Anti K-pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anti K-pop

AntiKpop

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

một chút cảm nhận........

Go down 
**
Nozomi Sasaki
I♥JessieJ
cobelanhlung
8 posters
Tác giảThông điệp
cobelanhlung

một chút cảm nhận........ Empty
Bài gửiTiêu đề: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySat Feb 12, 2011 9:17 pm

Mình mới gia nhập diễn đàn thôi và mình có một số cảm nhận về việc anti kpop cũng như sở thích âm nhạc của một bộ phận giới trẻ hiện nay, nếu có gì mong thông cảm nhé!
Nói thật mình là một fan của vpop. Mình không hiểu tại sao các bạn trẻ hiện nay lại ghét vpop đến thế? Vì đạo nhạc? Vì phong cách biểu diễn của ca sĩ? Hay vì thích vpop là không hợp thời, là lạc hậu? Thế hỏi các bạn kpop ko đạo nhạc chắc? Không có nền âm nhạc nào ko có những nghi án đạo nhạc cả, chỉ là chúng ta là người Việt nên chỉ biết vpop đạo nhạc, còn kpop thì ko vì các bạn phần lớn chỉ nghe nhạc của thần tượng. Thật sự thất vọng khi thấy nền âm nhạc nước nhà bị chà đạp như vậy! Các bạn nói nhạc Việt ko hay, nhảm nhí, thế cái thứ nhạc các bạn nghe mỗi ngày hay ho lắm sao, ý nghĩa lắm sao??? Nhạc Việt sáng tác ra là để cho người Việt nghe thì người Việt lại ko nghe, còn chửi bới. Trong khi nhạc nước khác nếu ko có lời dịch trên mạng thì nghe chả hiểu mô tê gì thì lại dc cho là hay, là đẹp. Nói thật thì nhạc Việt nhiều bài khá hay và ý nghĩa còn kpop thì đa số là nhạc thị trường, lời thì vài bài dịch ra thật sáo rỗng. Còn cả phần tiếng nữa chứ, tiếng Việt dc biết đến với ngôn ngữ gần như hay và khó nhất thế giới nên nghe khá hay, còn tiếng nước khác đương nhiên ko hay bằng rồi, thế mà....Còn cả phần ngoại hình nữa chứ! Các bạn suốt ngày khen ca sĩ, diễn viên Hàn đẹp nhưng các bạn có nghĩ lại? Họ đẹp, công nhận, nhưng...đáng tiếc là đó lại là vẻ đẹp của công nghệ thẫm mỹ. Hơn 95% ngôi sao Hàn phẫu thuật thẩm mĩ, chứ thực sự họ có đẹp đến thế??? Cũng đơn giản thôi để nhận ra điều đó. Hãy để ý đến hàng ghế khán giả khi xem họ hát live, người Hàn đẹp giống ca sĩ ko? Người Việt chúng ta là một trong những dân tộc có nhiều người đẹp TỰ NHIÊN. Nếu ko nhờ đến công nghệ thẫm mĩ sao hàn có chắc dc như người Việt? Họ có đẹp bằng Chí Thiện, hay Phương Vy? Có sáng tác giỏi như Đông Nhi, Thủy Tiên? Hay cái họ có dc là vũ đạo? Giọng hát thì khỏi bàn, mình ko nghe tiếng hàn rành nhưng đương nhiên sẽ có nhiều người hát hay. Thế nhưng vũ đạo cũng có vấn đề. Nam nhảy thì ko nói còn nữ thì sao? Nhìn xem, nói thật họ nhảy quá dâm! Họ luyện tập cực khổ, biết! Nhưng như thế thì đúng là ko tốt cho giới trẻ chút nào! Vũ đạo, không phải người Việt ko làm dc mà do ở VN chưa có điều kiện chứ ko phải ko có tài năng. Nếu bạn hâm mộ người ngoại quốc, không cấm nhưng đừng vì thế mà chê bai nhạc Việt, bạn ko đủ tư cách đâu!!! Là người Việt mà mở miệng ra là chửi nhạc Việt, đất nước VN, bạn ko có tinh thần dân tộc chút nào! Hãy hâm mộ thần tượng của bạn và đừng động chạm tới vpop vì nó đại diện cho đất nước VN này. Hãy suy nghĩ nhé! Một quốc gia dễ bị xâm chiếm nhất là những quốc gia có bộ phận giới trẻ bị đồng hóa văn hóa khác nhiều nhất. Bây giờ chúng ta hâm mộ nhạc hàn, yêu tiếng hàn, đưa nó vào đời sống thì sau vài thế hệ nữa, truyền thống Việt trôi dạt về đâu? Bỗng một ngày nước khác xâm lược, liệu người "Việt" có còn tạo nên những chiến công oanh liệt như xưa ko, hay buông xuôi để dân tộc Việt dần bị trôi vào quên lãng? Tôi ko có ý anti kpop, tôi chỉ muốn nói rằng bạn hãy hâm mộ nhưng đừng tạo trò cười (khinh bỉ) cho nước khác khi nhìn giới trẻ Việt. KHÔNG THÍCH NHẠC VIỆT, KHÔNG CẦN NGHE NHƯNG CẤM CHỬI BỚI!!! Có buồn cười ko khi người Việt anti Vpop???
I♥JessieJ

I♥JessieJ

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySat Feb 12, 2011 10:23 pm

O:) Mình fan SNSD mà đâu có anti Vpop.
SNSD nhảy dâm mô. :-L
Nozomi Sasaki

Nozomi Sasaki

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySat Feb 12, 2011 11:50 pm

Nói đi thì cũng nói lại, là VPOP bây h ca sĩ mọc lên như nấm mùa mưa ấy, mà chất lượng thì chỉ đáng vứt vào sọt rác.

một chút cảm nhận........ 30178604
Nozomi Sasaki

Nozomi Sasaki

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySun Feb 13, 2011 1:30 am

Xinh vãi Tít, mà hát thì vãi sh!t, làm ơn đi mà, đừng có mang boobs với body để đi hát. Âm nhạc là để nghe chứ 0 phải để nhìn, xem.
**

**

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySun Feb 13, 2011 9:11 am

*cười*
Tôi lại quay về đây ♥

Tôi lại quay về đây ♥

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySun Feb 13, 2011 9:12 am

Nozomi Sasaki đã viết:
Nói đi thì cũng nói lại, là VPOP bây h ca sĩ mọc lên như nấm mùa mưa ấy, mà chất lượng thì chỉ đáng vứt vào sọt rác.

một chút cảm nhận........ 30178604

Harunyan :x.
MsNyuchan

MsNyuchan

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptyTue Mar 22, 2011 10:54 am

Thực ra V-pop đâu đến nỗi nào
Chủ yếu là bạn chọn thể loại nào để nghe thôi
Mấy bài trong Bài Hát Việt như " Em trong mắt tôi" với "Phố cổ", "Welcome to Vietnam" nghe hay mà, hôm bữa nghe "Em trong mắt tôi" English version mà kết luôn
Chỉ có nhạc teen-pop ở V-pop là hơi vớ vấn tý thôi còn nhìn chung V-pop khá chất đấy chứ
http://me.zing.vn/msnyuchan/profile
superstar

superstar

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptySat May 28, 2011 3:07 pm

Đúng là mấy bài đó hay thật
Mà chị đã nghe mấy bài của bọn Hốt Kứt Trâu chưa??? Ối zời, nghe xong thì mới biết dạo này V-pop xuống dốc ra sao.
Lại đc cả cái Anh Châu Việt Cường nữa chứ, bài j mà tên là "Từ trên trời rơi xuống" =))
bố mẹ nó đẻ nó ra từ trên trời để nó rơi xuống hay sao??? =))
gauloncon_cute

gauloncon_cute

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ EmptyThu Jul 07, 2011 6:34 pm

superstar đã viết:
Đúng là mấy bài đó hay thật
Mà chị đã nghe mấy bài của bọn Hốt Kứt Trâu chưa??? Ối zời, nghe xong thì mới biết dạo này V-pop xuống dốc ra sao.
Lại đc cả cái Anh Châu Việt Cường nữa chứ, bài j mà tên là "Từ trên trời rơi xuống" =))
bố mẹ nó đẻ nó ra từ trên trời để nó rơi xuống hay sao??? =))
+ 1 thông tin giỏi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: một chút cảm nhận........   một chút cảm nhận........ Empty

một chút cảm nhận........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngoài luồng chút nha :D.
» Gửi các bạn ELF...Mong các bạn dành chút thời gian !
» Điên loạn ... chút nuối tiếc
» NHẮN TOÀN THỂ VIP
» nhăn nhít...