tui được nghe.có thể các anh không thể lấy hết được fan của mình nhưng một ngày kia anh sẽ lấy chinh elf thì bạn thấy thế nào.luật pháp không dung thứ cho những kẻ lắm vợ bạn ạ
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 3:54 pm

Nói hay lắm...nhưng tôi có thể tin được bao nhiêu % vào lời nói của bạn???
Liệu các bạn có làm thế được không khi luôn cố gằng bới móc n~ điểm xấu của ELF...không fải bây h, mà từ trước, trong cộng đồng fan chúng tôi, đã rất n` ng` ý thức được việc họ làm là đang fá hỏng hình tượng của SJ trong mắt mọi ng`, vì vậy họ cũng đã cố gắng để sửa đổi, nhưng VN này có bao nhiêu ELF, các bạn và tôi có biết hết được không...làm sao chúng ta có thể ngồi đây và nói họ ngông cuồng??? có rất n` anti fan nói rằng muốn làm quen với các ELF chân chính, họ nói rằng n~ ELF chúng tôi chỉ cần nhìn thấy anti đã chửi um lên khiến cho họ fải fản biện lại...nhưng các anti thì sao, có 1 số bạn ở đây khi nhìn thấy ELF vào đây thì không cần biết là ai, tốt hay xấu, đã chửi chúng tôi không thương tiếc mặc dù các ELF đã cố gằng nói với thái độ hết sức từ tốn và lịch sự...Vậy nếu các bạn cứ như vậy, xin hỏi chúng tôi fải chỉnh đốn như thế nào đây??? (bởi vì trên đời này, không fải ai cũng ngồi im nói chuyện trong khi bị ng` ta chửi đâu, bạn ạ!!!)
ELF

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:08 pm

Tôi cảm thấy nực cười khi các bạn anti muốn chúng tôi phải yêu người khác theo cách mà họ đã làm, theo cách mà họ muốn.

Chúng tôi đâu phải là bản copy của họ!

Ấu trĩ...

[Cơ mà hình như 4rum này chỉ có 2 ng anti kpop - còn bao nhiu là kpop fan hết --- hài quá]
*lười*

*lười*

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:25 pm

Trích dẫn :
Tôi cảm thấy nực cười khi các bạn anti muốn chúng tôi phải yêu người khác theo cách mà họ đã làm, theo cách mà họ muốn.

Chúng tôi đâu phải là bản copy của họ!

Ấu trĩ...

[Cơ mà hình như 4rum này chỉ có 2 ng anti kpop - còn bao nhiu là kpop fan hết --- hài quá]

Bạn lại sai rồi, đâu ai muốn bạn copy họ, đâu ai muốn ai hâm mộ họ mà chỉ muốn bạn tôn trọng thôi.( có 1 fan như bạn có nước mất mặt thì có :)))
Bạn có tôn trọng idol của người ta đâu mà kiu người ta tôn trọng idol của bạn...thật nực cười...
Tui ghét mấy đứa giả nhân giả nghĩa.

Có lẽ tôi không có = chứng nhưng 99% ELF anti SNSD, một kiểu anti vô giáo dục.
Chung_nazi

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:27 pm

^ chính thế nên mới gọi là fan cuồng,là vẹo đấy
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:33 pm

[Có lẽ tôi không có = chứng nhưng 99% ELF anti SNSD, một kiểu anti vô giáo dục.]
bạn nghĩ vậy thì cũng đúng thui vì 99.9 antisuju là sone.người ta thường nói không có lửa làm sao có khói.snsd bị ghét thì có trăm ngàn lí do bạn ạ.nếu bạn nói elf vô giáo dục vậy hãy thử xem những ji mà sone gây ra cho elf và snsd gây ra cho suju.nếu bạn không biết thì làm ơn đừng lôi ra mà nói nhé.mà chẳng riêng ji elf mà ở đâu fanclub nào bọn đó chẳng bị ghết
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:34 pm

banbạn ơi bạn nói vẹo y là những kẻ nam không ra nam nữ không ra nữ hả
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:46 pm

Tại sao các bạn lại nói quá n`về SNSD như thế nhỉ???...tôi xin nói lại rằng dù tôi không mấy thích SNSD cho lắm nhưng tôi không fải là AFS...vì vậy đừng lôi SNSD vào đây...chẳng lẽ ở đây anti SJ vì ELF anti SNSD sao??? vậy thì fần n` các bạn là S1???
Có lẽ tôi không có = chứng nhưng 99% ELF anti SNSD, một kiểu anti vô giáo dục.
xin đừng nói vậy vì nếu như 99% ELF anti SNSD thì 99% S1 cũng anti SJ, và đã là anti thì chỉ biết chửi thả ga không biết cầm chừng, vậy xin hỏi bạn liệu có fải 1 mình ELF vô văn hóa không??? đã là anti thì theo tôi nghĩ chẳng có kiểu nào có giáo dục đâu bạn à...ai cũng thế cả mà thôi!!!
suju-elf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 4:56 pm

đúng là như thế nhưng cũng đừng tự đưa ra cho mọi người biết chứ
CTM2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 5:58 pm

Hi!sky đã viết:
sr vì nó quá dài so với sự kiên nhẫn của các bạn !!!!!!!!!!!
Thân gửi các bạn anti suju...
Tôi là 1 ELF...là ng` mà các bạn luốn nói là n~ kẻ "qùy lạy 13 thằng đĩ đực"...
Thực sự mà nói đây là lần đầu tiên tôi post bài ở đây. Tôi không vào đây để bênh vực suju, vì họ chẳng có lỗi gì để mà tôi fải bênh vực cả. Tôi muốn nói về chúng ta, ELF và các anti fan của suju...
Chúng ta đều là con người, đắc biệt hơn nữa là chúng ta đang nói cùng 1 thứ tiếng, ok điều đó thật tuyệt với vì ít ra tôi và các bạn vẫn đang hiểu đối fương nói gì. Bây h là thời đại dân chủ. Và vì điều đó nên thích ai, ghét ai là viêc riêng của mỗi người, không 1 ai có quyền can thiệp vào. Vì vậy, chúng tôi thích suju, các bạn chẳng làm gì được, và các bạn ghét suju chúng tôi cũng đành bó tay thôi. Rất nhiều người đã quy kết VELF nói riêng và fan kpop nói chung là đi hâm mộ " mấy cái thằng Hàn xẻng ngoại bang, fá hỏng thuần fong mĩ tục của đất nước". Chỉ đơn thuần là hâm mộ nhưng chúng tôi lại đang trở thành n~ kẻ tội đồ của đất nước (oh yeah nên buồn cười hay buồn lòng đây???) Thế nhưng sao các bạn không 1 lần nhìn lại mình, n~ "thanh niên mẫu mức của đất nước". Các bạn đã làm được gì tôi không biết (và cũng không cần biết đẻ làm gì) nhưng tất cả n~ gì tôi thấy là các bạn đang fí thời gian để chửi n~ ng` mà mình không quen biết, và họ thậm chí không đụng chạm gì đến các bạn...Xét ra có lẽ vì Việt Nam là 1 nước có khí hậu nhiệt đới gió mùa, khí hậu có tí nóng nên ai cũng nóng máu, dễ nối điên hay do tất cả chúng ta (tôi nói tất cả chúng ta không riêng gì anti fan) vô văn hóa từ khi còn bé ??? Ồ fải, có lẽ 1 điều là không yêu thì fải ghét, đã ghét thì fải chửi nó như 1 nguyên lí bất di bất dịch trong mỗi ng`...vậy thì ok thôi!!! hãy chửi như n~ gì các bạn muốn. Nhưng chửi là 1 đằng nhưng sao các bạn lại đi fá hoại các trang web của chúng tôi. Các bạn ghét "mấy thằng Hàn xẻng" rồi lại fá hoại mấy trang web của chúng tôi, n~ con ng` Việt Nam như các bạn. Xin hãy nhớ mỗi trang web là 1 thành quả của chúng tôi sau n` năm mới có được chứ không fải chỉ lập là có ngay. Sao các bạn không đi fá hoại mấy trang web của Hàn ấy, tại sao lại đi fá đồ của nhà mình như thế. Như là cái kiểu cãi nhau với ông hàng xóm xong lại về nhà đánh vợ ấy...nghe thật hài hước...
Đương nhiên chuyện gì cũng có nguyên cớ của nó, tôi biết các bạn ghét ELF và suju fần lớn đều là từ vụ 1 số ELF quỳ xuống lạy suju. Tôi không bình luận chuyện thật giả ở đây, bởi vì tôi cũng không dám đảm bảo về việc đó. Nếu như đó là sự thật, thì cho dù có là 1 ELF, tôi cũng fải nói rằng đó là 1 hành động đáng lên án. Thế nhưng đó chỉ là 1 bộ fận nhỏ, fải, rất nhỏ trong số rất rất n` VELF. Vậy thì tại sao các bạn lại vội chụp mũ cho rằng tất cả các ELF là xấu. Tôi cũng như các bạn, rất ghét n~ ng` ấy (nếu như điều đó là đúng sự thật) đối với tôi hâm mộ là hâm mộ, không fải tự hạ thấp mình như thế. Tôi có thể tự tin nói rằng đó không fải là n~ ELF chân chính, họ là fan cuồng, cuồng 1 cách điên dại. Nhưng điều đó đã vô hình chung làm xấu đi bộ mặt của toàn bộ ELF và suju. Còn về vụ bên LSVN thì tôi không tham gia, thậm chí là không biết vì thế không bàn luận. Tôi có xem 1 topic nói về việc đó, các ELF đã nói rằng ở đấy có rất n` anti suju và họ chửi suju dữ lắm. Nhưng không fải ELF nào cũng vào đó và ăn nói bố láo với các đàn anh đàn chị bên đó. Tất cả n~ ELF nào không thể làm gì cho suju, chỉ biết chửi anti cho sướng miệng thì thật sự không khác gì n~ anti cả. Các bạn không chửi suju nhưng các bạn đang làm xấu đi hình ảnh suju trong mắt mọi người. Tất cả n~ hành động:
“+ Chửi bà bán nước cản đường chúng nó xem SuJu là con chó già, rồi lên forum khoe khoang thành tích chửi bậy
+ Treo cờ Hàn, và qua đoạn đối thoại của bọn treo cờ Hàn thì cũng chính là bọn ELF chứ không phải fan DBSK hay đứa nào khác
+ Bịa chuyện tổng thống Hàn và Nguyễn Minh Triết hâm mộ SuJu, và ông tổng thống Hàn còn khoái cái câu Nếu có 1 ngày thế giới phản bội ..........
+ Đú theo cái phong trào "Nếu có 1 ngày" kia của 1 con ELF điên não phẳng bên Trung Quốc. Bọn ELF trên forum này luôn mồm kêu những đứa vô ý thức như vậy trong cộng đồng chúng nó là thiểu số. Thế mà admin của các forum ELF cứ để cho hàng đống đứa để cái câu trên trong chữ ký và còn coi như khẩu hiệu
+ Mong ước ngày giỗ tổ Hùng Vương dời lại để xem SuJu biểu diễn
+ Giết bố mẹ nếu không cho đi xem SuJu.”

Dù thật hay giả đều rất đáng lên án. Chúng ta có cuồng thì hãy cuồng 1 cách văn minh thanh lịch, đừng cuồng như bọn điên trốn trại như thế. Nhưng tôi cũng xin nhắc lại rằng đó chỉ là 1 fần rất nhỏ trong số rất n` n~ VELF. Và tôi biết nếu suju biết n~ việc làm này của 1 số VELF thì có lẽ các anh sẽ khóc thét lên mất. Vậy chỉ vì n~ việc làm của 1 số nhỏ VELF mà các bạn ghét toàn bộ ELF và suju thì chẳng fải quá bất công cho chúng tôi sao??? Có thể có 1 số ng` khi đọc đến đây sẽ nghĩ tôi đang đổ tất cả tội lỗi lên cho 1 số ELF để rũ bỏ trách nhiệm của ELF và suju nhưng điều đó là hoàn toàn có lí khi mà không fải ELF nào cũng àm chuyện xấu và suju thì lại càng không (họ thậm chí còn không biết chúng ta là ai nhưng lại đang bị chửi bới thậm tệ như n~ kẻ tội đồ). Tại sao các bạn không nhìn vào n~ mặt tốt mà ELF đã làm được. Chúng tôi đã cùng nhau quyên góp 4.500.000 ưon cho quỹ UNICEF. Đó không fải là 1 số tiền nhỏ, và chúng tôi không rảnh hơi để bỏ tiền ra mua danh hão cho mình, đừng vội nghĩ chuyện đó là vớ vẩn. Còn các anh trong suju cũng đã tham gia rất n` chương trình từ thiện, thậm chí họ đã tới tận Haiti để cứu trợ trong trận động đất vừa rồi. Thử hỏi xem có được mấy nghệ sĩ thần tượng từ bỏ hình ảnh hào nhoáng của họ trên sân khấu để tới đó giúp đỡ n~ con ng` hoạn nạn...Dù các bạn nghĩ rằng 'đó chỉ là hoạt động lăng xê thôi chứ họ đến đó không làm gì đâu" thì được thôi muốn nghĩ sao cũng được, đến chính bản thân tôi cũng không chắc nhưng chí biết họ đã đến và làm từ thiện ở đó.
Còn các bạn, n~ ng` anti suju, tốt thôi nếu như đó là việc mà các bạn có thể làm, nhung làm ơn hãy làm 1 anti fan chân chính (yeah lại đang nghĩ rằng chửi bới thì làm gì có chân chính fải không). Đến đánh nhau còn cần có chiến lược thì tại sao chửi nhau lại không cần nghệ thuật chứ??? Chửi bới, bashing...làm tất cả n~ gì các bạn muốn nhưng đứng fá hoại các trang web của chúng tôi (ok!!!) không fải ELF nào cũng đắc tội với các bạn...Hãy cứ anti như các bạn muốn nhưng đừng fá hoại và đừng gây war nữa. Làm thế không no bụng được đâu và rồi cuối cùng các bạn thu lại được gì, 1 cục tức to đùng và không gì cả.
Tôi post bài này không fải để gây war (well tốt thôi các có thể thấy qua bài viết của tôi) Fải, trong số đông các VELF đã có 1 số nhỏ n~ ng` có n~ hành động mà theo tôi là rất điên cuồng (nếu đúng). Nhưng tôi cũng xin nhắc lại rằng không fải ai cũng vậy, đừng vơ đũa cả nắm và nói 1 cách hàm hồ. ELF luôn là 1 cộng đồng fan luôn muốn hòa bình, vì vậy chúng tôi không muốn fải cãi nhau, chửi bới với các anti fan, càng không muốn các trang web của mình bao công xây dựng bị fá hoại...
Hãy dùng chút thiện cảm cuối cùng của mình với ELF và suju (mặc dù tôi biết n` ng` chẳng còn nữa) để đọc bài viết này của tôi.
PS: nếu bạn nào đọc xong mà muốn comment cho ý kiến khác thì hãy làm ơn ăn nói lịch sự. Có lẽ vì cũng đã có tuổi (?!) và không còn con nít nữa nên tôi cũng không muốn nhìn như kiểu "con đĩ này..." "con đĩ nọ..." "con abc...xyz"...rồi đkm, rồi vkl...đâu. hãy ăn nói thật lịch sự. Tôi post bài chứ không bán cá bán rau ngoài chợ!!! (ok?!)...thanks for reading...
Xin lỗi làm từ thiện thì chẳng ai để lại tên tuổi làm gì, Bởi vì đã làm từ thiện là từ cái tâm, "lá lành đùm lá rách" họ ko quan tâm những người được họ giúp đỡ biết mình là ai và làm gì ,ở đâu,làm như thế những người hoạn nạn kia họ sẽ mang ơn và mong ngày trả ơn. Với họ giúp được người khác là niềm hạnh phúc rồi!
*lười*

*lười*

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 6:09 pm

Kpop không đáng để tôi quan tâm, nhưng cũng chưa bao giờ anti.....

Không thích Kpop là 1 phần của tôi nhưng nói thẳng là bạn tôi 1 fan SUJU, nếu như nó là không phải là 1 fan SJ chắc nó không phải là 1 anti thứ thiệt, vì nó tôi biết đến SUJU nhưng nếu không vô tình đọc được những lời nói chuyện của ELF, đa phần là hạng khủng, thì chắc tôi cũng không xem thường ELF như thế.

Tôi 8x, tôi tôn trọng idols của mọi người, bạn thấy không comt của tôi đâu có chữi SUJU, mà chỉ nói cái ELF vô văn hóa thôi.

Và một điều nữa là các bạn koi idol của mình quá cao, mà biến mình thành 1 kon ngốc quên cả cái gì đáng để tôn trọng.

Bạn hay koi trong cái Web này đi thì biết những người anti cũng không = ELF vào trong đây đâu :))

Bạn cũng chỉ nằm trong 1% cái văn hóa fans ELF mà thôi....

Bạn cũng đâu chứng minh được bao nhiêu ELF không phải là ANTI...

Nếu bạn hỏi họ thì cũng trả lời như bạn thôi " không thích .....(bands nào ai biết)....chứ không anti"

Còn bạn cho tui là Són cũng được cũng chả sao, quan trọng là tui có phải là 1 són hay không thôi, cái này dù có nói không thì cũng là có......cứ thế có war để mà cừi.
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 6:22 pm

@ CMT2010: tôi cũng muốn nói với bạn rằng cái đó là tôi viết ra để cho các bạn hiểu thêm về n~ việc làm của ELF chúng tôi cũng như SJ chứ đương nhiên là SJ, họ không lên trên TV, trên các báo và nói như kiểu: "tôi đã làm từ thiện đấy..." hay "tôi đã đến đấy ban fát cho mọi ng` đâu..."...bạn chẳng hiểu gì cả...tôi đã đọc comment của bạn ở bên kia rồi sang bên này...nói thật tôi đã chán fải nói cho bạn hiểu n~ gì tôi viết rồi...vì vốn là bạn không muốn hiểu...
@ nocom: chúng tôi không hề coi idol của mình quá cao...tôi chỉ thấy thương họ...vì họ vất vả hơn bất cứ 1 nhóm nhạc nào khác...họ không đáng bị như thế này...tôi chỉ muốn bảo vệ họ, bảo vệ n~ ng` ma` tôi yêu quí thôi...Bạn hay koi trong cái Web này đi thì biết những người anti cũng không = ELF vào trong đây đâu :))...tôi thì không thấy như vậy, tôi thấy các bạn quá đông...còn chỉ 1 mình tôi, tôi không nói lại được các bạn...tôi không chửi S1, không chửi bạn...và cũng không chửi ai trong diễn đàn này hết...
*lười*

*lười*

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 9:06 pm

Bạn nói "chúng tôi" là ai? thành phần nào?? hay chỉ là bạn??vậy bạn phủ nhận những người kia là ELF hay sao?
Tôi tôn trong bạn là thành 1% đó, bạn hãy koi lại những mem tự nhận là ELF, họ đã nói gì??
Tôi cũng chưa bao giờ nhận mình là S1 hay S2......
Tôi cũng không nói bạn chữi người này người nọ.....
Đây là web ANTI, đã vào đây là thành phần Anti rồi....
Bạn là ELF chân chính thì xin hãy về làm fan của SUJU....
Còn đúng hay sai, mỗi người mỗi ý, không ai có thể thuyết phục được.....
Bạn hãy koi như có fans thì có antifan....
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 9:29 pm

Tôi nói " chúng tôi" vì tôi không muốn các bạn nghĩ rằng các ELF tử tế chết hết rồi h chỉ còn mỗi 1 mình tôi, "chúng tôi" là bao hàm cả tôi và n~ ELF chân chính...còn tôi không hiểu lắm khi bạn nói "n~ ng` kia"...không biết là bạn đang nói ai...
Fải, đã là 1 nhóm nhạc, có fans thì fải có anti fans...tôi luôn chấp nhận điều đó...tôi lên đây, không fải là để thuyết fục các bạn hãy yêu quí suju hay 1 ý tưởng gì đó tương tự...tôi chỉ muốn biết thêm về các bạn, và cái chính là muốn biết rõ tại sao trang web này lại được lập ra...chỉ đơn giản vậy thôi...nói thật, tôi không hề ghét các anti fans, họ cho tôi hiểu thêm về mặt trái của ELF...tôi chỉ không thích n~ ng` fát ngôn ngông cuồng và thiếu kiềm chế thôi...tôi thích được tranh luận ntn, vì qua đó tôi thấy mình dần quay về với thực tại hơn, không còn lúc nào cũng nghĩ ELF là tốt nhất nữa...và cũng vì tranh luận ntn tôi thấy thêm yêu n~ ng` mà mình đang bảo vệ (lại đang chuẩn bị bảo tôi là fan cuồng đi)...tôi mong có thể nói chuyện thẳng thắn với các anti ntn...và tôi không ghét việc đó...
Còn đương nhiên tôi vẫn là fan của SJ, vẫn là ELF, tôi không đi đâu cả...
...fải nói thật là tôi bắt đầu thích nơi này rồi...sở dĩ tôi không tham gia vào saju hay sj13 vì ở đó có quá n` n~ lời khen ngợi SJ rồi, có thêm tôi hay không vào cũng chả ảnh hưởng gì...nhưng ở đây không như vậy...thực ra tôi chỉ mong các bạn đừng dùng n~ lời lẽ quá ư nặng nề như kiểu "ối giời ơi mấy thằng gay này...", "ối giời ơi mấy thằng gay nọ..." blah blah...rồi lăng mạ xúc fạm SJ, vì dường như cuộc chiến giữa chúng ta không liên quan đến họ...vì theo như lời fần đông các bạn nói ở đây chỉ anti fan cuồng...Như 1 bạn ELF ở đây đã nói với tôi có anti cũng đâu fải chuyện xấu !!!...
*lười*

*lười*

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 9:45 pm

Đúng là có anti cũng đâu có xấu, nhưng tôi nói rồi tôi chưa bao giờ xúc phạm idol nào??

Tôi thích kon số 13 , vì đó là ngày sinh của tôi không dại gì đi anti số 13 đó đâu bạn...

Và tôi cũng không anti những ELF chân chính, tôi chỉ nói bọn cuồng thôi....nhưng 99% cứ bảo tôi anti SUJU.....

Bạn có thể ở lại đây, chứng minh cái gì cơ chứ??

Tôi chẳng anti idol nào hết nên không cần chứng minh bạn ạ...

Tôi hiểu khi iu quí 1 idol nào đó thì người ta cũng nhìn nhận theo bản năng, ra sức bào vệ họ...nhưng hành động của ELF cuồng khiến cho cái qui luật văn hóa 9x chao đảo, bạn nghĩ sao khi 2/9 đi treo cơ Hàn....kinh mình là người VN......

Đây là lần đầu tiên tôi thấy 1 bộ phận của 1 Fc như thế đó....

Dù hâm mộ Madona cỡ nào tôi cũng không bao giờ làm thế......

có thế tôi cũng phát cuồng vì Madona nhưng tôi luôn tự hào mình là người VN

Tôi nhấn mạnh lại là toi không anti bạn hay ELF chân chính.....
Hi!sky

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyWed May 26, 2010 10:13 pm

Tôi cũng không nói bạn anti ELF chân chính..tôi cũng không lên đây để chứng minh điều gì cả...tôi lên đây cũng không fải bảo vệ các ELF, kể cả cuồng hay không cuồng...vì nếu họ cuồng thật thì bênh mấy cũng không hết, còn n~ bạn không cuồng, có lẽ họ cũng không quan tâm đến n~ việc này vì có lẽ họ còn n` việc hơn fải lo chăng...bạn nói đúng: khi iu quí 1 idol nào đó thì người ta cũng nhìn nhận theo bản năng, ra sức bào vệ họ...tôi cũng là 1 ng` như vậy, tôi lên đây để bảo về n~ idol của mình...có lẽ bạn cũng sẽ thế thôi, khi có ai đó chửi Madona chẳng hạn...Tôi rất buồn và bực mình khi tôi lên fb "hội fát cuồng vì fan cuồng của các thým suju"...chỉ nghe đến cái tên thôi đã khiến tôi rất nản rồi...rồi tôi tìm hiểu n` hơn, tôi thấy cái tên 1 đằng nhưng n` bạn lại tỏ rõ thái độ anti suju...họ gọi suju là "thým", là "thằng gay", là abcxyz gì đó, tôi thấy họ nói rằng anti fan cuồng nhưng họ n~ gì họ làm thì không chỉ có vậy, đem ảnh của suju ra bình luận, rồi nói SJ không ra gì...nếu đó là Madona thần tượng của bạn, liệu bạn có chịu được không??? Tôi chỉ làm n~ việc mà 1 fan chân chính cần làm, nhưng chỉ là cách làm của tôi #, tôi đã quá chán với kiểu chỉ biết tung hô thần tượng mà không thể làm gì cho họ khi có chuyện rồi...Rất vui được làm quen với 1 anti fan cuồng như bạn...
pandanice

pandanice

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun May 30, 2010 11:16 am

K mún tự nhận mình là 1 ELF chân chính
Nhưng mà đã thực sự rất buồn và rất buồn khi xem những cái topic không mấy nhẹ nhàng trong đây
Bởi vì tôi là 1 ELF cho nên ý kiến rất chủ quan
Bởi vì những fan cuồng như vậy, ELF đáng bị phê phán lắm sao?
Họ chỉ là "những con sâu làm rầu nồi canh thôi mà"
Tôi nhận hành động treo cờ Hàn và quì lạy suju (?! nếu có) thì thật đáng phê phán
Nhưng ELF là một cộng đồng, những ng` đó là cá nhân
Không thể đánh giá cộng đồng qua các cá nhân như vậy
Tôi k yêu cầu các bạn iu quý SJ, nhưng đừng dùng những từ ngữ nặng nề quá
AFS cũng có những ng` thật quá đáng khi chửi mắng ng` khác như thế, nhưng cũng có ng` không làm như vậy, đơn giản họ ghét fc của S9 - S1 những con ng` nhẫn tâm đã làm cho K-ELF bị thương và đau buồn như thế nào
Và AFS gồm rất nhiều thành phần mà, sao có thể đổ hết cho ELF được, có nhiều ELF vẫn là S1 đấy thôi , AFS có cả Kamilia, Diamond, VIP, Shawol,.... tại sao cứ đổ hết cho ELF vậy
Chào Hi!sky, tôi cũng rất bùn khi có những ng` đem SJ ra bôi nhọ và nói họ mua giải
Thật là đáng bùn fải k khi thần tượng mình bị đối xử như vậy
Chỉ vì những phần tử "k ra sao", bản thân tôi cũng ghét những fan cuồng và những fan phong trào
Tất cả bọn họ làm xấu mặt ELF và SJ, k fải ai là fan của SJ cũng đc gọi là ELF đâu các bạn à
Cho nên làm ơn lời ăn tiếng nói văn hoá một chút được k, đã được gọi là ELF thì chỉ có thể là ng` chân chính
Những con người cố tình mang cái danh ấy vào người mà ứng xử chả ra sao thì chẳng bao h có thể được công nhận là ELF được, họ chỉ là nhữnng ng` làm xấu mặt fan chân chính và thần tượng của họ, lúc đó họ cũng là thành phần antifan mà thôi
TKs cái topic nha
Nhắc lại lần nữa, ý kiến của tôi là chủ quan bởi vì tôi là một ELF, chân chính hay không tuỳ các bạn suy nghĩ, bởi vì tôi k thể can thiệp được
Đừng sỉ nhục, phỉ báng SJ, tất cả ELF đi quá mức giới hạn
Tôi chỉ mún tìm hỉu thêm về các bạn, chỉ vậy thôi
Ruby

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun May 30, 2010 3:48 pm

Chẳng anti SJ, ;)) chỉ là ghét cái lũ Ẹo điên cuồng ^^
Tớ nói Ẹo điên cuồng thôi chứ chẳng động vào các bạn ELF chân chính đâu nhớ :))
Với cả mấy bạn comment thì đừng lôi S9 vào nha T_T
wtf

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun May 30, 2010 4:58 pm

Bọn fan cuồng thì không nói làm gì, tụi nó đủ mọi tố chất để ghét
Nhưng mà nhìn mấy tên suju thì chủ quan cũng ghét tuốt=))
E.L.F suju no1

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun May 30, 2010 10:38 pm

Mấy bạn cứ nói anti lũ Vẹo ẹo gì đấy,nhưng tôi thì vô đây cứ thấy là anti Sj mà thôi
Con người ai cũng kiềm chế được một chút thôi, cứ vào là thấy anti suju, chửi cũng toàn suju.
Nói lại lần nữa nhé:" nếu hok thick thì thôi, nghe làm chi"
Nghe rồi để anti à, rỗi wa nhỉ
còn cái vụ treo cờ HQ trong 2/9 ấy, tui cũng mới biết thôi(kok bit có thật hok)
Nhưng như vậ là fans đã sai, theo quan điểm của tôi, dù tọi là suju fans. Như thế hok thể chấp nhận được.
Tôi nhận lỗi trong 4rum này có lúc tôi đã hok kiềm chế dc, nhưng các bạn nghĩ sao nếu ngày nào cũng thấy idol của mình bị chửi này nọ
idols là một tài sản tinh thần riêng của mọi người, hok phải những thứ mà ta có thể chửi này chửi nọ.
có những bạn nói Suju hát hok hay nhưng rất văn hóa, có thể tôi sẽ chấp nhận. Nhưng có những người lại dùng những lời lẽ thô tục để nói về đề tài ấy, z theo bạn mình có giữ dc Bình thường nữa hay hok.
S9 và suju đều là người cùng công ty, idols 2 bên rất thân với nhau, z tai sao chúng ta lại moi chuyện lên chứ.
Nhấn mạnh: mình hok oha3i fan của S9 nhưng cũng hok phài là AFS, vì mình là người có văn hóa hok đi chửi idols của người khác. hok phải 99% E.L.F đều là anti fan cua S9.
Mính rất bùn vì có những lời nói suju là gay, hok hiểu đc các người ấy nghe đc ở đâu, thấy đc những ij mà bào thế.
i hate afs

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun May 30, 2010 11:00 pm

kể ra thì SJ còn sướng, hội anti-suju nói chuyện ít ra còn đàn hoàng với ELF thứ thiệt

S1 chưa bao giờ nói chuyện đc với AFS

chán
E.L.F suju no1

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 10:37 am

windy2000 đã viết:
kể ra thì SJ còn sướng, hội anti-suju nói chuyện ít ra còn đàn hoàng với ELF thứ thiệt

chán
:

thì bạn thử nới chuyện vs AFS đi, ko thử sao bít
Ayaka

Ayaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 12:26 pm

http://afsvn.forum-viet.net/forum-f13/topic-t8821.htm

Đây là nói chuyện với AFS đấy. 1 bạn Sone muốn hòa bình, xem bọn AFS nó đáp trả kìa:

"Bọn Sone + 9 chị nhà chúng mày đến đây quỳ lạy liếm chân bọn tao rồi đâm đầu vào đống cứt may ra mới có hòa bình"

Ôi, AFS nói chuyện tử tế quá nhỉ
E.L.F suju no1

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 2:03 pm

One Liter Of Tears đã viết:
http://afsvn.forum-viet.net/forum-f13/topic-t8821.htm

Đây là nói chuyện với AFS đấy. 1 bạn Sone muốn hòa bình, xem bọn AFS nó đáp trả kìa:

"Bọn Sone + 9 chị nhà chúng mày đến đây quỳ lạy liếm chân bọn tao rồi đâm đầu vào đống cứt may ra mới có hòa bình"

Ôi, AFS nói chuyện tử tế quá nhỉ

cũng như mình là một ELF muốn hòa bình mà mí bạn có chịu đâu
Tatsumaru

Tatsumaru

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 2:49 pm

^
Trích dẫn :

Trích dẫn :

Trích dẫn :
cũng như mình là một ELF muốn hòa bình mà mí bạn có chịu đâu

ở đây nếu là ELF thì rất là hòa bình, VẸO thì khác...
zynbum

zynbum

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 3:44 pm

<3 mình bị thích cái bài ở trên kia<3
sao mà ở đây thi ngọt ngào thế mà ở chỗ khác thi xoay 180 độ thế nhỉ???
rõ ràng toàn thấy văng tục chửi bậy mà:( toàn chửi elf là đĩ vz phò mà/:) có thấy tốt đẹp tẹo nào đâu
thế k fai vẹo la tên khác cua elf à????
manucian1988

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptyMon May 31, 2010 10:12 pm

E.L.F suju no1 đã viết:
windy2000 đã viết:

chán
:

bạn có thể sang box anti snsd cũng ở forum này để biết thêm chi tiết, mình qua đấy đọc thấy bẩn mắt chả buồn comment scratch
mà ở đấy có những thành phần nào thì bạn đọc sẽ thấy scratch
prince_love

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! EmptySun Jan 09, 2011 1:18 pm

ĐM may là t chưa lục tug kả kái 4rum r2 này lên :))
Mấy trò đùa of SJ tkỳ coi như là gay àk :))
Đm lo-gic vkl :-<
Làm nt' để hút fans tkôy
S9 cx hôn giả trog kissing you kòn l` j` nữa :-j
Xem bonamana ai bảo SJ gay k hả kác b.trẻ :))
Chụp hìg qảng cáo có ai bảo won gay k
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!   Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!! Empty

Hãy thử đọc 1 lần xem!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang