Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Đôi dòng tâm sự

Go down 
so♥4ever
antixeng
**
Nana
Fro
rwid15
anhnam9x_bh
snow
gauloncon_cute
shining_star
touyenpro127
1024483
16 posters
Tác giảThông điệp
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 8:18 am

Chào các bạn, dù bạn là người hâm mộ nhạc Hàn hay người phản đối nhạc Hàn, mình cũng hy vọng bạn có thể chia sẻ với mình những điều dưới đây. Mình đang rất lúng túng vì tình trạng quá cuồng nhiệt của một số bạn học cùng lớp, rất mong có được lời khuyên (:

Mình không ghét âm nhạc Hàn Quốc, chỉ là không thích nghe thôi, nhưng chẳng mấy thiện cảm với các bạn gái hâm mộ mấy bạn trai của nhóm blah blah blah... Nhớ có lần than thở với nhỏ ngồi cạnh: "Mày đừng thần tượng SuJu nhiều quá, mất bài vở vì mấy thằng dở hơi đâu đâu chứ ích mẹ gì", ngay lập tức đám con gái trong lớp bu lại, bị cảnh cáo liền ngay và liền, buồn cười lắm mà chẳng dám có ý kiến.

Ta nói, bằng tuổi, cùng học chung với nhau 3,4 năm trời, mới đụng chạm tý tẹo mà đã sứt mẻ tình cảm. Mấy con bé làm mình bối rối quá chừng, cứ tự hỏi "SuJu là ai mà ghê gớm vậy". Tham khảo ý kiến thằng bạn, nó té ngửa, nhìn mình như nhìn sinh vật lạ, rồi nó phán một câu làm đầu óc mình choáng váng "Mày có phải 9x không vậy, giờ tụi nó ghiền bọn Hàn đến bỏ cơm bỏ cháo, bỏ cả ba má luôn rồi!"

Dĩ nhiên mình chẳng tin, đám con gái trong lớp dù có quá những hành động quá kích (thường là la hét, ối giồi mỗi lần mấy bà tụ tập lại thì chỉ còn nước tặc lưỡi), nhưng tụi nó vẫn học hành đàng hoàng lắm. Thế là mình lên mạng tìm hiểu, Tôn Tử dạy 'Biết mình biết ta trăm trận trăm thắng', do đó mình bắt đầu nghe nhạc Hàn.

Ngày đầu tiên, tuy đã rất tâm trạng, rất nghiêm túc 'hòa mình vào những nốt nhạc', nhưng mình vẫn 'WTF' mỗi khi nghe xong một bài, dường như mặt mình đều tái đi một chút. Rồi mình 'bào chữa' cho thể loại này, có lẽ vì là hâm mộ Linkin Park lâu đời, nghe Eminem hằng ngày nên không phải muốn chuyển ngay là được.

Bước hai, khi đã nắm rõ 'địch', ta bắt đầu 'đánh trận thăm dò'. Mình tìm một diễn đàn, mò mãi mới ra cái trang chủ chính thức của SuJu (vì lúc đó không biết chữ 'SuJu' viết như thế nào, phải cầu viện thằng bạn), lập một cuộc bình luận "Vì sao bạn thích nghe SuJu". Mình bày tỏ ý kiến là không thể kham nổi thứ âm nhạc như thế, và bị chửi te tua. Có một ý kiên của một bạn làm mình trằn trọc cả đêm "Fan V-Pop toàn những lũ ghen tỵ K-pop, đã copy nhạc, vũ đạo thì thôi, bày đặt anti người ta."

V-pop là gì ấy nhỉ? Hóa ra các bạn ấy ám chỉ thị trường nhạc Việt. Mình không nghe nhạc Việt nhiều, nhưng đôi lúc cũng thư giãn, hay chọn một số bài phù hợp với tâm trạng, theo mình đó là cái lợi của nhạc Việt: Tiếng của mình, mình hiểu, mình cảm nhận. Còn nhạc Hàn, giai điệu rất hay, rất sôi động, nhưng chẳng ăn nhập gì với mình cả, hơn nữa mình hoàn toàn mù tịt, nên không thích, ai ngờ lại bị phản đối dữ dội đến vậy.

Rồi mình lục ra một số tin tức, càng tìm hiểu càng thấy buồn. Thà rằng mình là các anh chị lớn tuổi, thì còn có cơ hội chỉ trích các bạn. Sinh năm 1996, mình buồn vì người ta mắng thế hệ '9x' không ra gì, chỉ biết 'Fallen under their feet'. Tiếp tục bào chữa, nhưng càng bào chữa mình lại càng thấy chán nản, bày tỏ với ai bây giờ, đám con gái mà nghe được thằng lớp phó lớp tụi nó phản đối các 'oppa' của tụi nó, thì chắc mình chết quá.

Không những chẳng có mấy thiện cảm, mình dường như 'sợ' các bạn ấy luôn. Nhưng mình hiểu các bạn, khi có người phát biểu không hay về thần tượng mà ta luôn yêu thích, thì chắc mình cũng bực bội thôi. Hì, nhất là bóng đá, mình rất nhạy cảm, dễ nổi khùng khi ai 'động chạm' tới đội bóng mình thích, nhưng dù sao cũng không đến nỗi cho người ta ăn một cái bạt tai đau điếng, như mình đã nhận từ cô bạn gái 'fan SuJu' vậy ./.

Thân.
touyenpro127

touyenpro127

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 4:44 pm

Thế bạn có rút ra dc điều j` từ cái bạt tai ấy k??
Nói thật bạn đừng giận, mình thấy bạn hơi 'zô ziên' đó!!
*cười*
shining_star

shining_star

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 4:53 pm

bạn nói rằng"khi có người phát biểu không hay về thần tượng mà ta luôn yêu thích, thì chắc mình cũng bực bội thôi"
nói được như thế r ồi thì bạn còn cần giải quyết gì đây?
tốt nhất nên an phận mà sống đi
người ta yêu quý thần tượng của người ta thì có mắc mớ gì đến bạn
nếu không muốn gặp rắc rối hoặc không muốn bị ăn "cái tát" nữa thì tốt nhất nên nghe gì bạn thích và đừng bình phẩm về những gì người khác thích nữa
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 4:58 pm

uhm, bạn ko nên ăn nói lung tung như thế, gặp mình thì...........
Thôi dù sao mỗi người có 1 wan điểm
lo học đi nhé, kẻo giống "mấy con love kpop quên pài vở", ặc
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 8:50 pm

Bạn thiệt là hiền quá đi. Con trai lớp mình là tối ngày "Tụi bây bị lừa hết rồi, chạy theo mấy đứa HQ, SNSD, Suju" =)) Mỗi lần tụi nó nói thế cũng chỉ biết cười thôi. Chả dám tát ai đâu. Chắc tại lớp trưởng thích K-Pop nên tụi nó chưa dám manh động gì nhiều. Nhá nhá mấy câu =))

P/s Con gái lớp bạn dữ thật :|

P/s 2 Bạn thích Barca à ?

anhnam9x_bh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 9:04 pm

cho hỏi 3 bạn :
touyenpro127
shining_star
gauloncon_cute

là nam hay nữ để sau này mình cmt cho phù hợp
touyenpro127

touyenpro127

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 9:10 pm

Mình nghĩ là k cần thiết phải bik giới tính đâu!!
Chỉ cần bạn cmt k chửi tục là dc roài!!
*cười*
anhnam9x_bh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyMon Apr 25, 2011 9:23 pm

một lời dành cho chủ topic : nếu bạn có lòng muốn giúp bạn bè thì nên tìm cách khác, chứ việc hạ thấp danh dự thần tượng của họ chỉ gây phản tác dụng thôi.
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 5:47 am

Mình chẳng hạ thấp ai, cái mình muốn nói ở đây là, nhỏ bạn ngay bên cạnh mình, mình nói với nó, nó didn't give a damn, trong khi đó thì lại bị dằn mặt bởi some random girls, văn hóa hâm mộ thần tượng kiểu gì vậy? Cho dù có hạ thấp đội bóng mình yêu thích (Cái này ai xem El Classic thì biết, fan Madrid và Barca cãi nhau hằng ngày nhé), họ cũng chưa đến nỗi đánh người như trên, vì họ biết cái đội bóng mà họ đang ủng hộ không đáng để họ phải tát thẳng vào mặt người giữ tay phải trên trái tim dưới cùng một lá cờ. Các bạn nói như là các bạn sẵn sàng hành động giống cô bé trong lớp mình, tát thẳng vào mặt những ai phản đối thần tượng của các bạn, thần tượng là gì đây, thần tượng kiểu gì cho đúng đây? Bạn, mình biết bạn không bao giờ "phản quốc", nhưng bạn rõ ràng đang quay lưng với văn hóa màu đỏ hơn 4 năm trời vẫn nằm lặng lẽ trên cổ áo.

Xen vào chuyện người khác thì mình chẳng có rảnh đâu, nhưng không xen không được, dạo này các bạn ấy cứ quá kích, mình không phải nạn nhân duy nhất, ngay cả giáo viên khuyên nhủ (thầy khuyên nhẹ nhàng hơn mình nhiều), mà vẫn bị chửi lén sau lưng. Mình bối rối không biết làm thế nào nên mới hỏi ý kiến của các bạn, mình hoàn toàn toàn không muốn những câu như "Tốt nhất bạn đừng xen vào". Tìm cách khác, mình hỏi, tìm cách nào khi các bạn ai cũng nhạy cảm? Ngay cả thầy cô cho các bạn kiến thức mà các bạn cũng có thể nói xấu chỉ bởi họ muốn tốt cho bạn, thì mình là cái ôn dịch gì? Như thằng nhóc ngồi trước mình nói, bị tát là may, có lần nó thấy một đứa bị đập không ra cái gì phía sau trường. Vì sao vậy? Chỉ vì một lời nói, một lời phản đối thôi sao?

Mình chia sẻ được cảm giác thần tượng của mình không được đón nhận, chứ chưa bao giờ mình chia sẻ với bất kỳ một ai trong các bạn cách hành sự thiếu suy nghĩ đến người khác như vậy. Vì bạn là người trong cuộc, bạn chỉ yêu và yêu cuồng nhiệt, còn mình, đứng bên ngoài, mình sẽ tìm mọi hướng để phân tích cái ích cũng như cái hại trong việc này.

P.s: Rút ra nhiều bài học lắm chứ, ngay sau khi lầm lũi đi vào lớp, ngồi xuống ghế, thì ba mảnh giấy bay vèo qua bàn mình ngay. 1 ghi "Lớp phó bảo thủ quá!", là còn nhẹ. 1 ghi "don't mess with us", thì mắc cười, mình ôm bụng gập xuống bàn ngay. Tờ cuối mình chẳng dám nhớ, cái này là ngôn ngữ ngoài chợ chứ đâu còn là một tổ trưởng của lớp! Cho nên mình ngậm ngùi kết luận rằng: "Con gái đã rắc rối, con gái yêu thích Hàn Quốc còn rắc rối hơn!"

Cuộc sống mà bạn, nhiều cái nhìn không có liên quan, nhưng nó liên quan chặt chẽ đấy, chẳng qua chỉ vì hai từ "Trách nhiệm" đáng ghét :D

@SuJu's supporters: Mình đúng là có hơi self-confidence, nhưng thoải mái quá mức không được cho là tốt. Bóng đá Anh sau nạn holigan có một câu như thế này, rất hay: "You're supporting for them respecting you respecting your obsessed", dù ghét cay ghét đắng nhau, nhưng họ vẫn có những hành động đáng tôn trọng. Sau này, mình còn gặp một câu nữa "Chửi người khác phản đối điều mình yêu thích chỉ làm xấu đi chính hình ảnh của điều đó!" Mình nghĩ, các bạn hoàn toàn có thể nhận ra vì sao Super Junior dù hát hay, nhảy tốt, đẹp trai mà vẫn bị ghét.
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 6:23 am

SJ hát hay sao :))
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 8:01 am

snow đã viết:
SJ hát hay sao :))

Có thể họ hát hay chứ, ở một khía cạnh nào đó mà mình không tiếp nhận nổi, có lẽ vì thể loại nhạc họ hát không phù hợp với mình, cũng như hai lối chơi phòng ngự và tấn công trong bóng đá vậy.

Nói thật mình không thích nhạc của Super Junior, nhất là lời nhạc, không chỉ riêng họ mà hầu như những nhóm nhạc/ca sĩ đơn gần đây đều vậy (bao gồm cả thị trường âm nhạc Hàn Quốc, Việt Nam, hoặc một số ở US-UK). Nói ghét họ thì không phải, mình không có rảnh rỗi đến mức đó, hơn nữa mình còn buồn cho một thành phần những người hâm mộ của họ, dù mình tin tưởng rằng thành phần này chỉ là số ít. Chỉ một con sâu cũng đã đủ làm rầu nồi canh rồi.
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 8:11 am

Oa. Suy nghĩ ai cũng đc như bạn thì đỡ rồi :)) Nhạc đa số bây giờ là nhạc thị trường. Sáo rỗng, nhảm nhí là những cái rất dễ bắt gặp.

Còn chuyện con sâu làm rầu nồi canh, một phần vì trình độ dân trí vẫn chưa được cao, ý thức không có, thấy trai đẹp, hát tàm tạm, nhảy đẹp là bay vô thôi =))

P/s Bạn sn 96 hả ? Bạn ở tỉnh thành nào thế ?
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 9:05 am

snow đã viết:
Oa. Suy nghĩ ai cũng đc như bạn thì đỡ rồi :)) Nhạc đa số bây giờ là nhạc thị trường. Sáo rỗng, nhảm nhí là những cái rất dễ bắt gặp.

Còn chuyện con sâu làm rầu nồi canh, một phần vì trình độ dân trí vẫn chưa được cao, ý thức không có, thấy trai đẹp, hát tàm tạm, nhảy đẹp là bay vô thôi =))

P/s Bạn sn 96 hả ? Bạn ở tỉnh thành nào thế ?

Nhảm nhí còn đỡ, ít ra nó vẫn có nội dung về tình yêu (nhảm nhí), còn một số bài, mình đọc đi đọc lại phần dịch mà chẳng hiểu cái gì hết, chẳng có điểm nhấn, chẳng nói về bất kỳ cái gì, giống như là một bài văn nháp của học sinh tiểu học vậy. Đau đớn hơn là đọc bình luận bên dưới, khen nức cả mắt, mình chỉ biết cười khổ: Thôi thì ý kiến của người ta vậy.

Ừ, nhưng theo ý kiến của mình thì con trai Việt Nam vẫn đẹp hơn chứ, thật thà chất phác hơn nhiều mà -.-'

P.s: Mình sinh 96, ở quận 11 thành phố :D
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 9:12 am

Bài của nhóm nào mà nghe có vẻ ghê thế ;))

HQ thì chỉ có thần tượng mới đẹp thôi. Chứ ng` dân thì cũng chỉ ngang ngửa VN mình. Có khi VN đẹp hơn đấy chứ :))

P/s Ở TP sao ko lo học bài đi. Mai thi Văn rồi. Ờ mà, q.11 đề cương Sử mấy trang vậy ?
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 9:26 am

Không nhớ nữa, ôi cái gì nè >.< Sao nhóm nhạc bây giờ cái gì cũng dài thế nhỉ, hỏi nhỏ bạn nha, ELF là gì vậy?

Thần tượng thì nói làm gì, hìhì, thần tượng hết tuổi học trò, lớn lên kiểu nào mà chẳng lấy chồng Việt Nam. Mà đã lấy chồng rồi, mở miệng ra oppa này oppa nọ, nó đập chết, mấy ông Việt Nam nhà mình càng ngày càng gia trưởng ;))

P.s: Lười quá, suốt tuần ôm đống tập sách, phải thư giãn tý chứ :P Sử 18 trang *__*
anhnam9x_bh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 9:59 am

các bạn ngày mai mới thi Văn à? còn Đồng Nai hôm nay thi văn rồi, mình vừa mới thi về. Sử mình thi hum wa lun rùi, đề cương chỉ có mỗi 3 trang, sướng thiệt lol!
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:10 am

anhnam9x_bh đã viết:
các bạn ngày mai mới thi Văn à? còn Đồng Nai hôm nay thi văn rồi, mình vừa mới thi về. Sử mình thi hum wa lun rùi, đề cương chỉ có mỗi 3 trang, sướng thiệt lol!

Sướng vậy bạn, môn nào của mình cũng cỡ chục trang, càng đọc thì hai mắt mình càng như vầy nè ~> *__*

Đã vậy còn chưa biết khi nào công bố kết quả nguyện vọng nữa, cũng may là chưa rơi vào tình trạng cắn bút ngâm thơ trong phòng.
anhnam9x_bh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:11 am

kết quả nguyện vọng là gì vậy bạn ? sao mình chưa nghe qua bao h ( hay nghe rồi mà quên)
anhnam9x_bh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:15 am

mà bạn có nick YH ko ? cho mình xin cái, có thể bạn với mình cũng hợp nhau đấy. Vì lớp mình cũng có kha khá các bạn ELF nên tình cảnh gần giống bạn
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:17 am

Nguyện vọng lên cấp 3 đó bạn, nguyện vọng 1 mà rớt ~> thôi dù sao thì mới có 1, nguyện vọng 2 rớt ~> chết mẹ..., nguyện vọng 3 rớt ~> trường nghề thẳng tiến =))

Ở Quận 11 của mình, thường thường thì rớt đến nguyện vọng 2 thì người ta chuẩn bị giấy tờ thuê một chỗ nhỏ ở chợ là vừa -.-'

P.s: yahoo: chelseaabrmovich, ngay và liền đi bạn ;))
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:26 am

ELF là tên gọi tắt của FC của Super Junior. Sử 18 trang á :o Đây sử 6 trang cũng chết rồi. Mà có trường là hai chục trang @@

Rớt 3 nguyện vọng là vô BTVH chứ nhỉ ;))

P/s Có bạn nào thi trường chuyên ko ?

1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 10:58 am

Mình thi Nguyễn Thượng Hiền nè, nhưng mà càng thi càng thấy run tay -.-

Rớt 3 nguyện vọng vẫn vớt được trường nghề, còn muốn vớt cao đẳng thì đi bổ túc ;))
rwid15

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 12:35 pm

Cuối năm rồi mọi người cố gắng lên nhé!!!bạn 1024483 với bạn Snow thì ra đều bằng tuổi em của tớ.Em tớ năm nay cũng thi lên cấp 3.con người ai rồi cũng sẽ phải trưởng thành lên theo năm tháng.yêu thích 1 cái gì chỉ cần không vượt quá xa và biết biến nó trở thành động lực để sống vui hơn,tốt hơn thì đó cũng là 1 điều tốt chứ.không cần phải yêu cầu quá khắt khe với cái mình thích chỉ cần nó giống như điều làm mình thích nó.Với tớ Suju còn là 1 ki niệm!
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 4:53 pm

cai ong chu topic nay dai dong wa, ong lam the la sai rui con j
ong thich j mac ong sao lai dong den kpop cho kho
hay ong thich 1 dua trong bon no nen ghen, haizzzzzzzzzzzzzzzz
touyenpro127

touyenpro127

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue Apr 26, 2011 8:17 pm

Có vẻ hơi spam!!
*cười*
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyWed Apr 27, 2011 1:14 pm

Oh, ba nay an noj kja...
Fro

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyWed Apr 27, 2011 11:11 pm

cái này thì k gọi là đôi dòng tâm sự bạn à :)) phải gọi là trăm dòng tâm sự :))
mà thôi bạn ạ,mình cũng thay đổi quan điểm sống rồi.chúng nó yêu suju ,đốt tiền mua đĩa thì mặc mẹ chúng nó.càng tốt cho mình.mình ghét thì mình cứ chửi thôi chứ khuyên nhủ làm j cho mêt.đến 1 lúc nào đó là thấy chán ngay ý mà
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu Apr 28, 2011 6:52 am

gauloncon_cute đã viết:
cai ong chu topic nay dai dong wa, ong lam the la sai rui con j
ong thich j mac ong sao lai dong den kpop cho kho
hay ong thich 1 dua trong bon no nen ghen, haizzzzzzzzzzzzzzzz

Trong bọn... ? xD Mình đâu có ghét Hàn Quốc, mình chỉ không thích một số người hâm mộ của họ thôi.

P.s: Ừ, spam ghê quá ;))
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: ?!? Ban anti nhom nao nhat?   Đôi dòng tâm sự EmptyFri Apr 29, 2011 11:43 am

Da ngu ma con to ra nguy hiem
y tui la ong thich 1 ng trong nhom thich sj i, ma thoj buoi nay hau nhu dua con gaj nao cung ju kpop, chac ong kho tjm ng ju ruj, con len đay tam su de ng khac phe bjnh, con traj thoj nay chan ghe. Ong nghe cau nay chua: hoc joi la tot, nhung anti kpop laj la dot.haiz, ko ghet kpop thj dung co nhac truoc mat ba chan, ngu ko cuong noi.
P/s: sorry vj lo xuc pham n đay noj su that thoj tuy co dau long
tre vn cay nao cung thang
tru cay thang con laj cay cong
trai vn thang nao cung nhe
tru thang nhe con laj pe de.ac!
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyFri Apr 29, 2011 11:49 am

Chậc. Mình ko biết nói gì nữa.

---

Dân ngu dễ trị :)) Các "ông" thành công rồi đó.
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: ?!?    Đôi dòng tâm sự EmptyFri Apr 29, 2011 11:54 am

snow đã viết:
Chậc. Mình ko biết nói gì nữa.

---

Dân ngu dễ trị :)) Các "ông" thành công rồi đó.
mjnh nghj ngo joj tinh cua ng nay.?! Cho hoj pan thuoc the he 6x phaj ko?
Nana

Nana

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyFri Apr 29, 2011 12:31 pm

nói cho tròn là chuyện nhà ai nấy lo @.@
người ta k động mình, mình cũng đừng động ><
ai cũng có 1 sở thíc của riêng mình
nên đừng thắc mắc về sở thíc của ng khác :)
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySat Apr 30, 2011 12:01 pm

Ông nói ông đến từ đâu cơ?
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySun May 01, 2011 6:52 am

gauloncon_cute đã viết:
y tui la ong thich 1 ng trong nhom thich sj i, ma thoj buoi nay hau nhu dua con gaj nao cung ju kpop, chac ong kho tjm ng ju ruj, con len đay tam su de ng khac phe bjnh, con traj thoj nay chan ghe. Ong nghe cau nay chua: hoc joi la tot, nhung anti kpop laj la dot.haiz, ko ghet kpop thj dung co nhac truoc mat ba chan, ngu ko cuong noi.

Mình chẳng hiểu bạn nói về cái gì, nhưng có một câu mình rất khó chịu, bạn bảo con trai thằng nào cũng thế là như nào? Được rồi, mình cũng chẳng muốn tranh luận với bạn làm chi nữa, mình đã nói mình không Anti-Kpop, sao bạn không hiểu mình? Bạn làm ơn đi, mình cũng là con người vậy, chỉ có mỗi việc không có thiện cảm với một số thành phần của các bạn thôi mà mình cũng bị đẩy xuống là thằng ngu à?

Với lại bạn viết tiếng Việt có dấu giúp mình nhé, mình không để ý nếu bạn sử dụng ngôn ngữ hiện đại, nhưng mình không nhìn ra trọn vẹn ý nghĩa của bạn muốn nói, có lẽ mình ngu quá chăng.
touyenpro127

touyenpro127

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySun May 01, 2011 12:38 pm

Có người đang tức giận!!
Haizzzzzz ~~~~
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: ?!? Đố vui có thưởng đê   Đôi dòng tâm sự EmptySun May 01, 2011 8:07 pm

1024483 đã viết:
gauloncon_cute đã viết:

Mình chẳng hiểu bạn nói về cái gì, nhưng có một câu mình rất khó chịu, bạn bảo con trai thằng nào cũng thế là như nào? Được rồi, mình cũng chẳng muốn tranh luận với bạn làm chi nữa, mình đã nói mình không Anti-Kpop, sao bạn không hiểu mình? Bạn làm ơn đi, mình cũng là con người vậy, chỉ có mỗi việc không có thiện cảm với một số thành phần của các bạn thôi mà mình cũng bị đẩy xuống là thằng ngu à?

Uhm, mình chỉ nói tóm lại t 1 câu:
mình cảm nắng pạn này òy.
P/s: lên mạng bằng đt, chịu khó đọc ko dấu đi.

Nana

Nana

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySun May 01, 2011 9:31 pm

mệt tr*
**

**

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue May 03, 2011 1:52 pm

*cười*
1024483

1024483

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyWed May 04, 2011 6:19 am

chậc... xD
antixeng

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu May 05, 2011 5:23 pm

Về nhạc, Suju dở như cứt nhưng vì cái xì tai bám đít biến thái diễn ra tràn lan kiểu phong trào ở hàn nên nó mới vậy, về hình tượng, ai hiểu sao thì hiểu chứ cái kiểu 1 đàn gái hú như con thú khi 1 đám trai mặt thì lớp trên son phấn lớp dưới plastic với cái giọng "sủa 1 cái là nứng từ tr* lên não" đi wa đi lại, về ý thức người dân, VN mình đa phần là tầng lớp lao động ai cũng làm việc vất vả để có cái ăn với nuôi dạy con ăn học, còn hàn bựa thì nuôi con cỡ nào chứ bấn 1 cái là vứt con vứt cái để giao mạng cho hà bá, chịu cực 1 tí là than xì trét 1 tí là tự vẫn. HQ nó giàu chứ cái gọi là trí khôn của nó, VN mình nó 10 năm cũng ko chạy lại sức học sức lao động của mình, ai đi nước ngoài từng tiếp xúc với hàn xẻng sẽ thấy rõ ràng bản chất nó ra sao mà.
snow

snow

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu May 05, 2011 10:19 pm

Chaiyoooooooooooooooo.

@bạn trên Hàn Quốc nó "thua" mình nhiều sức học sức lao động đến mức mà bây giờ Việt Nam chạy theo HQ đòi hợp tác làm ăn này nọ, rồi mời ban nhạc thì PR rầm rộ.

Nhìn vào đúng mặt thật đi, chấp nhận rằng chúng ta đã thua họ do một nền chính trị vô cùng 3 trấm đi :)) VN m` làm như tốt đẹp lắm ấy, lãnh đạo như thế thì hỏi sao ng` dân khá đc. Ối zời, đi vòng vòng nói thẳng một câu là VN ta đc như bây giờ là nhờ ơn Bác và Đảng ý :))

Ko bik m` nói thế có bị gọi là phản quốc ko nhỉ :))
antixeng

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu May 05, 2011 11:49 pm

snow đã viết:
Chaiyoooooooooooooooo.

@bạn trên Hàn Quốc nó "thua" mình nhiều sức học sức lao động đến mức mà bây giờ Việt Nam chạy theo HQ đòi hợp tác làm ăn này nọ, rồi mời ban nhạc thì PR rầm rộ.

Nhìn vào đúng mặt thật đi, chấp nhận rằng chúng ta đã thua họ do một nền chính trị vô cùng 3 trấm đi :)) VN m` làm như tốt đẹp lắm ấy, lãnh đạo như thế thì hỏi sao ng` dân khá đc. Ối zời, đi vòng vòng nói thẳng một câu là VN ta đc như bây giờ là nhờ ơn Bác và Đảng ý :))

Ko bik m` nói thế có bị gọi là phản quốc ko nhỉ :))

Mình vs bạn cũng hợp nhau áh, nhưng ở đây mình chỉ nói tốt về người dân, ko phải cái chính quyền cao cả như bạn nói, sự thật nước mình vẫn nghèo hơn, lạm phát cao đến nỗi đồng tiền lên ko nổi rồi ba chấm, nhưng cái ở đây mình nói là sức học, sức chịu đựng của người dân, 1 thằng du học sinh vs 1 thằng hàn xẻng ở nước ngoài thì VN mình có tỉ lệ siêng học và làm việc cao hơn hẳn đấy, bọn hàn có 1 cái là RẤT DỄ ĐẦU HÀNG trong những tình huống khó khăn, VN mình thì CÒN NƯỚC CÒN TÁT.
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyFri May 06, 2011 2:30 pm

đaO...............
Đôi dòng tâm sự D:\TaiLieu2\myducumetst\anh\My Pictures\tumblr_li2zg5ign51qdcel5o1_400
so♥4ever

so♥4ever

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyFri May 06, 2011 4:39 pm

đúng là đao thiệt...................
touyenpro127

touyenpro127

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySat May 07, 2011 12:57 pm

Chuẩn!!
=))
Applepie

Applepie

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyTue May 31, 2011 11:57 am

1024483 đã viết:
Chào các bạn, dù bạn là người hâm mộ nhạc Hàn hay người phản đối nhạc Hàn, mình cũng hy vọng bạn có thể chia sẻ với mình những điều dưới đây. Mình đang rất lúng túng vì tình trạng quá cuồng nhiệt của một số bạn học cùng lớp, rất mong có được lời khuyên (:

Mình không ghét âm nhạc Hàn Quốc, chỉ là không thích nghe thôi, nhưng chẳng mấy thiện cảm với các bạn gái hâm mộ mấy bạn trai của nhóm blah blah blah... Nhớ có lần than thở với nhỏ ngồi cạnh: "Mày đừng thần tượng SuJu nhiều quá, mất bài vở vì mấy thằng dở hơi đâu đâu chứ ích mẹ gì", ngay lập tức đám con gái trong lớp bu lại, bị cảnh cáo liền ngay và liền, buồn cười lắm mà chẳng dám có ý kiến.

Ta nói, bằng tuổi, cùng học chung với nhau 3,4 năm trời, mới đụng chạm tý tẹo mà đã sứt mẻ tình cảm. Mấy con bé làm mình bối rối quá chừng, cứ tự hỏi "SuJu là ai mà ghê gớm vậy". Tham khảo ý kiến thằng bạn, nó té ngửa, nhìn mình như nhìn sinh vật lạ, rồi nó phán một câu làm đầu óc mình choáng váng "Mày có phải 9x không vậy, giờ tụi nó ghiền bọn Hàn đến bỏ cơm bỏ cháo, bỏ cả ba má luôn rồi!"

Dĩ nhiên mình chẳng tin, đám con gái trong lớp dù có quá những hành động quá kích (thường là la hét, ối giồi mỗi lần mấy bà tụ tập lại thì chỉ còn nước tặc lưỡi), nhưng tụi nó vẫn học hành đàng hoàng lắm. Thế là mình lên mạng tìm hiểu, Tôn Tử dạy 'Biết mình biết ta trăm trận trăm thắng', do đó mình bắt đầu nghe nhạc Hàn.

Ngày đầu tiên, tuy đã rất tâm trạng, rất nghiêm túc 'hòa mình vào những nốt nhạc', nhưng mình vẫn 'WTF' mỗi khi nghe xong một bài, dường như mặt mình đều tái đi một chút. Rồi mình 'bào chữa' cho thể loại này, có lẽ vì là hâm mộ Linkin Park lâu đời, nghe Eminem hằng ngày nên không phải muốn chuyển ngay là được.

Bước hai, khi đã nắm rõ 'địch', ta bắt đầu 'đánh trận thăm dò'. Mình tìm một diễn đàn, mò mãi mới ra cái trang chủ chính thức của SuJu (vì lúc đó không biết chữ 'SuJu' viết như thế nào, phải cầu viện thằng bạn), lập một cuộc bình luận "Vì sao bạn thích nghe SuJu". Mình bày tỏ ý kiến là không thể kham nổi thứ âm nhạc như thế, và bị chửi te tua. Có một ý kiên của một bạn làm mình trằn trọc cả đêm "Fan V-Pop toàn những lũ ghen tỵ K-pop, đã copy nhạc, vũ đạo thì thôi, bày đặt anti người ta."

V-pop là gì ấy nhỉ? Hóa ra các bạn ấy ám chỉ thị trường nhạc Việt. Mình không nghe nhạc Việt nhiều, nhưng đôi lúc cũng thư giãn, hay chọn một số bài phù hợp với tâm trạng, theo mình đó là cái lợi của nhạc Việt: Tiếng của mình, mình hiểu, mình cảm nhận. Còn nhạc Hàn, giai điệu rất hay, rất sôi động, nhưng chẳng ăn nhập gì với mình cả, hơn nữa mình hoàn toàn mù tịt, nên không thích, ai ngờ lại bị phản đối dữ dội đến vậy.

Rồi mình lục ra một số tin tức, càng tìm hiểu càng thấy buồn. Thà rằng mình là các anh chị lớn tuổi, thì còn có cơ hội chỉ trích các bạn. Sinh năm 1996, mình buồn vì người ta mắng thế hệ '9x' không ra gì, chỉ biết 'Fallen under their feet'. Tiếp tục bào chữa, nhưng càng bào chữa mình lại càng thấy chán nản, bày tỏ với ai bây giờ, đám con gái mà nghe được thằng lớp phó lớp tụi nó phản đối các 'oppa' của tụi nó, thì chắc mình chết quá.

Không những chẳng có mấy thiện cảm, mình dường như 'sợ' các bạn ấy luôn. Nhưng mình hiểu các bạn, khi có người phát biểu không hay về thần tượng mà ta luôn yêu thích, thì chắc mình cũng bực bội thôi. Hì, nhất là bóng đá, mình rất nhạy cảm, dễ nổi khùng khi ai 'động chạm' tới đội bóng mình thích, nhưng dù sao cũng không đến nỗi cho người ta ăn một cái bạt tai đau điếng, như mình đã nhận từ cô bạn gái 'fan SuJu' vậy ./.

Thân.

Bạn gặp trường hợp y chang tôi luôn ! Tôi trước đây cũng có ngồi bên cạnh một nhóm bạn gái, nghe mấy bạn ấy bàn bạc Suju gì gì đó ( tại lúc ấy tôi không biết đến Suju ). Thế là tôi mới chen vào hỏi thế Suju là ai mà mấy bạn ấy thần tượng dữ vậy. Ngay tức thì cả lớp quay lại nhìn tôi, mặt ai mặt nấy sững ra, cứ như là mới thấy ma, nói rằng tôi là con gái nhà quê, đến Suju mà cũng không biết. Ấy thế là từ đó tôi bắt đầu nghe Kpop, và thấy HAY !!! Tuy không hiểu một chữ nào nhưng giai điệu, vũ đạo đều rất đẹp. Suju là 1 ví dụ ! Thế nhưng, từ một fan Kpop trước đây, tôi đã hoàn toàn thay đổi ý kiến về Kpop sau khi thấy các bạn ELF của Suju nói chuyện trên mạng, cũng như qua lần SS3 vừa rồi. Thôi thì các bạn anti và fan nên thông cảm nhau. Mỗi người một ý kiến, không ai trách ai được. Chỉ trách một số bạn ELF đã nói những lời không được đúng lắm khi tôi đọc trên net. Tôi biết âm nhạc là sở thích, có người thích, có người ghét. Nên tôi thấy các bạn khi nói chuyện, nên từ tốn lại 1 chút thôi, để mình không lỡ miệng đụng chạm đến người khác. Đây là ý kiến của tôi, mong mấy bạn hiểu.
TrangKhanh

TrangKhanh

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyWed Jun 01, 2011 7:47 pm

Bat' tay cai'
To' cung~ fan Linkin Park :D
753951

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu Jun 02, 2011 11:43 am

[b]Thực sự nh~ dòng tâm sự của bạn mìk rất xúc động và nhờ cậu mình bít rằng trong những pạn anti thì vẫn còn nh~ người tốt. Mìk làm bạn nhé? Nếu người ta hông thích nhẠC SUJU thì hông thể ép đc Đôi dòng tâm sự 784646
Ka Jung

Ka Jung

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptyThu Jun 02, 2011 9:03 pm

Thật ra thì lúc đầu mình cũng thích Kpop (mình là con trai). Kinh khủng thật, lúc đó chưa lớn nên chưa hiểu. Vì giai điệu một số bài rất catchy.

Sau này mình mới biết là Kpop nó rất là nhàm vì mình k hiểu gì cả. No offense, don't throw anything at me! Ngoại trừ 1 trường hợp ngoại lệ là SNSD vì họ rất đẹp. Mình vốn đã k tin vào mấy trò của anti fan bịa đặt ra (từ sau này) nên bây giờ vẫn thích SNSD. Ngoài ra thì trong Kpop mình k thích.
Nana

Nana

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự EmptySun Jun 05, 2011 11:35 pm

tại sao cứ phải làm tró hùa thì 1 số người mới chịu nhỉ =p~
Sponsored content

Đôi dòng tâm sự Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi dòng tâm sự   Đôi dòng tâm sự Empty

Đôi dòng tâm sự
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Địt con mẹ tất cả những con són nào đọc dòng chữ này
» Taylor Swift _ nàng công chúa tóc vàng của dòng nhạc đồng quê