Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !

Go down 
Chó Anti Suju Kaka
Don't Come Back
anhvupy
beraintuyhoa
Velonica
nyhwang
Sangre
Ka Jung
touyenpro127
TrangKhanh
HATESUJU
snow
thiensuhacam
suju_phethai
Applepie
19 posters
Tác giảThông điệp
Applepie

Applepie

Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri May 27, 2011 4:39 pm

Gửi các ELF,

Tôi viết cái này không phải để chỉ trích ai cả, chỉ mong nếu bạn là 1 ELF thì hãy dành chút thời gian đọc, và nếu có thể, tôi hy vọng các bạn sẽ rút ra một điều gì đó tốt đẹp để ngẫm nghĩ lại và trở nên chín chắn hơn.

Một điều chắc chắn tôi không phải là fan hay anti fan của bất cứ nhóm nhạc nào bởi vậy các bạn đừng nghĩ là tôi ghét Suju hay bênh vực cho nhóm nào đó. Bạn thân của tôi là 1 ELF nên tôi hiểu cảm giác khi bị người khác xúc phạm thần tượng của mình. Nhưng bài viết này tôi viết không hề nhằm vào Suju mà là muốn gửi đến các Fan Suju, chính là ELF các bạn.

Nói thực, tôi cũng thích phong cách của Suju lắm ! Họ nhảy đẹp, sở hữu diện mạo và ngoại hình đẹp, họ thu hút không những các bạn nữ mà còn các bạn nam. Lần đầu khi nghe bài Sorry Sorry , tôi đã bị cuốn hút bởi Suju và đã tập học thuộc lòng lời bài hát ( tập suốt mấy tuần nhưng tôi vẫn chỉ hát được đoạn điệp khúc, haha :D ). Thế nhưng những suy nghĩ của tôi về Suju đã dần thay đổi khi tôi đọc những lời của một số ELF trên mạng. Các bạn ấy nói : “Gia đình là phù du, Suju là tất cả!” hay có bạn còn viết : “Mình đã định khử ông bà già nhà mình khi chúng không cho mình đi xem các oppa hát, nhưng may là chúng đã tỉnh ngộ ra.” Và còn nhiều nhiều nữa. Tôi không muốn gọi nhiều bạn là ELF “chân chính” hay ELF “cuồng”, nhưng tôi chỉ muốn các bạn yêu thích Suju như tôi trước đây hãy có sự đồng tình với tôi ( cho dù là rất ít ) và cùng nhau giúp các bạn “ELF như trên” nhận thức rõ ràng hơn.

Tôi đọc những lời mà bạn “teukieahsaranghae” đã viết và tôi thấy có sự tương đồng giữa bạn ấy và 2 bạn ELF phía trên. Cũng giống như 2 bạn tôi nói đến phía trên, bạn “teukieahsaranghae” đã “tôn sùng” Suju khá “quá đáng”. Tôi sẽ không cảm thấy xin lỗi nếu tôi làm bạn tức giận hay buồn bã bởi những điều tôi viết là sự thật, không có 1 chút giả tạo hay văn chương lý lẽ. Mọi người đều có quyền hâm mộ thần tượng, Đúng ! Không ai có quyền cấm các bạn hâm mộ Suju, bởi tôi cũng thích Suju mà, nhưng hâm mộ cũng phải có mức độ, không thể hâm mộ 1 cách “tôn thờ” như một số bạn được. Như bạn đã viết :

“Mọj ngườj gkét tôi, coj tôj như đồ vô dụng
Chỉ mình Suju là yêu tôj, cần tôj
Mình Suju là tôj thật tuyệt vờj
Chỉ có các anh ấy rằng ko muốn tôj khóc
Họ còn rằng họ hát là vì tôj.
Nhữg đjều ấy là độg lực để tôj ko gục ngã
Vì thế tôi yêu Suju”

Tôi không muốn nói đến chuyện phông chữ của bạn, vì bạn có quyền dùng phông chữ bạn muốn, không ai cấm. Nhưng hãy nhìn lại những gì bạn viết. Bạn nói “mọi người ghét tôi, coi tôi như đồ vô vụng, chỉ mình Suju là yêu tôi…”, vậy tôi hỏi bạn, bạn đã bao giờ nói chuyện trực tiếp với Suju chưa? Bạn đã bao giờ sống cùng Suju chưa? Đã có ai nói rằng mọi người ghét bạn chưa, coi bạn như đồ vô dụng chưa? Hay tất cả chỉ là do bạn tự suy ra, tự cảm thấy vậy ? Bạn chưa bao giờ tiếp xúc với Suju, sao bạn có thể khẳng định chỉ có mỗi Suju là yêu bạn ? Họ đã từng nói “saranghae” với bạn à? Thế còn ba mẹ bạn thì sao ? Họ là những người đã sinh ra bạn, nuôi bạn lớn đến chừng này, để rồi bạn quay mặt với họ, nói rằng mọi người đều ghét bạn ! Bạn có bao giờ dành chút thời gian, suy ngẫm lại những nỗi đau, cực nhọc mà ba mẹ bạn đã trải qua để cho bạn ăn học chưa? Tôi thì có đấy ! Có lần ba mẹ đã la mắng tôi dữ dội và tôi đã đòi bỏ nhà ra đi. Và trong phút nóng giận họ đã đánh tôi, và lúc đó tôi nghĩ “ Ba mẹ không thương con, ba mẹ vứt bỏ con.” Nhưng cũng chính lúc ấy, tôi thấy họ khóc. Và tôi đã nhận ra rằng, cái đau bị đánh, bị la mà tôi cảm nhận chẳng hề thấm thía gì so với nỗi đau vì đã đánh tôi mà họ chịu đựng. Cái đau của người yêu mình, đánh mình còn nặng hơn cái đau thể xác mà mình chịu đựng. Và kể từ lần đó, mỗi lần tôi bị la, tôi chỉ im lặng vì tôi biết rằng ba mẹ làm vậy là vì tôi !

Bạn còn nói Suju là những người duy nhất không muốn bạn khóc, muốn hát vì bạn, và do đó mà bạn không gục ngã. Nghe có hơi buồn cười, bởi thử hỏi trước khi Suju được thành lập, khi bạn khóc, ai là người đến an ủi bạn ? Suju à ? Lúc đó và ngay cả bây giờ, Suju cũng chả hề biết bạn là ai, sao họ biết bạn khóc khi nào mà đến an ủi ? Rồi họ có bao giờ nói họ hát là vì bạn chưa? Xin lỗi khi nói thật, Suju là 1 NHÓM NHẠC ! Nghề của họ là ca sĩ, họ hát để kiếm tiền nuôi cuộc sống và để mọi người được thư giản bằng âm nhạc của họ. Nhưng tôi hỏi bạn họ đã làm gì cho bạn chưa ngoài việc hát và giải trí bạn ? Có một bạn trong diễn đàn đã nói giải trí là quyền tự do, ai cũng được quyền giải trí và hâm mộ ca sĩ thần tượng. Ừ thì đúng, thế nhưng vì việc Suju hát mà bạn nói họ đã giúp bạn không vấp ngã thì có phải là quá lố bịch không ?!!! Và vì vậy mà bạn “yêu” Suju ? Bạn có bao giờ tự hỏi mình đã nói từ “yêu” cho ba mẹ mình bao nhiều lần rồi ? Từ “yêu” không phải là 1 từ mà bạn muốn dùng là dùng vô tội vạ. “Yêu” là một từ bộc lộ cảm xúc cao nhất, hơn là “thích” hay “mến”, một khi bạn đã nói từ “yêu” với một ai đó tức là bạn sẽ hy sinh vì người đó, cho dù là cả tính mạng. Cũng như mẹ bạn, bà ấy “yêu” bạn và tôi chắc bà ấy sẽ đánh đổi cả tính mạng của mình để bạn được sống trong hạnh phúc. Thế mà bạn dùng từ ấy để nói đến Suju, nực cười khi tôi nghĩ nếu như Suju tan rã, hay một thành viên trong Suju không may qua đời vì tai nạn, bạn có buồn đến mức đi tự tử để được xuống suối vàng với họ không ? Nếu bạn nói “có”, tôi biết đó chỉ là lời nói phút bốc đồng, không suy nghĩ.

“Khj bạn yêu 1 aj đó tật xấu của họ pạn vẫn thấy hay.
Đó là lý do vì sao nhiều lúc Elf điên quá mức.
Nhưg ít ra chúng tôi vẫn ăn có văn hóa
Yếu đuối là sai ư? Ai mà chẳg có lúc yếu đuối
Yêu 1 ai đó là sai ư?
Tình yêu làm jì có tội?
Tạj sao mấy bạn lại chửi chúng tôi ko khác jì mấy lũ đầu đườg xó chợ.
Các bạn có quyền antj chửj bớj chúg tôj nhưg lấy quyền đâu để chê trách tình yêu của chúng tôi?”

Nếu bạn “yêu” Suju đến thế, vậy bạn hãy thề rằng sau này bạn sẽ không bao giờ kết hôn đi. Vì bạn “yêu” Suju mà, nếu bạn lấy người khác, chẳng phải là bạn đã phản bội lại họ sao ? Vậy thực ra cái tình cảm mà bạn gọi là “tình yêu” chỉ có mức đó thôi à ? Thật tầm thường ! Nói thật nhé, bạn gọi đó là “yêu” nhưng khi Suju già đi thành những ông cụ, bạn sẽ chỉ nói được cái miệng rằng bạn vẫn “yêu” họ nhưng thực chất bạn lại đang “yêu” một nhóm nhạc nam khác có nhiều hotboys !!! Tôi biết đó là suy nghĩ riêng của bạn, nhưng bạn hãy nhìn nhận lại đi, bạn “teukieahsaranghae” !

“.L.F mà các pạn hay gọi là ẹo ấy là viết tắt của "EverLasting Friends" - mãi mãi là bạn. Suju chọn cáj tên này vs mog muốn Suju, ELF sẽ mãj mãj là những ngườj pạn sát cánh cùng nhau.
Các bạn gọj chúng tôi là ẹo
tkế là tôi đã hiểu vs mấy pạn tình pạn chỉ đáng giá như thế thôj”

Tôi hiểu nghĩa của ELF trước khi bạn giải thích. Và tôi cũng hiểu điều mà Suju mong muốn các fan của mình sẽ luôn thân thiện với nhau. Nhưng các bạn đã có những lời nói không hề chín chắn chút nào khi nói về chính thần tượng của mình. Bạn nói bạn “yêu” họ, nhưng “tình yêu” đó kéo dài được bao lâu ? Everlasting ? Không hẳn vậy, khoảng mấy chục năm nữa, khi Suju già đi, bạn sẽ nhận ra rằng “tình yêu” ấy đã tan dần khi nào không hay. Còn việc bạn tức giận khi mọi người gọi bạn là “ẹo” thì tôi đồng ý, chẳng ai thích bị người khác gọi mình như vậy. Nhưng bạn lại nói những người ấy “coi tình bạn chỉ đáng giá như thế thôi” thì bạn đang “từ bụng ta suy ra bụng người” đấy. Bạn hiểu gì về tình bạn ? Đối với bạn, tình bạn là những người cùng “yêu” Suju à ? Ô, vậy nếu 1 người bạn thân của bạn không thích Suju hay có những lời chê bai Suju thì bạn cũng vứt bỏ người bạn ấy à, cho dù người bạn ấy đã giúp đỡ bạn rất nhiều trong cuộc sống ? Một khi bạn không hiểu rõ về một điều gì đó, thì đừng tỏ ra mình có hiểu biết, bởi nếu bạn làm vậy chỉ khiến người khác xem thường bạn hơn mà thôi.

Một sự thật kinh hoàng đã làm tôi cũng nhiều người Việt Nam phẫn nộ, cũng như những người bạn ngoại quốc của tôi đã rất bàng hoàng : ELF đã quỳ xuống trước Suju tại sân bay và đã khóc sướt mướt khi được gặp họ. Nếu các bạn muốn, tôi có thể send link hình ảnh đó, để các bạn không nói tôi bịa đặt. Thử hỏi xem, đường đường lúc nào cũng gọi là “dân tộc Việt Nam anh hùng bất khuất”, “con rồng cháu tiên”, vậy mà giờ đây lại hạ mình quỳ xuống trước 1 nhóm nhạc Hàn Quốc ! Nhiều bạn còn suốt ngày ca cẩm, than thở về việc “trai Việt Nam xấu thua trai Hàn” và “hàng Việt Nam dở xa hàng Hàn”. Ừ đúng là vậy, nhưng thử hỏi lý do đâu mà ra ? Là do Việt Nam có những con người như vầy, bị ngu muội bởi những điều xa xỉ ngoại quốc, mà không lo học tập, đóng góp để xây dựng nước, lấy đâu ra nước ta giàu cho được ? Cứ đà thế này thì Việt Nam có 100 năm sau cũng chưa bằng một góc của Hàn Quốc. Và xin nói thêm, nếu bạn nào quá chán nản cuộc sống Việt Nam, đừng ngần ngại bỏ đi, cứ việc qua Hàn sống, Việt Nam không cần những người dân như vậy ! Một cô bạn người Mỹ của tôi đã nói : “I can’t believe those people made such a fuss when Suju came.” – “ Tôi không thể tin rằng những người đó (ELF Việt Nam) lại làm ầm lên đến vậy khi Suju đến.” Khi nghe nói vậy, thử hỏi ai làm người Việt Nam mà không tủi thân, tự ái ? Nếu không phải nói là nhục nhã ! Nếu chuyện này lặp đi lặp lại thì tôi thực sự không biết phải chui vào ngỏ nào để mà trốn khỏi sự xấu hổ này.

Đó là tất cả những gì tôi muốn gửi đến các ELF. Tôi biết chắc nhiều bạn đọc xong sẽ có phần phẫn nộ, không thích nhưng tôi hy vọng các bạn sẽ hiểu rằng những điều trên không hoàn toàn là không đúng. Mong ELF sẽ trở nên hiền hòa hơn và ý thức hơn về việc hâm mộ thần tượng, và có lẽ khi đó tôi sẽ ủng hộ ELF hết mình. Chúc ELF 1 ngày an lành, chúc Suju ngày càng thành công hơn !

P/S : Các bạn ELF, hãy sống chậm lại và hãy biết yêu quý những gì các bạn đang có, đừng để những thứ quá xa mình làm mình quên đi những gì thật gần gũi.
suju_phethai

suju_phethai

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri May 27, 2011 8:14 pm

Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! 182286_192112980819027_116002965096696_552500_6348274_n
VÀ ĐÂY NỮA
thiensuhacam

thiensuhacam

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri May 27, 2011 9:21 pm

Trời đất, bạn giỏi văn quá. Khâm phục, khâm phục. Nhưng chắc ẹo ko hiểu đc đâu
Applepie

Applepie

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat May 28, 2011 11:06 am

suju_phethai đã viết:
Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! 182286_192112980819027_116002965096696_552500_6348274_n
VÀ ĐÂY NỮA

Thật khủng khiếp quá, bạn ơi ! Tôi đọc cái này mấy lần rồi mà vẫn cảm thấy tức tối, khó chịu sau khi đọc. Không hiểu những con người này sinh ra để làm gì cơ chứ ?!!!
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat May 28, 2011 5:12 pm

Dài :))
suju_phethai

suju_phethai

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat May 28, 2011 11:00 pm

Applepie đã viết:
suju_phethai đã viết:
VÀ ĐÂY NỮA

Thật khủng khiếp quá, bạn ơi ! Tôi đọc cái này mấy lần rồi mà vẫn cảm thấy tức tối, khó chịu sau khi đọc. Không hiểu những con người này sinh ra để làm gì cơ chứ ?!!!
ùm.chúng nó gọi tình cảm cha mẹ vs con cái là trục lợi dây chuyền...cha mẹ nào đẻ ra thứ này đúng là vô phúc...đất nước chứa lũ này đúng là đất nước nhục thay. Đầu óc đã bị suju làm cho mê muội ...
HATESUJU

HATESUJU

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Jun 11, 2011 1:58 pm

Applepie đã viết:
suju_phethai đã viết:
Ôi vãi suprised:O con này còn không bằng con động vật
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Jun 11, 2011 7:01 pm

Bạn chủ thớt có phải ng quen của mình ko nhể???
touyenpro127

touyenpro127

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyTue Jun 14, 2011 3:23 pm

tất cả n~ điều nói trên mình k phủ nhận, nhưng sao pẹn chủ thớt k viết 1 bài về anti fan lun nhở, chắc cũng sẽ rất hay nhở?
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyTue Jun 14, 2011 8:10 pm

Vì antifan ko "dấm" như fan, viết sao đc bạn???
Ka Jung

Ka Jung

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyMon Jun 27, 2011 3:15 pm

Bạn binhminhden là anti Kpop, fan US&UK, là troll. Vì ghét E.L.F quá nên nói vậy để vu khống đó mà.
Sangre

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 03, 2011 9:01 am

Suju đến lúc đầu bạc miệng móm thì có mấy con khọm già nó cũng chả thèm yêu

yêu quá thì biến mẹ sang hàn quốc mà làm ôsin cho bọn nó ấy , đừng làm bẩn cái đất VN này
nyhwang

nyhwang

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyWed Jul 13, 2011 10:11 pm

bạn nói đúng ..
mình là ELF và cũng hơi thấy xấu hổ vì 1 số hành động hơi wá của 1 số ELF ...
chẳng wa fan của SJ đa số là còn con nít nên snghĩ chưa có đc nhiều lắm nên khi thích ai thì chỉ biết la lên nthế thôi bất cần ai hết ^^~
nhiều khi nghĩ SJ nhiều anti là do ELF fần lớn hơi sùng wá...
mình cũng tương đồng với ý kiến trên của bạn nhưng chỉ là 1 số ELF thôi chứ kf hết tất cả đâu :D hìhì

Kamsa lời chúc của bạn đối vs SJ nhé :D
Velonica

Velonica

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 17, 2011 4:47 pm

gia đình là phù du, suju là tất cả =)))))
địt mẹ con bại não, đọc cái bài con kia viết mà muốn bại não giống nó mất :(( chết mất, suy nghĩ của tuổi trẻ ngày nay thật là độc đáo =))
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 17, 2011 6:00 pm

Trích dẫn :
bạn nói đúng ..
chẳng
wa fan của SJ đa số là còn con nít nên snghĩ chưa có đc nhiều lắm nên
khi thích ai thì chỉ biết la lên nthế thôi bất cần ai hết ^^~
mình cũng tương đồng với ý kiến trên của bạn nhưng chỉ là 1 số ELF thôi chứ kf hết tất cả đâu :D hìhì
Thì bài viết nói về fan cuồng mà^^
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 17, 2011 6:59 pm

Đề nghị bạn HATESUJU đổi ava dùm cái. Hỏng hết 4rum :|
Applepie

Applepie

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 24, 2011 9:24 pm

nyhwang đã viết:
bạn nói đúng ..
chẳng wa fan của SJ đa số là còn con nít nên snghĩ chưa có đc nhiều lắm nên khi thích ai thì chỉ biết la lên nthế thôi bất cần ai hết ^^~

Kamsa lời chúc của bạn đối vs SJ nhé :D

Tôi rất vui khi nhận được sự đồng tình từ một ELF ^^ Cảm ơn bạn đã dành thời gian ra đọc những điều tôi viết.

Đúng vậy, tôi biết không phải ELF nào cũng như thế. Đây chỉ là đôi điều tôi muốn nói cho tất cả các bạn ELF. Nếu như một số bạn đọc bài này là có suy nghĩ về Suju khá giống như mấy bạn tôi nêu ra trong bài thì mong các bạn ấy có thể trở nên chín chắn và nhận thức rõ ràng hơn. Còn nếu các bạn đọc khác đã có sẵn sự nhận thức như bạn thì tôi rất vui và cũng hy vọng các bạn có thể giúp đỡ bạn bè của mình, những người sung bài Suju quá mức.

P/S : Kamsa hamida :)
beraintuyhoa

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Jul 24, 2011 11:58 pm

Bạn nào viết cái này chắc giỏi văn lắm đây. Học Xã hội và nhân văn hả? Hihi, Mình học BK nè, cho làm quen nha.
Mình thấy hầu như ELFđều như bạn nói cả, cách đây vài năm, mình lang thang trên mạng, thấy co mấy bài hát mà được thể hiện bởi 1 nhóm nhạc gồm 13 người, đầu tóc thì bù xù, dài, nhuộm đỏ vàng. Mình tưởng là mấy đứa hát kẹo kéo ở ngoài quê, Nhưng không ngờ bây giờ họ lai trở thành thần tượng. Các ELF lại coi họ hơn cha mẹ, ông bà. Đi chế nhạo Việt Nam. Dám kêu Vịt_Pop. Cho hỏi ELF, các cô là người Việt Nam hay Vịt Nam, học tiếng Vịt hả, các cô đang nói tiếng của Vịt hả (Cạp cạp...).
TrangKhanh

TrangKhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyMon Jul 25, 2011 10:35 am

Trích dẫn :
Bạn nào viết cái này chắc giỏi văn lắm đây. Học Xã hội và nhân văn hả? Hihi, Mình học BK nè, cho làm quen nha.
Mình
thấy hầu như ELFđều như bạn nói cả, cách đây vài năm, mình lang thang
trên mạng, thấy co mấy bài hát mà được thể hiện bởi 1 nhóm nhạc gồm 13
người, đầu tóc thì bù xù, dài, nhuộm đỏ vàng. Mình tưởng là mấy đứa hát
kẹo kéo ở ngoài quê, Nhưng không ngờ bây giờ họ lai trở thành thần
tượng. Các ELF lại coi họ hơn cha mẹ, ông bà. Đi chế nhạo Việt Nam. Dám
kêu Vịt_Pop. Cho hỏi ELF, các cô là người Việt Nam hay Vịt Nam, học
tiếng Vịt hả, các cô đang nói tiếng của Vịt hả (Cạp cạp...).
Cái lũ não phẳng ấy chấp làm gì hả bác?
anhvupy

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri Aug 12, 2011 11:43 am

con này bại não, đem não nó ra tẩy trắng mẹ cho rồi, dm tao thương hại cho ông bà già mày khi sinh ra mày , vê lờ
Don't Come Back

Don't Come Back

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri Aug 12, 2011 3:51 pm

chúg nó óc chó b nói làm sao mà chúg nó hiểu đc...!!!!!!nhà chúg nó có nghề gia truyền hút bể phốt = mồm đó..!!!!nên chúg nó nói câu nào thì k thể đỡ đc r...!!!!=))
Chó Anti Suju Kaka

Chó Anti Suju Kaka

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySun Oct 09, 2011 12:47 pm

OMG
ẹo_and_shit

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyMon Oct 24, 2011 10:26 am

suju_phethai đã viết:
VÀ ĐÂY NỮA

Phần Con lấn chiếm phần "người" @@
Amelia_luv_S9_AntiAFS

Amelia_luv_S9_AntiAFS

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyTue Oct 25, 2011 1:42 pm

ẹo_and_shit đã viết:
suju_phethai đã viết:
VÀ ĐÂY NỮA

Phần Con lấn chiếm phần "người" @@
Cái con nhỏ này nó từng làm cả cộng đồng Facebook phẫn nộ rồi (tuy Ẹo ủng hộ nhiệt tình, 14 like liền kia mà :D) cho nên ko cần phải nói nhiều đâu, cái thứ mất dạy như thế chết quách đi cho xong việc.
babymilo_9999

babymilo_9999

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyTue Oct 25, 2011 9:20 pm

hơi quá !!!!! dù gì mình vẩn còn yêu ng nhà !!! nhất là mama !!!! và ng iu!!!!! I MISS U SO MUCH !!!! TS2H!!!!!! và con cún yêu dấu dù đã mất !!! hix !!!!
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyFri Oct 28, 2011 10:51 pm

babymilo_9999 đã viết:
hơi quá !!!!! dù gì mình vẩn còn yêu ng nhà !!! nhất là mama !!!! và ng iu!!!!! I MISS U SO MUCH !!!! TS2H!!!!!! và con cún yêu dấu dù đã mất !!! hix !!!!
đếk có ai nói bạn cả?! nhảm vờ lờ
babymilo_9999

babymilo_9999

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:06 pm

t cũng đâu có nói u !!! u cũng nhảm mà bày đặt !!! vô duyên thúi !! chửi thề hoài !!! t hk muốn chửi chứ ko phải ko bit chưi!!! nếu muốn chửi thì học hoi them đi !!! có mấy từ nhai đi nhai lai hoài !! nhuc dau !!!! nếu muốn t chi cho ma chui !!! =))))))))))))))
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:28 pm

babymilo_9999 đã viết:
t cũng đâu có nói u !!! u cũng nhảm mà bày đặt !!! vô duyên thúi !! chửi thề hoài !!! t hk muốn chửi chứ ko phải ko bit chưi!!! nếu muốn chửi thì học hoi them đi !!! có mấy từ nhai đi nhai lai hoài !! nhuc dau !!!! nếu muốn t chi cho ma chui !!! =))))))))))))))
bạn cho mình hỏi là mình chửi thề chỗ nào?
và cũng kính mong bạn dạy mình 1 vài câu chửi chớ mình cũng chả biết chửi ntn cả@_@
babymilo_9999

babymilo_9999

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:35 pm

ủa !! dậy từ vãi là gì !!! hk phai chui àh !!! nếu bạn nói hk phải thì vô đứng trước mặt ba me bạn nói thử đi !! nếu ba mẹ ban hk pứ gì thì mình hieu gia đình bạn ntn ùi !!! =))))))
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:41 pm

babymilo_9999 đã viết:
ủa !! dậy từ vãi là gì !!! hk phai chui àh !!! nếu bạn nói hk phải thì vô đứng trước mặt ba me bạn nói thử đi !! nếu ba mẹ ban hk pứ gì thì mình hieu gia đình bạn ntn ùi !!! =))))))
ỦA TÉ RA BẠN BIẾT TỪ ĐÓ LÀ TỪ GÌ À?! THẾ MÀ KO BIẾT MÌNH ĐỌC ĐC Ở ĐÂU LÀ BẠN HỎI VÃI LÀ TỪ GÌ CƠ ĐÂY=))=)) CÁI NÀY LÀ CỐ TỎ RA NGU ĐỂ NG KHÁC CÓ CHUYỆN ĐÊ NÓI NÈ=))=))
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:43 pm

Bể khung rồi =) Nản thật =)
CĂMTHÙE.L.F

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:49 pm

snow đã viết:
Bể khung rồi =) Nản thật =)
NẢN CÁI GÌ MÀ NẢN
ÍT RA CÒN CÓ NG` ĐỂ MÌNH CHỬI KÌA=))
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:53 pm

@CĂMTHÙE.L.F Bạn trên ghi ngôn ngữ mà người bình thường KHÓ LÒNG MÀ HIỂU ĐƯỢC =)) Nên em mới nản :))
Amelia_luv_S9_AntiAFS

Amelia_luv_S9_AntiAFS

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:55 pm

Đừng có mà Caps Lock nữa =.=
snow

snow

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 9:58 pm

@bạn ở trên Bạn muốn nói gì :-?
Amelia_luv_S9_AntiAFS

Amelia_luv_S9_AntiAFS

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptySat Oct 29, 2011 10:00 pm

@CĂMTHÙE.L.F Đừng có mà Caps Lock nữa =.= Khó đọc wá
babymilo_9999

babymilo_9999

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! EmptyTue Nov 01, 2011 9:12 pm

hk bit ai chui ai ah !!!!! hahaha !!! mac dich qua di !!!! hahahaha !! len xa bon anti kpop da !!! chi la 1 lu bit sua thui !! ko dam lam gi !!!! hahaha!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !   Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian ! Empty

Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Một trong những phản ứng dữ dội nhất về các phát ngôn của fan hâm mộ bands nhạc Hàn hoặc theo phong cách Hàn thời gian gần đây
» Lời đầu tiên , em xin lỗi mọi người vì đã lừa mọi người trong thời gian qua.
» Nơi chém gió, tập đi Airblade của Anti E.L.F, mong các bạn E.L.F ko vào quấy fá
» mong các bạn tha thứ cho ELF
» Ngoài luồng chút nha :D.